• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

MinhThang

Manager
uk, nhưng nó có ở ổ đĩa của máy ( ổ C), vì mình muốn an toàn nên cài trên ổ E ( bộ nhớ fu) mà khổ nổ hok tạo đc thư mục fonts trong resource tren ổ E, vậy cài luôn trên ổ C của máy có đc hok bạn

Dùng đầu đọc thẻ để tạo trên E bạn nhé, trên máy không cho phép tạo đâu.

thanhdnd06

Dùng đầu đọc thẻ để tạo trên E bạn nhé, trên máy không cho phép tạo đâu.

ok mình làm dc rối, nhưng bây h mình cấm cáp vào máy thì hok đc,hình như chuong trình Fontrouter đang chạy ẫn hay sao ấy vì mình đã cài font trên bộ nhớ phụ h phải làm sao hã bạn

thanhdnd06

ok!mình đã xóa fontrouter rồi . cho mình hỏi 1 điếu là làm sao dùng x-plore để copy font vào ổ c đc, vì mình copy mà no' hok cho

heocon278

ok!mình đã xóa fontrouter rồi . cho mình hỏi 1 điếu là làm sao dùng x-plore để copy font vào ổ c đc, vì mình copy mà no' hok cho
Copy vào thẻ mới được chứ bạn, copy vào ổ C đâu có chạy được! :|

kidphuongit

Mình mới dùng được fonts tối hôm qua. 1 cách rất đơn giản máy đã hack. Cài fontrouter sau đó các bạn chạy capoff hoặc RomPatcher để có thể truy cập vào phần bảo vệ của máy. Vào thư mục resource trên thẻ hoặc trên phone tùy ý ( Nếu để trên thẻ thì không để chế độ USB được ạ, nên sáng nay mình mới copy sang bộ nhớ C trên máy. N82 bộ nhớ máy lớn nên ko ngại cái fonts hơn 9MB của bác Dũng :D). Sau đó copy cái font bạn muốn vào thư mục fonts đó (Dùng X-plorer nhé). Tool > Restart máy là ok. Muốn đổi fonts khác hoặc về fonts mặc định chỉ cần chạy Capoff hoặc ROMpatcher rồi xóa thư mục fonts đi hoặc copy Fonts khác vào là ok.

neo1105

Thế bây giờ không muốn xài mấy fonts này nữa, muốn quay về fónt mặc định của máy thì làm thế nào các bro. Mình xóa nó không cho xóa :)
Mình chót zại cài vào C\resouce\fonts mà :(

Chỉnh sửa cuối:

kidphuongit

Mình cũng cài vào ổ C. Bạn muốn xóa chỉ cần Capoff hoặc chạy ROMPartch rồi xóa nó đi. Khởi động lại máy là ok.

neo1105

Mình cũng cài vào ổ C. Bạn muốn xóa chỉ cần Capoff hoặc chạy ROMPartch rồi xóa nó đi. Khởi động lại máy là ok.

Cap off không xóa được bạn à :)
Vừa bỏ 30 p ra 4 máy và thẻ rồi, đằng nào cũng đến kỳ bảo dưỡng mà :D

Em_be_hu

đổi font nhưng khi vào wifi đọc báo thì bị lỗi ô vuông, buồn 1 phút

Bro có cái tên nghe thèm quá :d
Bro còn đổi dc chứ em thì chẳng đổi dc font, khởi động đi khởi động lại vẫn vậy! hic hic hic

chuotgao

Chỉ cần xóa font router là sẽ trở lại font mặc định của máy. Ko phải 4mat đâu

goodwill267

sao e cài font router vào máy báo ko hỗ trợ nhưng vẫn cho cài tiếp,cài xong thì vào ổ C và E chả thấy j cả,e dùng N82

goodwill267

e làm đúng như hướng đẫn nhưng khi chọn font2 va đặt kích cỡ font xong thì chương trình ko bắt khời động lại máy,e tự khởi động lại thì font của máy đồi thành font hoàn toàn khác so với font o trong mục font2,thế mới lạ,và khi set default thì cũng ko trở lại được font mặc định của máy,e dùng N82,đã cài đày đủ python....và hack phone

goodwill267

nghĩa là font ở ngoài màn hình và các biều tượng thì vẫn như mặc định nhưng font ở trong tinh nhắn và khi bấm số để gọi đi thị bị thay đổi,nét chữ ko hề đậm như mặc định

MinhThang

Manager
nghĩa là font ở ngoài màn hình và các biều tượng thì vẫn như mặc định nhưng font ở trong tinh nhắn và khi bấm số để gọi đi thị bị thay đổi,nét chữ ko hề đậm như mặc định

Bạn chọn fonts khác xem sao, không dùng fonts năgj quá để phù hợp với máy. Tắt hản nguồn rồi mở máy lại.
Dùng font này thử xem:

Chỉnh sửa cuối:

minhlaban009

Cấp cứu với, mình bỏ font vào thư mục C:\resource\fonts rùi như chỉ dẫn đến khi vào tool retart device thì điện thoại cứ khởi động lại hoài luôn, cứ khởi dộng đến hình 2 bàn tay là khởi động lại hoài cho đến khi hết pin luôn,n95 8g,.
Cấp cứu gấp:(:)(:)((