• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cá nhân hoá điện thoại S60v3!

vuong234

Member
Anh ơi sao em sửa thuộc tính là nó báo lỗi với lại khi mở mobihex vào z/resoure/ Amnitop.r96 ko có như hình của anh. Nó ko có tín nhắn hay gì mà toàn là cái gì đó ko sửa được.em đang dùng n81 .em cảm ơn nhiều

Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn của mình 1 lần nữa đi nhé 1- Dùng X-plore hoặc filebrowser copy file "Aknnotpi.rXX" từ Z:\Resource vào E:\ (để chỉnh sửa, sửa xong mới được cop vào C:\Resource )
Bước 1: Tắt tính năng "thuộc tính" của tệp tin (File "Aknnotpi.rXX" ở đây đuôi *.rxx trong phone gồm *.r01 (tiếng Anh) , *.r02.... Với ví dụ của mình thì mình chọn *.r96 vì máy mình dùng ngôn ngữ là tiếng Việt.)
Bước 2: Mở chương trình Mobihex và tìm đến file "Aknnotpi.r96". Bấm phím số 5 để chỉnh sửa đối với những máy là bàn phím thường"
Bạn đọc đến đâu làm đến đấy sẽ k bị nhầm!

vuong234

Member
Đã bạn nào dùng v3 cook thành công vào trong rom chưa? v5 có người cook thành công rồi!

hanhoai

Anh ơi sao em sửa cái amniok.r96 nó trong đó có 2dòng cuộc gọi nhỡ và 2 dòng n% lận vậy thì sửa sao .cái nào cũng đc mà chỉ cái aknntpi.r96 là nó ko hiện ra anh ơi. Chỉ em với.em xin cảm ơn anh

vuong234

Member
Anh ơi sao em sửa cái amniok.r96 nó trong đó có 2dòng cuộc gọi nhỡ và 2 dòng n% lận vậy thì sửa sao .cái nào cũng đc mà chỉ cái aknntpi.r96 là nó ko hiện ra anh ơi. Chỉ em với.em xin cảm ơn anh
Bạn đọc chưa kỹ bài hướng dẫn của mình rồi. Lặp lại 2 lần thì sửa cả 2 giống hệt nhau là ok. kinh nghiệm của mình là copy - pate không bao giờ sai được!

G

Gjmad1

Guest
C5-00 3.2mp làm đc không bác, em thử nhiều lần rồi mà không thấy hiện tượng gì hết.

vuong234

Member
Vì có nhiều anh em dùng S60v3 dòng FP2, S60v5, S^3 muốn cá nhân hoá, nhưng k biết đưa file *.R96 vào rom như thế nào. Nên mình sẽ giúp anh em làm việc này nhưng với 2 yêu cầu nhỏ:
- Yêu cầu thứ nhất: File *.R96 anh em tự sửa (mình không sửa hộ)
- Yêu cầu thứ hai: Anh em dùng máy gì thì tự tìm bản cook rom phù hợp với máy đấy.
=> đáp ứng đủ 2 yêu cầu trên mình sẽ làm giúp!

vanmailaem

chả hiểu sao mình apply cái patch c2z là lại ko vào dc menu nữa!!
chán.
ai có cách gì giúp mình đi.
mình xài n76,bơm thuốc ổn thoả,cài luôn python ròi.

vuong234

Member
chả hiểu sao mình apply cái patch c2z là lại ko vào dc menu nữa!!
chán.
ai có cách gì giúp mình đi.
mình xài n76,bơm thuốc ổn thoả,cài luôn python ròi.

apply xong khởi động lại máy rùi bỏ apply c2z đi! không vào được menu thì xoá trực tiếp patch c2z luôn!

vanmailaem

apply xong khởi động lại máy rùi bỏ apply c2z đi! không vào được menu thì xoá trực tiếp patch c2z luôn!

chỉ mình cách khắc phục đi.
chứ xoá thì dễ rồi.
8-|
mình thích cái này lắm
hay bạn có thể chỉ mình cook thẳng vào firmware luôn được không!!:D
minh xài N76 v 31.0.014
RN-135 màu đen

vuong234

Member
chỉ mình cách khắc phục đi.
chứ xoá thì dễ rồi.
8-|
mình thích cái này lắm
hay bạn có thể chỉ mình cook thẳng vào firmware luôn được không!!:D
minh xài N76 v 31.0.014
RN-135 màu đen

Khi đã apply c2z xong bạn bỏ nó đi vẫn được mà. chỉ cần apply 1 lần là điện thoại của bạn đã hiển thị theo những gì bạn sửa đổi rồi! bạn đưa vào fw như cách mình hướng dẫn ở trên #1 đó. Còn cảm thấy khó quá thì bạn dẫn link bản cook fw của n76 RM-135 và link file *.r96 đã sửa lên đây mình làm cho!

vanmailaem

Khi đã apply c2z xong bạn bỏ nó đi vẫn được mà. chỉ cần apply 1 lần là điện thoại của bạn đã hiển thị theo những gì bạn sửa đổi rồi! bạn đưa vào fw như cách mình hướng dẫn ở trên #1 đó. Còn cảm thấy khó quá thì bạn dẫn link bản cook fw của n76 RM-135 và link file *.r96 đã sửa lên đây mình làm cho!

cho mình 2 ngày đi!!
thank bạn nhìu.

vuong234

Member
Đã cập nhật lại link và hình ảnh mới, ăn theo sự thay đổi của diễn đàn!:D