• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB

linkls

cái nayf chả bít pót đâu nữa cho đây vậy :D
-cách giấu hình và video nhậy cảm nè :D: rất đơn giản là chỉ việc tạo thuộc tính ẩn cho nó thui. đã tét. ô sờ kê đi :D :)) :))

@asene lưu manh: hình như bản 4.2 cài vietmap vào có vấn đề. ko chỉnh sửa setting đc gì hết á. ko bít ai bị như mình ko

cattien1423

Arsene oi ? Huong dan cho minh cach jaf voi.minh moi lam lan dau do.minh can phai co ji va lam nhu the nao vay.cam on nhieu.xin hau ta.

JokerB

đang test thì phát hiện có thể lỗi cài đặt báo không cài được không phải tại v11, nhưng vẫn thấy v10 mượt hơn :))
Chả hiểu sao cùng xóa hết Quick + zip mà thằng FW v10 vẫn có dung lượng lớn hơn v11 khá nhiều, chả lẽ vì thế nó ít lỗi hơn @_@

JokerB

ở bàn CFW đang test đã loại bỏ 1 lựa chọn trong menu: Xem các ứng dụng đang mở (cái này bỏ đi vì ấn giữa phím menu là xem các ứng dụng đang mở rồi)
Và bàn phím vẽ vời bằng tay bỏ đi, chỉ còn phím số + chữ và 2 bàn phím qwerty

ngyntom

đang test thì phát hiện có thể lỗi cài đặt báo không cài được không phải tại v11, nhưng vẫn thấy v10 mượt hơn :))
Chả hiểu sao cùng xóa hết Quick + zip mà thằng FW v10 vẫn có dung lượng lớn hơn v11 khá nhiều, chả lẽ vì thế nó ít lỗi hơn @_@

là sao đang đợi ông quá nè,vậy là Quick chưa đc loại bỏ hoàn toàn hả pồ?

JokerB

loại bỏ hoàn toàn roài mà vẫn báo lỗi thế mới biết chứ. Vì bản v10 cũ loại bỏ hoàn toàn và cài ngon lành, giờ cũng thế mà k cài đc, nên đang nghi là tại cái thư mục widget, test nốt, cố gắng 12h trưa up là ok :))

ngyntom

đành vậy thôi,chứ thật ra mấy soft đó k quan trọng vì mình đã gỡ ra rồi thì cài lại làm j

JokerB

đang điên hết đây, chưa tìm đc nguyên nhân vì sao không cài đc QuickOffice :( xóa sạch rồi vẫn k cài đc

runsuno

bản cook #3 của jack xòa sạch được rồi nhưng lại không vào được trình phát nhạc :( 2 bác bắt tay nhau xử lý cho nhanh nhỉ :D

JokerB

mình đang xem kỹ lại nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, xóa thì xóa sạch rồi.
Có thể tại mod nào đấy của mình ảnh hưởng đến, đang tìm lại ..... buồn quá :(

JokerB

bản cook #3 của jack xòa sạch được rồi nhưng lại không vào được trình phát nhạc :( 2 bác bắt tay nhau xử lý cho nhanh nhỉ :D

Đã xem bản cook 3x4 của mathanh, bác ấy sửa từ bản cook của mình mà @_@ vậy thì chắc chắn tại mod mới nào đấy của mình ảnh hưởng rồi, hazz

vipboy217

minh thấy CFW 4.2 của bạn chưa xóa hết 1 số file của QuickOffice nên đã xóa và đã cài đc QuickOffice rồi
Thư mục: resource/app
s60_corecomponents.mbm
devicetransport.mif

Thư mục:sys/bin
fmpluginbase.dll
hdcommon2.dll
hdmetafile2.dll
hdssrw2.dll
syb_xmlarchive.dll

JokerB

minh thấy CFW 4.2 của bạn chưa xóa hết 1 số file của QuickOffice nên đã xóa và đã cài đc QuickOffice rồi
Thư mục: resource/app
s60_corecomponents.mbm
devicetransport.mif

Thư mục:sys/bin
fmpluginbase.dll
hdcommon2.dll
hdmetafile2.dll
hdssrw2.dll
syb_xmlarchive.dll

lạ nhỉ mình cũng xóa như thế tối qua nhưng k cài đc, để xem lại xem, thks

JokerB

đã xong, đúng là mình cook nhiều quá phê rồi, xóa thế nào mà 2 bên cửa sổ ứng dụng, lại đi xóa tệp devicetransport.mif ở cửa sổ giải nén QuickOfffice, chả trách tìm mãi k thấy tệp nào chưa xóa :(
Hiện giờ là 1h55', đang tiến hành chụp ảnh, chuẩn bị bài update 5.0
rất cám ơn vipboy

hiepsinight

sắp có bản mới chưa bạn , ah sau bản này chừng nào bạn có dự định làm tiếp , để mình để dành mà down , chứ mỗi lần down 60 may , mình hơi phê phê, xài trả theo dung lượng mà :D

JokerB

sắp có bản mới chưa bạn , ah sau bản này chừng nào bạn có dự định làm tiếp , để mình để dành mà down , chứ mỗi lần down 60 may , mình hơi phê phê, xài trả theo dung lượng mà :D

mình thấy thế nào là ổn lắm rồi, với bản 5.0 sắp up mình đã tăng tốc máy đáng kể, kể cả hiệu ứng cũng tăng cache size effect lên cao hơn, heap size tăng cao. cài các ứng dụng khá ổn, các lỗi khác như trình nghe nhạc, phát âm từ điển,... ở các bản cook khác thì hoàn toàn đã được fix từ 4.1 rồi. Với bản 5.0 này các bạn sẽ sài được khá lâu đấy ^_~ vì mình sẽ nghiên cứu các mod mới và 1 lần update là sẽ update 1 thể luôn, nếu có thể sẽ up tệp để các bạn chép vào ổ C là xong.