• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

myGenio

em dùng thêm thôi chứ không bỏ HD2 được, hiii vẫn yêu em nno lắm.

thank Boy nhiều , mình thích nhất câu nói trong năm hihihihi. trước có mấy bác Ancola, rồi caothanhhai, wabhanoi, rũ áo ra đi ....bỏ hd2 .

caococo

Mình đang dùng Sense 3.0 v4 của bạn hơn tuần nay nhưng mới phát hiện 1 lỗi về wifi hotpost. Lần đầu dùng ok. Vài lần sau nó ko báo gì mà tự trở lại màn hình HTC như lúc mới khởi động lại, sau đó vào lại thì thấy nó báo error. Tiếp theo là ko cho dùng đèn flash, wifi thì lúc có lúc ko, trên laptop vẫn thấy cái hotpsot đó nhưng ko nhận diện được. Không can thiệp tắt wifi hotpsot trên HD2 được nên làm nhanh hết pin máy. Bạn xem lại xem sao nhé.

tranhuy80

Bác ppcboy cho em hỏi bản [[03.Aug] ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V21] dùng Recovery [5-445-10] MAGLDR và không chia thẻ nhớ [Ext2 / 1GB] và không thực hiện [copy folder data2SD and file config to root SD card] thì cài trực tiếp vào NAND được không? Máy em LEO USA TMOUS 1024. Thank bác !

ppcboy

máy bạn là LEO 1024 thi được bạn à, nhưng bộ nhớ máy trống không nhiều lắm

rongphuongnam

bác ppc ơi,e cài bản Sense 3.0 v4 của bác,phân vùng EXT 2/3/4 trên SD card rồi mà boot lên vẫn bị dừng ở logo HTC...chán quá,bác giúp e cài bản này với :(
p/s : e dùng Leo Tmous

ppcboy

bác ppc ơi,e cài bản Sense 3.0 v4 của bác,phân vùng EXT 2/3/4 trên SD card rồi mà boot lên vẫn bị dừng ở logo HTC...chán quá,bác giúp e cài bản này với :(
p/s : e dùng Leo Tmous

bạn dùng recovery từ 150MB trở lên nhé, boot lâu lắm đấy, khoảng 20-30 phút mới được, bạn kiên nhẫn chờ nhé.

myGenio

bạn dùng recovery từ 150MB trở lên nhé, boot lâu lắm đấy, khoảng 20-30 phút mới được, bạn kiên nhẫn chờ nhé.

ĐÂY làm task29-> recovery thì 250/40 đợi nửa tiếng rồi chưa thấy gì đây , đang sốt ruột.

myGenio

Mod làm gương ko dc bỏ đấy nhé, ae buồn thiu đó... và axit ko chơi với mod nữa.

tuaneti

trong đường link có 2 loại rom CLR và CWR, tôi down CLR, đang down thử CWR. Xin hỏi hai cái này khác nhau ntn. Trước toàn chạy trên thẻ nhớ, bây giờ mới chuyển sang NAND, có bản chạy đc, có bản báo lỗi như vậy.
Xin bác giải thích thêm.

Nếu Cài qua MAGLDR 113 (Khởi động có chữ Go go go ) mà Down Rom cLK bị như thế là đúng rồi, Hai cái khác nhau là một cái Sạc khi tắt máy được còn một cái không, cLK chính là bản sạc off phone ! Nếu chưa biết thì có thể Tham khảo cLK Ở ĐÂY

prince1071990

Bác BOYPCC có thể up bản ROM ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V21 sang 1 trang khác dc không trên upload từ trước đến h mình k thể down dc ! thanks bác

ngocphuoc

Bác poypcc nghỉ mát một tuần để lấy sức phục vụ vì cộng đồng mà bạn!

nguyenvietcttt

thông số cài bản DHD v21 cho bản tmobile là bao nhiêu vậy bác
và chỉ cho em cách nand bản rom này với

Chỉnh sửa cuối:

forever1080

:
thông số cài bản DHD v21 cho bản tmobile là bao nhiêu vậy bác
và chỉ cho em cách nand bản rom này với
Thành viên cấp 4 rồi mà sao cứ hỏi những vấn đề đơn giản vậy nhỉ? Chịu khó đọc kỹ bài viết là có mà. Bạn giải nén rồi coppy files data2SD và files config vào thẻ SD nhé ( Coppy trực tiếp ) sau đó cài với thông số 5/270/4 hoặc theo files recovery 270 đính kèm đó. Sau đó cài đặt bình thường thôi.:)):)):))

nguyenvietcttt

:
Thành viên cấp 4 rồi mà sao cứ hỏi những vấn đề đơn giản vậy nhỉ? Chịu khó đọc kỹ bài viết là có mà. Bạn giải nén rồi coppy files data2SD và files config vào thẻ SD nhé ( Coppy trực tiếp ) sau đó cài với thông số 5/270/4 hoặc theo files recovery 270 đính kèm đó. Sau đó cài đặt bình thường thôi.:)):)):))

mình không được thông minh cho lắm , hỏi thêm 1 vấn đề nửa nhé mình sử dụng thông số này TMOUS 445 Recovery có cài được không ( máy mình tmobile)

forever1080

mình không được thông minh cho lắm , hỏi thêm 1 vấn đề nửa nhé mình sử dụng thông số này TMOUS 445 Recovery có cài được không ( máy mình tmobile)
Mình cũng dùng T-Mobile, nếu cài với thông số đó thì bạn nên cài trực tiếp vào máy, có nghĩa là không cần phải coppy 2 file đó nữa mình nghĩ chắc là được thôi, tuy nhiên cũng chưa thử bao giờ he he! Tốt nhất up bản nào nên tuân thủ hướng dẫn của người build rom bạn nhé như thế bản rom mới ổn định nhất!

nguyenvietcttt

bạn có bản nào android 2.3 có sence 2.1+ lock sence 3.0 sài ổn định không giới thiệu cho mình với