• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

TruBic

Well-Known Member
bộ gõ này khi sử dụng ko thể dùng chức năng copy paste của bút chì đc.anh tám có thể khắc phụ c đc kô

bạn nhấn vô cái phím hình cây bút sau đó nhấn vào tùy chọn sau đó nhấn vào sửa sau đó nhấn vào chọn rồi bạn dùng phím lên xuống di chuyển bôi đen văn bản cần sao chép sau đó chọn cắt để sao chép chọn dán để dán nhé
hãy tự khám phá tiếp nhé chúc bạn thành công

chipcoi88

bạn nhấn vô cái phím hình cây bút sau đó nhấn vào tùy chọn sau đó nhấn vào sửa sau đó nhấn vào chọn rồi bạn dùng phím lên xuống di chuyển bôi đen văn bản cần sao chép sau đó chọn cắt để sao chép chọn dán để dán nhé
hãy tự khám phá tiếp nhé chúc bạn thành công
Posted via Mobile Device
Thank bạn mình làm đc rui. Nhưng hơi lâu.

NGUYENTRANDUNG

Đến paste mà ko biết sao dùng tốt bộ gõ này bạn? Chủ yếu là paste ngay phím bút+joytick(trái,phải) như mặc định của máy được hay ko thôi, nên hỏi câu này:D:D

TruBic

Well-Known Member
Đến paste mà ko biết sao dùng tốt bộ gõ này bạn? Chủ yếu là paste ngay phím bút+joytick(trái,phải) như mặc định của máy được hay ko thôi, nên hỏi câu này:D:D

em nó không biết mà nguyentrendung
thông cảm cho em nó đi

JuRay-Duan

em nó không biết mà nguyentrendung
thông cảm cho em nó đi

Posted via Mobile Devicetrước khị trở thành 1 pro ai cũng là kon gà

ĐỂ kô bị QUÁ gà thì phải tìm hiểu kỹ trước khi thắc mắc, tức là nếu có thắc mắc khi đã tìm hiểu kỹ thì chỉ là mình hơi gà thui. =))
Coi chừng Mod tới bi giờ đó các bác:))

lhitvietnam

Cài vào cái n90 rồi chạy thử. úi trời ơi, máy khởi động lại sau đó hiện lên "phone start-up failed. Cotact the reailer" thế là đem ra tiệm phải nạp lại phần mềm. Khổ

TruBic

Well-Known Member
Cài vào cái n90 rồi chạy thử. úi trời ơi, máy khởi động lại sau đó hiện lên "phone start-up failed. Cotact the reailer" thế là đem ra tiệm phải nạp lại phần mềm. Khổ

N90 sài Hệ điều hành Symbian OS v8.1a Series 60 UI nên cài được mà
máy bạn bi lỗi rồi

JuRay-Duan

Lần sau nên thử format 4ngón trước, nếu khắc fục dc thì đỡ fảj mang ra tjệm :)

loveandlove

Posted via Mobile Device
cái Unikey này em dùng rất tõt chỉ găp lõi khi đang viẽt tin nhắn TV em thoát ra đổi kiểu gõ sang T9 vào lại viẽt tin thì bị lỗi App. colsed mce. Anh tam có thẻ fix lõi này đc ko.. Cảm ơn anh !

dongbg

Em mới cài được cái này xong. Thấy hay quá. Thank pác tám. Em cũng rất cần bộ gõ tiểng trung. Ai up gjùm em dc ko?

hungbom300490

Anh Tám cùng với mấy pro ơi giúp em. Bộ gõ unikey 3.3 của s60v2 OS8 rất tuyệt nhưng anh có thể tắt cái thanh thẳng đứng khi gõ tiếng việt(màu tro nhạt ấy) đc k?
E đã tắt thử bằng cách: nhấn phím shift rồi tắt phần "trợ giúp" , nhưng vào app khác lại "đâu đóng đó !
ngoài ra em muốn đóng góp nữa là nếu như khi đánh đến chữ nao thi chữ ấy to và đậm lên rất dễ nhìn!!!!:)

TruBic

Well-Known Member
Anh Tám cùng với mấy pro ơi giúp em. Bộ gõ unikey 3.3 của s60v2 OS8 rất tuyệt nhưng anh có thể tắt cái thanh thẳng đứng khi gõ tiếng việt(màu tro nhạt ấy) đc k?
E đã tắt thử bằng cách: nhấn phím shift rồi tắt phần "trợ giúp" , nhưng vào app khác lại "đâu đóng đó !
ngoài ra em muốn đóng góp nữa là nếu như khi đánh đến chữ nao thi chữ ấy to và đậm lên rất dễ nhìn!!!!:)
Cảm ơn bạn đã góp ý. Nhưng thanh thẳng đứng vậy rất hay vì mình kiểm soát được ký tự.Ko thể bỏ thanh đứng đó được đâu bạn à.

loveandlove

Cảm ơn bạn đã góp ý. Nhưng thanh thẳng đứng vậy rất hay vì mình kiểm soát được ký tự.Ko thể bỏ thanh đứng đó được đâu bạn à.
Posted via Mobile Device
Tùy sở thích và thói quen từng người anh ạ! Em cũng thích tắt nó đi, nẽu có tùy chọn này thì hay qúa!

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device
Tùy sở thích và thói quen từng người anh ạ! Em cũng thích tắt nó đi, nẽu có tùy chọn này thì hay qúa!
mình nghĩ chuyện tắt nó đi không hề đơn giản tí nào, vì thanh thẳng đó là vật bất li thân của bộ gõ, nếu lập trình để tắt được thanh thẳng đi thì coi như là đi tong bộ gõ>:)>:)>:)>:)

loveandlove

mình nghĩ chuyện tắt nó đi không hề đơn giản tí nào, vì thanh thẳng đó là vật bất li thân của bộ gõ, nếu lập trình để tắt được thanh thẳng đi thì coi như là đi tong bộ gõ>:)>:)>:)>:)
Posted via Mobile Device
Sao đi tong được bộ gõ vậy anh. Có thêm tùy chọn sẽ phù hợp với đại đa sõ người dùng chứ

hongnguyentp

Bộ gõ này dùng rất tốt, nhưng khi mình cài vào máy thì PM SmartSetting trong máy bị die luôn. Đành phải gỡ bỏ thôi, tiếc thật!