• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

skytear

srr vì bài rep trước, em dùng điện thoại nên nó bị lỗi
đây là file KSFEP.RSC của Unikey mới nhất ở trên, em đã sửa lại để gõ được tiếng Nhật, anh xem có cách nào gộp nó vào với unikey để thành 2 lựa chọn nhé ạ ;)
Thãn anh nhiều :D

anhtamhcm

srr vì bài rep trước, em dùng điện thoại nên nó bị lỗi
đây là file KSFEP.RSC của Unikey mới nhất ở trên, em đã sửa lại để gõ được tiếng Nhật, anh xem có cách nào gộp nó vào với unikey để thành 2 lựa chọn nhé ạ ;)
Thãn anh nhiều :D

Phải gửi bộ gõ của Japan nhé. Cái RSC không giải quyết được vấn đề vì phải có File .Fep kèm theo mới làm được8-|
Mà file em gửi lên bị lỗi không mở được:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

skytear

Phải gửi bộ gõ của Japan nhé. Cái RSC không giải quyết được vấn đề vì phải có File .Fep kèm theo mới làm được8-|
Mà file em gửi lên bị lỗi không mở được:-??:-??:-??
cái này là em dùng font đủ tiếng Trung Nga ... 8mb ấy để lấy chữ
em chỉ sửa có mỗi cái file .rsc kia là em thấy được mà. Em mới sửa qua cái phần gõ trực tiếp thôi, chưa sửa được phần phím pen.
em up lại rồi anh xem có được ko :D
thanx anh

tohoai90

em cài cái này có lần viết bức thư MMS viết xong gưi vừa nhấn ok phát bức thư mấy trang biến mất tức diên đầu. vì sao vậy anh đoi khi viết tin nhắn cũng thế. em sài 7610.X-(

MinhThang

Manager
em cài cái này có lần viết bức thư MMS viết xong gưi vừa nhấn ok phát bức thư mấy trang biến mất tức diên đầu. vì sao vậy anh đoi khi viết tin nhắn cũng thế. em sài 7610.X-(

Thế là do máy chứ đâu phải do PM này đâu bạn, reset máy lại thử xem sao bạn nhé.

tuananhdnx

Theo mình biết thì muốn gõ dc TV thì phải có cái aknfep.r01 hoặc là .rxx và aknfep.rsc. Hôm trước mình chép mấy file trong thư mục Z:\resource\fep của máy 5700 (mấy file aknfep.rxx) vào c:\system\fep của máy 6681 nhưng mà khi gõ sms thì nó cũng không gõ được TV như 5700 hay là các máy S40 có hỗ trợ TV. Anhtamhcm có cách nào để biến S60v2 có thể gõ TV như 5700 được không. Nếu được thì tốt quá hihi.
Cảm ơn vì đã đọc bài của mình! Nếu có gì sai mong mọi người chỉ bảo thêm!

MinhThang

Manager
Theo mình biết thì muốn gõ dc TV thì phải có cái aknfep.r01 hoặc là .rxx và aknfep.rsc. Hôm trước mình chép mấy file trong thư mục Z:\resource\fep của máy 5700 (mấy file aknfep.rxx) vào c:\system\fep của máy 6681 nhưng mà khi gõ sms thì nó cũng không gõ được TV như 5700 hay là các máy S40 có hỗ trợ TV. Anhtamhcm có cách nào để biến S60v2 có thể gõ TV như 5700 được không. Nếu được thì tốt quá hihi.
Cảm ơn vì đã đọc bài của mình! Nếu có gì sai mong mọi người chỉ bảo thêm!

V2 muốn gõ tiếng Việt thì dùng pm của Anhtam đã úp đó bạn, hoặc VN Text không còn cách nào khác.

vokhanhyen

cái này viết có nhanh ko bac 8 ! em chưa thử ! lúc trước cũng có ý định xem lại cái keyjoytick này để xem có fix được không ! nhưng thấy anh làm rồi !

MinhThang

Manager
cái này viết có nhanh ko bac 8 ! em chưa thử ! lúc trước cũng có ý định xem lại cái keyjoytick này để xem có fix được không ! nhưng thấy anh làm rồi !

Mình dung thấy cũng bình thuờng, tuỳ vào máy nữa bạn à.

chemi1209

Anh Tám ơi, dùng bộ gõ này khi vào Slick và Xplore máy em hay bị out Pm lắm! Có cách nào khắc phục ko anh?

MinhThang

Manager
Anh Tám ơi, dùng bộ gõ này khi vào Slick và Xplore máy em hay bị out Pm lắm! Có cách nào khắc phục ko anh?

Hôm nọ cài vào máy N70 sử dụng 2 pm như bạn nói không có vấn đề gì sảy ra, tất cả đều bình thường, bạn cài trên máy gì vậy.

chemi1209

Hôm nọ cài vào máy N70 sử dụng 2 pm như bạn nói không có vấn đề gì sảy ra, tất cả đều bình thường, bạn cài trên máy gì vậy.

Bật bộ gõ Unikey:
-Slick: chát đc tầm 10' là out.
-Xplore: Sửa lại tên cho mấy file mp3 là out liền.
Em dùng 6600

MinhThang

Manager
Bật bộ gõ Unikey:
Em dùng 6600

Thế thì phải gỡ ra thôi, anh nghĩ fix được lỗi này không đơn giản.

tohoai90

Bật bộ gõ Unikey:
Em dùng 6600

mình thì viết mms chuẩn bị gửi bấm dửi thì bay toi mất bức thư tình mấy trang.:-??

TruBic

Well-Known Member
mình thì viết mms chuẩn bị gửi bấm dửi thì bay toi mất bức thư tình mấy trang.:-??

nói chung là bộ gõ này dùng cho việt hóa thí chạy khá tốt còn như bạn nói cũng đúng nhiều khi mình mở sieu dich lên nhưng quên mở bộ gõ mình bấm phím menu mở lên vào sieu dich thì nó văng ra
hy vọng sẽ có người fix lại bộ gõ này

MinhThang

Manager
nói chung là bộ gõ này dùng cho việt hóa thí chạy khá tốt còn như bạn nói cũng đúng nhiều khi mình mở sieu dich lên nhưng quên mở bộ gõ mình bấm phím menu mở lên vào sieu dich thì nó văng ra
hy vọng sẽ có người fix lại bộ gõ này

Qua sử dụng PM này, mình cài trên con N70, đã vào app manager remove rồi, nhưng cứ vẫn dùng bình thường, nói chung là nhắn tin hay Vh gì cũng tốt cả, thật không hiểu tại sao?:-?

TruBic

Well-Known Member
Qua sử dụng PM này, mình cài trên con N70, đã vào app manager remove rồi, nhưng cứ vẫn dùng bình thường, nói chung là nhắn tin hay Vh gì cũng tốt cả, thật không hiểu tại sao?:-?

em vẫn chưa hiểu ý anh thắng

MinhThang

Manager
em vẫn chưa hiểu ý anh thắng

Nghĩa là khi cài vào xong, có Icon anh mở lên dùng, sau đó remove nó đi, nhưng vẫn cứ còn dùng được mặc dù máy đã reset rất nhiều lần, điều này nói có vẻ ít ai tin, nhưng anh không hiểu là khi mình cài thì nó có nằm ở đâu nữa không, còn sử dụng để NT hay VH đều tốt cả.