• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB

ngyntom

mình vừa up bản #3 của bạn nhưng bị lỗi khi vào trình duyệt mặc định của máy thì out luôn.có pro nào chỉ cách chắc phục ko vậy????thanks

bạn thử *#7370# xem có cải thiện được k?

ohannguyent

#4.2 xong chưa bro? Đang chờ cập nhật đây.
Ôi! Tui yêu 5800 của tui wá.há há..ᒺᓃᓦᓓ

hiepsinight

pro cho mình hỏi có mod nào tắt hẳn rung bên hông mà ko cần tắt báo rung ko , tại tui ko thic rung khi khóa phím mà tắt báo rung , để chế độ im lặng người ta gọi tới ko bik :D , mình chỉ thắc mắc thôi có gì đừng chửi

Jehell

theo em bác đừng để mục giải nén như thế, vì những ng` xài win 64bit thì program file nó có thê x86 nữa (programfile(x86)), bác cứ để mọi ng` tự chép vô là tốt nhất :D

hnyuk49

đợi cái matrixmenu rồi up nào, bản 4.1 công nhận rung khủng quá, :-s

mrng0k

Đã test 4.2 Thấy hok có:
Hình người gọi mặc định (khi không có) là hình chú sóc vui nhộn :)
Âm lịch , tốn ram ( của mình còn có 35 thui híc). Ở chế độ khóa phím menu (màu trắng) vẫn sáng đèn => tồn pin híc
Giao diện đẹp lắm rất công phu.
Ghét cái mở khóa cứ rung thi >"< Kết nhất cái đồng hồ ;))

Chỉnh sửa cuối:

hnyuk49

Đã test 4.2 Thấy hok có:
Hình người gọi mặc định (khi không có) là hình chú sóc vui nhộn :)
Âm lịch , tốn ram ( của mình còn có 35 thui híc). Ở chế độ khóa phím menu (màu trắng) vẫn sáng đèn => tồn pin híc
Giao diện đẹp lắm rất công phu.
Ghét cái mở khóa cứ rung thi >"< Kết nhất cái đồng hồ ;))
sao mình thấy mấy bạn kêu Ram còn 35mb là sao nhỉ? :-? bạn đo lúc nào vậy? có ctrinh nào đang chạy ko? bt bản V6 khởi động là ~50Mb, xài lâu lâu xuống còn ~45M, còn chạy app thì ko nói. đang chờ Arse up nốt cái menumatrix rồi up nào, chán cái folder mặc định lắm roài. :D

mrng0k

sao mình thấy mấy bạn kêu Ram còn 35mb là sao nhỉ? :-? bạn đo lúc nào vậy? có ctrinh nào đang chạy ko? bt bản V6 khởi động là ~50Mb, xài lâu lâu xuống còn ~45M, còn chạy app thì ko nói. đang chờ Arse up nốt cái menumatrix rồi up nào, chán cái folder mặc định lắm roài. :D
Có mỗi trình phát nhạc thui.
Mà cái đó làm sao ý exit khi ra ngoài hình nền vẫn hiện chạy ẩn.
Tất cả các bản khác mình sài đều trên 45 cả híc

ohannguyent

JockerB cho mình xin cái hình boot khởi động của bản #4.2 đi, đang tự mod cho mình một cái, thấy hình boot bản này đẹp wá. Ah nếu có thể cho mình hình boot bản #2 luôn nhé.
Thanks!ᔎᔉᓓᓦ

JokerB

Đã update tệp matrixmenu :) Have Fun!
Vừa đi chơi về, may là tắm xong nhớ ra phải làm cái này, tý quên :)) (quên thì thể nào sáng mai cũng có ng` réo mình)

@ohannguyet: bạn lấy tệp splash.mif ở các bản CFW cũ của mình ấy

JokerB

Mình muốn lấy ý kiến các bạn về bản 5.0 sẽ update, hiện tại đã làm 1 số cái là:
- Xóa 3 tệp còn sót của Quick Office :D
- Thêm matrixmenu vào rom
- Tắt xoay ngang màn hình chủ khi thực hiện cuộc gọi.
- .... chả biết sửa gì nữa, thấy đã khá ổn rồi.

hnyuk49

Mình muốn lấy ý kiến các bạn về bản 5.0 sẽ update, hiện tại đã làm 1 số cái là:
- Xóa 3 tệp còn sót của Quick Office :D
- Thêm matrixmenu vào rom
- Tắt xoay ngang màn hình chủ khi thực hiện cuộc gọi.
- .... chả biết sửa gì nữa, thấy đã khá ổn rồi.
ok rùi bro, tắt cái xoay ngang màn hình là đúng, đang gọi cứ xoay tùm lum thì khó chịu lắm :D bản 4.2 xài ngon lành rùi. mấy nay bản mới ra liên tục, flash mỏi tay :))

@Arserne88: đính chính là phải cóp vào C/private/200113dd/content (overwrite) thì mới được nhé. :)

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

đã sửa :D
Thì sửa để dần hoàn thiện chứ, nói thật chứ v11 chán quá, so với v10 toàn lỗi lung tung, chả lẽ mất công làm lại bản v10 như thế này