• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

ongtrungducmx25

sao khi vào chương trình việt hóa HMH 1.01 này thì gõ khung tự động Unikey này thấy mờ mờ quá nhỉ anhtamhcm có thể làm cho khung hiện rõ hơn đi mờ quá chọn nhằm chữ hoài.
vd: ể không thấy rõ chỉ trịch xuống một dòng là hiện ế mờ lém.

hugothai

mình cài thành công rồi nhưng khi click vào biểu tượng trên màn hình thì không được - Không thể đăng nhập được vào đó.. Nản..

anhtamhcm

Ai thích bộ gõ tiếng Trung tôi tích hợp luôn vào bộ gõ này luôn cho tiện :D
Với tôi thì chẳng ưa tiếng Trung :D

manhtu

gõ đc tiếng Việt là mãn nguyện lắm rồi anh ah, thêm bộ gõ china nữa lại phải cài font china tốn ram lắm

hugothai

Mạnh Tú ơi có giải pháp nào giúp mình không? mình không biết lồi nằm ở chỗ nào. Mình đã cài python rồi, cài font TV (dùng cho Opera 8.65 ý) nhưng sao vẫn không được.

nguoiqualoicu

Không cần đâu anh ah, chỉ cần TV để VH thôi chứ có Trung hóa đâu mà phải cài bộ gõ tiếng Trung. Cái này chắc chỉ cần thiết cho anh em nào muốn đi xe Tàu, ở nhà Tàu & lấy vợ Tàu thôi:D.

NGUYENTRANDUNG

Sao em đang dùng được ngon lành vài ba tiếng đồng hồ là ấn vào Icon tự nhiên không được toàn out.Em đã remove nó và install lại vẫn không vào icon được.Em đang dùng N70.Thất bại tiếc thật.Hix

ongtrungducmx25

Sao em đang dùng được ngon lành vài ba tiếng đồng hồ là ấn vào Icon tự nhiên không được toàn out.Em đã remove nó và install lại vẫn không vào icon được.Em đang dùng N70.Thất bại tiếc thật.Hix
có thể là trường hợp bạn cài hai pm như sau:
Bạn có cài pm ADL1.0 hay không nếu đã cài (tự khác các ứng dụng đó bạn) nếu thế thì bạn nên cho một trong hai pm die thì thằng kia nó sẽ hoạch động lại thôi (hoạt động ở đây là bạn click vào ai con đó nhé), việt hóa xong rồi thì kích hoạt lại ADL1.0 thì máy lại trở về trạng thái ban đâu như chưa cài đặt Unikey nhé!

manhtu

với bộ gõ TV để hoạt động ổn định thì các bạn nên cài trên bộ nhớ máy

ongtrungducmx25

với bộ gõ TV để hoạt động ổn định thì các bạn nên cài trên bộ nhớ máy
Hậu quả nếu bạn cài vào thẻ nhớ mỗi lần lấy thẻ nhớ ra thi máy bị cứng luôn có nước là khổi động lại máy như thế dễ bị ban máy luôn đó!

NGUYENTRANDUNG

có thể là trường hợp bạn cài hai pm như sau:
Bạn có cài pm ADL1.0 hay không nếu đã cài (tự khác các ứng dụng đó bạn) nếu thế thì bạn nên cho một trong hai pm die thì thằng kia nó sẽ hoạch động lại thôi (hoạt động ở đây là bạn click vào ai con đó nhé), việt hóa xong rồi thì kích hoạt lại ADL1.0 thì máy lại trở về trạng thái ban đâu như chưa cài đặt Unikey nhé!
Hix.Em đâu có dùng ADL mà vẫn thế.Thiệt ko hiểu sau đang xài ngon lành mà tự nhiên thế này.Ấn vào icon toàn out.Bộ gõ này thật tuyệt ko dùng được thì tiếc thiệt.Em đã nghe bác manhtu mà install nó vào thẳng bộ nhớ máy vẫn ko dùng được.Bực mình thiệt phải chi từ đầu ko dùng được thì khỏi phải tiếc.Hix.

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Hậu quả nếu bạn cài vào thẻ nhớ mỗi lần lấy thẻ nhớ ra thi máy bị cứng luôn có nước là khổi động lại máy như thế dễ bị ban máy luôn đó!

Hix.Em đâu có dùng ADL mà vẫn thế.Thiệt ko hiểu sau đang xài ngon lành mà tự nhiên thế này.Ấn vào icon toàn out.Bộ gõ này thật tuyệt ko dùng được thì tiếc thiệt.Em đã nghe bác manhtu mà install nó vào thẳng bộ nhớ máy vẫn ko dùng được.Bực mình thiệt phải chi từ đầu ko dùng được thì khỏi phải tiếc.Hix.

bạn nào ko dùng được thì thử vào:
C:\System\Data\ xóa file fep.ini đi
E:\System\ xóa tất cả folder fep đi
sau đó cài lại vào bộ nhớ máy xem sao
Chúc thành công

NGUYENTRANDUNG

bạn nào ko dùng được thì thử vào:
C:\System\Data\ xóa file fep.ini đi
E:\System\ xóa tất cả folder fep đi
sau đó cài lại vào bộ nhớ máy xem sao
Chúc thành công
Em làm y chang theo bác rồi mà vẫn ko vào icon được.Hix.Đành từ bỏ nó vậy

anhtamhcm

Em làm y chang theo bác rồi mà vẫn ko vào icon được.Hix.Đành từ bỏ nó vậy

Do trong lúc sử dụng bạn đã cài nhiều ứng dụng và Games có chứa các Files lỗi nằm trong !:\System\Recogs hoặc Libs
Nếu không hiểu về hệ thống thì chỉ còn cách xóa hết trong Recogs đi thì sẽ hết tình trạng trên. Còn không chỉ có cách 4mat và cài lại thôi8-|8-|

skytear

phần mềm này hay wá :D thanx anhtamhcm rất nhìu :D nhờ pm này em đã fix fix lại và giải quyết được vấn đề nhập từ cho từ điển tiếng nhật :D thanx anh, rất hay =D>
à nhưng anh ơi, có thể làm cách nào mà thêm được 1 bộ gõ nữa vào ko ạ? hiện giờ để gõ tiếng nhật, em lại phải paste đè lên bộ gõ tiếng việt rồi sau đó muốn dùng tiếng việt, em lại phải paste đè lại :( anh giúp em với nhé ;) thanx anh nhìu :D

anhtamhcm

phần mềm này hay wá :D thanx anhtamhcm rất nhìu :D nhờ pm này em đã fix fix lại và giải quyết được vấn đề nhập từ cho từ điển tiếng nhật :D thanx anh, rất hay =D>
à nhưng anh ơi, có thể làm cách nào mà thêm được 1 bộ gõ nữa vào ko ạ? hiện giờ để gõ tiếng nhật, em lại phải paste đè lên bộ gõ tiếng việt rồi sau đó muốn dùng tiếng việt, em lại phải paste đè lại :( anh giúp em với nhé ;) thanx anh nhìu :D

Gửi cái bộ gõ tiếng Nhật lên đây:D

Còn đây là Bản Update thêm Zoom Fonts, Fix lỗi out khi nhấn vào Kết hợp:D
Gỡ bỏ toàn bộ bản cũ trước khi cài

Download