• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

DreamLand

Sao dạo mới đây văn duẩn dùng font gì mà nét đậm nét mảnh đọc nhức mắt quá vậy,
chút ý kiến nhở với bạn
haha không thấy code tùm lum đấy hả anh hunterviet,thật ngạc nhiên là trên điện thoại em có thể đọc được nhưng trên pc thì ô vuông,hok biết để font nào để không bị ô vuông, vanduan1990 biết điều này không nhỉ,mỗi lần anh em online bằng pc chắc cũng toàn thấy vuông ô :D...hic thật sự là trong topic bộ gõ mà em lại không dùng bộ gõ... hehe
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Âi giúp em gỡ bỏ nó cái ạ. Gỡ mà báo lỗi., Vẫn xài như thường

em tắt bộ gõ đi rồi mới gỡ bỏ nhé sẽ ko còn lỗi đâu. anh đã thử rồi nếu để bộ gõ mà xoá thì ko được nếu tắt đi thì gỡ được nè

manhtuanpda

Em cài vào dùng sẽ rõ, có nhiều chức năng như gõ tắt trong từ điể T9 (ngôn ngữ Eng). Chủ yếu anh làm để hỗ trợ cho anh em yêu thích Việt hóa cho tiện thôi:D

em xin nói thêm .ngoài ra nó còn giúp những ae onl =dt ,có thể viết bài ,rất cần đấy anh.hihi!!!!!!!!!
:D:D

0917515131

em xin nói thêm .ngoài ra nó còn giúp những ae onl =dt ,có thể viết bài ,rất cần đấy anh.hihi!!!!!!!!!
:D:D

Sao dùng pm chát yamee lại ko viết đc TV nhỉ? Vẫn là online đấy nhưng toàn fai viết ko dấu.

hihoha

Well-Known Member
Sao dùng pm chát yamee lại ko viết đc TV nhỉ? Vẫn là online đấy nhưng toàn fai viết ko dấu.

Nhiều pm nó tích hợp sẵn bộ gõ của riêng nó thì phải bạn à:-?.Kiểu như bộ gõ TV riêng trong những pm từ điển đó:D

JuRay-Duan

cai nay sao khong dung duoc cho n72 vay

Chú ý Tiếng Việt có dấu.!

Dùng đc chứ bạn, chú ý down đúng bản fix là sẽ dùng tốt thôi àk.

Mà phải có font tiếng việt đầy đủ thì mới hiển thị đc nhé.

huy_pt

sorry,reply nay khong co dâu vi post qua dt n72:
anh oi e da down ve vài lân rùi nhung cài nó vaò máy xong kich vào biêu tuong cua pm chî thây màn hình nháy môt cái rôi thôi ,ko vaò chuong trình duoc.
Tiên dây bác post link cho e bän nào dã fix dùng cho n72 nhé .e cäm on rât nhiêu.

JuRay-Duan

sorry,reply nay khong co dâu vi post qua dt n72:
anh oi e da down ve vài lân rùi nhung cài nó vaò máy xong kich vào biêu tuong cua pm chî thây màn hình nháy môt cái rôi thôi ,ko vaò chuong trình duoc.
Tiên dây bác post link cho e bän nào dã fix dùng cho n72 nhé .e cäm on rât nhiêu.

Tải trong topic này ở trang 4 bài #40 đó bạn, anh em đều dùng tốt bản đó mà :)

phuonggm

Báo cáo.E cài vào bô nho may.Khj dùng Deb và unikey 3.3 thì dc 1lan.Xog ruj k dùng dc nua.Trc e dùng 3.1 cài vào the? dùng ok.Nan?
Posted via Mobile Device

lehuy2310

anhtam ơi mình dùng bộ gõ ok rùi nhưng bây giờ mình mún bỏ chế độ unikey để về chế độ bình thường thì làm thế nào?
Posted via Mobile Device

lehuy2310

Báo cáo các bác là bản 3.3 này xung đột với Dedit ạ. Mở dedit toàn bị out
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Báo cáo các bác là bản 3.3 này xung đột với Dedit ạ. Mở dedit toàn bị out
Posted via Mobile Device
Trubic sài mà ko thấy xung khắc, bạn cài đúng bản fix chưa? thử cài bản fix xem sao nhé.

JuRay-Duan

anhtam ơi mình dùng bộ gõ ok rùi nhưng bây giờ mình mún bỏ chế độ unikey để về chế độ bình thường thì làm thế nào?
Posted via Mobile Device

Bạn nhấn vào icon Unikey trong My Own rồi chọn kiễu gõ là AKN thì sẽ gõ như bình thường,.

huy_pt

Trứớc tiên e xin cảm ơn về bô gõ này. Nhưng có môt vấn đề là không biết các bác đã thử dùng bô gõ này trong việc edit văn bản với ứng dụng X plore 1.34 chưa.?. Khi đang làm thì tự nhiên nó out thế là mất công toi. E dính nhiều lần rùi, mất bao nhiêu công viết rồi lại fải gõ lại. E dùng n72.

Posted via Mobile Device

DreamLand

Trứớc tiên e xin cảm ơn về bô gõ này. Nhưng có môt vấn đề là không biết các bác đã thử dùng bô gõ này trong việc edit văn bản với ứng dụng X plore 1.34 chưa.?. Khi đang làm thì tự nhiên nó out thế là mất công toi. E dính nhiều lần rùi, mất bao nhiêu công viết rồi lại fải gõ lại. E dùng n72.

Posted via Mobile Device
Đối với tất cả phần mềm, bạn kích hoạt bộ gõ , restart đt thoại . Như vậy sẽ bớt bị out hơn, nhớ là kích hoạt bộ gõ trước khi vào phần mềm!
Posted via Mobile Device