• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

forever1080

bạn có bản nào android 2.3 có sence 2.1+ lock sence 3.0 sài ổn định không giới thiệu cho mình với
Mình cũng đang có mong muốn như bạn đây, tuy nhiên Android 2.3 + sence 2.1 + lock sence 3.0 thì chưa thấy bản nào có cả. Bản HD này của Bác BOYSPPC cũng tốt đấy chứ đã add thêm agile lock đấy thôi. Ngoài ra Bản V.04 của Bác Quang cũng rất tuyệt chỉ cần cài thêm Agile lock là được mà. Thực ra mình cũng tét nhiều nhưng cũng chưa tìm được bản nào ưng ý cả với lại rom ra liên tục nên không thể dùng lâu được có là phải thử liền, he he thế mới là cái thú vui chơi HD2 chứ! Tuỳ theo sở thích mà bạn tìm hiểu và lựa chọn thế mới hay bạn à!

Mình up bản V21 free memory còn có 50Mb dù đã cài PARTITION EXT SD ở các bản Rom trước rồi, liệu quy trình up có sai gì không nhỉ :-?? Máy mình bản EU

langthang262

Mình up bản V21 free memory còn có 50Mb dù đã cài PARTITION EXT SD ở các bản Rom trước rồi, liệu quy trình up có sai gì không nhỉ :-?? Máy mình bản EU

Kiểm tra lại Recovery đang dùng là bao nhiêu, có đúng yêu cầu chưa

crest07

bác up cái host này em không cách nào down được. Sao không up lên mediafire hả bác???

langthang262

Em Recovery 5/270/4 theo bác này, em down link mediafire nên k thấy có tool kèm theo k rõ thông số như thế đã đúng chưa bác :D
Bạn giải nén file zip ra, xem thư mục system dung lượng bao nhiêu thì chỉnh lại Recovery theo đó (+ thêm khoảng 10-15Mb)

phamnhuphongvt

BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4
Mình rất thích bản này, máy HD2 EU, chia ext , cài chạy ngon lành, vài ngày thì bị hiện tượng màn hình trắng, reset lại thì không vd9u77o7c5 nữa, đã thử mấy lần rồi đều vậy

nobjtadjxega

pác nào cho em xin link mediafire của bản Ginger V40 với.down mãi không được.
Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

nobjtadjxega

Minh Đang dùng v21 của ppc nhưng hok tài nào thay đổi dc tỷ lệ lcd dc,ai giúp mình đổi voi.

langthang262

Minh Đang dùng v21 của ppc nhưng hok tài nào thay đổi dc tỷ lệ lcd dc,ai giúp mình đổi voi.

Bác bản Sense không đổi được đâu nhé, vì giao diện Sense được thiết kế với kích thước chuẩn rồi, muốn đổi tỷ lệ LCD thì phải resize lại toàn bộ.
Chỉ các bản nonsense đổi được thôi

nobjtadjxega

Mình dùng các bản sense các thì đều đổi được, duy chỉ có các bản của PPC thì đều không đổi đượi.Mình đã dùng lcd density changer Đã chỉnh được tỷ lệ về màn hình về 182, nhưng thanh trạng thái bên trên không thu nhỏ được .có bro nào bít vì sao không ????????????????? giúp mình với

ppcboy

bạn giải nén và chép thư mục data2sd và file config vào thư mục gốc của thẻ nhớ và khởi động lại máy nhé.

ppcboy

Mình dùng các bản sense các thì đều đổi được, duy chỉ có các bản của PPC thì đều không đổi đượi.Mình đã dùng lcd density changer Đã chỉnh được tỷ lệ về màn hình về 182, nhưng thanh trạng thái bên trên không thu nhỏ được .có bro nào bít vì sao không ????????????????? giúp mình với
Đúng như Bác langthang262 đã nói, các bản rom sense và miui đã có những thay đổi đặc biệt, bản sửa LCD thì cũng không thể thay đổi hết giao diện của các bản rom này nhỏ lại được.

phong1892

Trong 3 cái ROM này các bác thấy cái nào chạy ổn định nhất? Em đang dùng ROM của DHD nhưng mà phải dùng đến thẻ SD nhiều quá, mỗi lần unmount cái thẻ là mất sạch mấy thiết lập. Các bác cho em vài lời khuyên để xử lý vụ này với, nếu không thì nên dùng ROM nào khác?

laivinhanh

Đang test thử bản V21 một số cảm nhận như sau:
- Âm thanh khi đàm thoại to,rõ ràng
- Pin khi stand by thường từ 3-5 mA,thỉnh thoảng vẫn nhảy lên hơn 100mA
- Cảm biến ánh sáng chưa nhạy lắm,khi bỏ ĐT ra khỏi tai thì trễ khoảng 3 giây mới sàn màn hình (máy mình Leo 512,ngày xưa dùng bản rom BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.S V21 (14.May) thì không bị)
-Wifi ,bluetooth dùng ok,chụp ảnh nét
Nói chung đây là 1 bản rom nên dùng ,mình đang test tiếp .Thanks BOYPPC