• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

loveandlove

Posted via Mobile Device
Mình dùng 6béo smartsetting và unikey chung sõng hoà bình. Cái unikey này chỉ bị lỗi khi bật sau khi vào viẽt tin nhắn thôi!

TruBic

Well-Known Member
Bộ gõ này dùng rất tốt, nhưng khi mình cài vào máy thì PM SmartSetting trong máy bị die luôn. Đành phải gỡ bỏ thôi, tiếc thật!
bạn có cài đúng bản fix của anhtam ko vậy? trubic sài mà có thấy cái smartsetting die đâu nè.

cvncbn

Sao em không dùng ðc trong Slick nhî.Dùng cái là bi out luôn.Anh fix lai ðc không.Thank anh rât nhiêu!

hunterviet

Well-Known Member
cái này sài chung đc với ACM 2.0 trên N7610 không đc không bác 8

bạn này viết cả số lẫn chữ của số cuối đt mình, chắc bạn quý nó lắm:D
Dùng được, chả biết máy khác thế nào chứ 6600 của mình dùng chung được, chưa phát hiện lỗi nào hết, vì vậy 7610 sẽ dùng ok

nghanh_pc

Anh 8 ah. Bộ gõ này sái rất tốt anh hãy tích hơp thêm bộ gõ thông minh nua đc ko anh 8.

TruBic

Well-Known Member
Anh 8 ah. Bộ gõ này sái rất tốt anh hãy tích hơp thêm bộ gõ thông minh nua đc ko anh 8.

ý bạn là sao nè mình thấy trong bộ gõ này co chức năng đoán chữ giống từ điển T9 của Nokia rồi mà vậy bạn muốn nói như thế nào vậy?

nghanh_pc

1

ý bạn là sao nè mình thấy trong bộ gõ này co chức năng đoán chữ giống từ điển T9 của Nokia rồi mà vậy bạn muốn nói như thế nào vậy?
Có lẽ là mình chưa cài đúng bản update chăng. Nhưng mình muốn nói đến chức năng của bộ gõ telex. Mà bn có thể dẫn link bản updat jup mình ko mình đã down nhưng ko tìm đc chức năng T9 như bn nói. Mình dùng N70. Thank bn nhiều

Nguyenthang92

Có lẽ là mình chưa cài đúng bản update chăng. Nhưng mình muốn nói đến chức năng của bộ gõ telex. Mà bn có thể dẫn link bản updat jup mình ko mình đã down nhưng ko tìm đc chức năng T9 như bn nói. Mình dùng N70. Thank bn nhiều

keke..muốn dùng T9 thì bạn ần phím bút chì, sau đó bạn có thể tùy chọn kiểu sử dụng bộ số tự nhiên,,từ điển T9 v.v.v..

hacdongphong

AnhTám ơi sao ko chế bộ gõ giống như cách gõ tiếng việt của máy máy Nokia có cài tiếng việt em thấy rất dễ dùng theo 3110c chẳng hạn. cái này dùng vẫn bất tiện anh ah

ngocthanhdhgtvt

AnhTám ơi sao ko chế bộ gõ giống như cách gõ tiếng việt của máy máy Nokia có cài tiếng việt em thấy rất dễ dùng theo 3110c chẳng hạn. cái này dùng vẫn bất tiện anh ah
vì mặc định của máy không có dấu để hỗ trợ tiếng việt nên không thể lập trình theo cách bạn được
chứ bạn không thấy khi bỏ bộ gõ đi thì máy đâu có gõ được nhiều dấu đâu bạn
bạn cứ hiểu là dấu trong bộ gõ là dữ lệu của bộ gõ vậy.
chịu khó gõ đi ,nẹt cũng quen hè bạn àh>:)

JuRay-Duan

Bạn tưởng "chế" ra 1 bộ gõ như vậy dễ lắm hả? Có cái này dùng là ngon lắm rùi. >:) Với lại như thế này thì mới khác với S40 chứ >:)

JuRay-Duan