• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cá nhân hoá điện thoại S60v3!

anhduc122161

Chủ top ơi, cái này có làm đc trên 5233 không? Sao mình tìm trên 5233 mà không thấy cái nào có tên "aknnotpi.rxx" cả vậy?

anhduc122161

Có khác gì nhau, quan trọng là mình tim à không thấy cái file "aknnotpi.r96" đâu cả.

á ah, đã thấy.

Last edited by a moderator:

phungvanduong

bạn ơi mình copy cái *r96 vào C:\resource nhưng nó cứ báo là ko đọc được. Liệu như vậy thì đã xong chưa?

kien910

Bạn ơi mình làm y như bạn hướng dẫn nhưng k thay đổi gì cả? thậm chí mình đổi ngôn ngữ máy sang ngôn ngữ khác rồi sau đó edit lại file và copy đè vào C:/resource mà vẫn k thay đổi gì. Mình dùng N80 và ngôn ngữ mình thay đổi là tiếng anh nhé. Bạn chỉ giúp mình cái. Mình mới demo edit cái file Aknnotpi.r01 rồi thử k thay đổi gì nên mình k làm nữa. Mình đã apply c2z và apply open4all rồi nhé :)

vuong234

Member
Bạn ơi mình làm y như bạn hướng dẫn nhưng k thay đổi gì cả? thậm chí mình đổi ngôn ngữ máy sang ngôn ngữ khác rồi sau đó edit lại file và copy đè vào C:/resource mà vẫn k thay đổi gì. Mình dùng N80 và ngôn ngữ mình thay đổi là tiếng anh nhé. Bạn chỉ giúp mình cái. Mình mới demo edit cái file Aknnotpi.r01 rồi thử k thay đổi gì nên mình k làm nữa. Mình đã apply c2z và apply open4all rồi nhé :)

Bạn ip file aknnotpi.r01 gốc lên đây, hoặc gửi qua mail cho mình. Mình demo cho xem!:D

kien910

Bạn ip file aknnotpi.r01 gốc lên đây, hoặc gửi qua mail cho mình. Mình demo cho xem!:D

van de la minh da sua duoc noi dung trong file theo y minh roi. Nhug ma dieu qan trog.la minh apply patch c2z nhug k co su.thay doj?j ka?. File c2z minh tu.lam danh rieng cho may minh roi. Chac ban.chua hjeu?thac mac cua minh.

vuong234

Member
van de la minh da sua duoc noi dung trong file theo y minh roi. Nhug ma dieu qan trog.la minh apply patch c2z nhug k co su.thay doj?j ka?. File c2z minh tu.lam danh rieng cho may minh roi. Chac ban.chua hjeu?thac mac cua minh.

Mình muốn sửa thử cho bạn, vì sợ bạn sửa sai nên máy k thay đổi gì cả! Mình đọc là hiểu vấn đề của bạn ngay. Nhầm sao được!\-/

E5-00 có làm được bằng cách dùng c2z không chủ thớt, là FP2 nhưng hỏi mọi người m.n bảo làm được theo cách dùng C2Z nhưng làm theo hướng dẫn thử mà không được máy vẫn thế không có thay đổi gì cả

vuong234

Member
E5-00 có làm được bằng cách dùng c2z không chủ thớt, là FP2 nhưng hỏi mọi người m.n bảo làm được theo cách dùng C2Z nhưng làm theo hướng dẫn thử mà không được máy vẫn thế không có thay đổi gì cả

Fp2 làm theo cách 2 nhé, cook vào rom! Mình đã ghi rõ những dòng máy nào làm theo cách nào rồi, bạn cứ theo đó mà làm! Mình lập topic cõ nghĩa mình đã đúc kết nhiều mới dám khẳng định như vậy!

vuong234

Member

hieutip

~ cho em cái font chữ của anh đc khôg ạ?
~ e hay dùg ucweb để vào lên a giúp em cho cái link đown về luôn với nhé . Em cám ơn

namlun2391

Cho mình hỏi cái này

Máy mình hack rồi nhưng trong roompacher cái install sever nó bi X màu đỏ á. khong biết có ảnh hưởng gì ko. Với lai khi mình cá nhân hóa file Avkon.r96 chép vào C rồi nhưng mún thay đổi thì làm sao. Mình chép đè file khác vào nhưng máy báo can not. Làm sao ban giup mình voi :-/

vuong234

Member
Máy mình hack rồi nhưng trong roompacher cái install sever nó bi X màu đỏ á. khong biết có ảnh hưởng gì ko. Với lai khi mình cá nhân hóa file Avkon.r96 chép vào C rồi nhưng mún thay đổi thì làm sao. Mình chép đè file khác vào nhưng máy báo can not. Làm sao ban giup mình voi :-/

K có nstall sever cũng được! Còn cái avkon.r96 bạn chỉ cần đổi ngôn ngữ máy sang tiếng Anh rùi chép đè là được mà!

namlun2391

Thanks cho bạn phát.... :D Bữa mình cũng thử chuyển ngôn ngữ rùi xóa file đó nhưng ko đc. Giờ thì OK rùi ^^. Cho mình hỏi cái này nữa nha, mấy cái symbol, logo á, trong điện thoại mình thì thấy nhưng sao trên máy tính nó toàn hiện ...??? ko bạn.? mình tính dùng máy tình để sửa file

Chỉnh sửa cuối:

vuong234

Member
Thanks cho bạn phát.... :D Bữa mình cũng thử chuyển ngôn ngữ rùi xóa file đó nhưng ko đc. Giờ thì OK rùi ^^. Cho mình hỏi cái này nữa nha, mấy cái symbol, logo á, trong điện thoại mình thì thấy nhưng sao trên máy tính nó toàn hiện ...??? ko bạn.? mình tính dùng máy tình để sửa file
Tưởng phải bấm thanks mấy bài mình viết chứ ;;)
Trên máy tính k hiện là đúng rồi! Bạn nhìn trong ảnh của mình (bức ảnh thứ 2 từ dưới lên) nó có hiện đâu! Muốn thêm biểu tượng như vậy thì sửa trên điện thoại.

namlun2391

Tưởng phải bấm thanks mấy bài mình viết chứ ;;)
Trên máy tính k hiện là đúng rồi! Bạn nhìn trong ảnh của mình (bức ảnh thứ 2 từ dưới lên) nó có hiện đâu! Muốn thêm biểu tượng như vậy thì sửa trên điện thoại.

Hehe thanks tiếp phát =D>....