• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cá nhân hoá điện thoại S60v3!

chick3ns0up

bạn ơi sao mình k thể tắt tính năng chỉ đọc đc trong x-plore.máy báo là can't change file attributes.mà mình bật open4all trong rompatcher rồi

vuong234

Member
bạn ơi sao mình k thể tắt tính năng chỉ đọc đc trong x-plore.máy báo là can't change file attributes.mà mình bật open4all trong rompatcher rồi
Bạn copy những file cần chỉnh sửa ra ổ E:\ thì mới thay đổi thuộc tính của file được nhé! :)

cuongnho

tình hình là mình đã làm được nhưng giờ muốn sửa thêm nó lại không cho sửa nữa
chép đè lên không được,xóa đi ko đươc
đã bật hết open các kiểu rồi mà ko ăn thua :|

cuongnho

à hỏi thêm sao chủ thớt lại hiện ra được cái Vượng có 2 cuộc gọi nhỡ vậy
của mình nếu có gọi nhỡ nó chỉ hiện ra cái biểu tượng gọi nhỡ thôi
cũng xài E 63

XUANKA

cái này đơn giản mà.nếu bạn đang chinh file ngôn ngữ tiếng việt thì đổi ngôn ngữ máy lại tiếng anh để sửa, sửa xong chuyển lại tiếng việt xem thành quả .còn tiếng anh thì ngược lại

vuong234

Member
ai test cho mình ý kiến xem với nhá

Dùng symbain mà không dám thử hả bạn! Kết qủa giống như trong hình \-/ .Còn nhiều nữa nhưng mình không up lên 8-|

Khi đã sửa được rùi thì không thay đổi được nữa đâu bạn. Chỉ thay đổi được khi bạn 4mat máy và làm lại thôi!:-?

cái này đơn giản mà.nếu bạn đang chinh file ngôn ngữ tiếng việt thì đổi ngôn ngữ máy lại tiếng anh để sửa, sửa xong chuyển lại tiếng việt xem thành quả .còn tiếng anh thì ngược lại

Không lằng nhắng như vậy đâu bạn! Sửa thì cứ sửa khồng cần thay đổi ngôn ngữ của máy :p

Chỉnh sửa cuối:

vuong234

Member
à hỏi thêm sao chủ thớt lại hiện ra được cái Vượng có 2 cuộc gọi nhỡ vậy
của mình nếu có gọi nhỡ nó chỉ hiện ra cái biểu tượng gọi nhỡ thôi
cũng xài E 63
khi có 1 cuộc gọi nhỡ nó chỉ hiện là "Vượng có cuộc gọi nhỡ", khi có từ N cuộc gọi nhỡ nó sẽ hiện " Vượng có N cuộc gọi nhỡ".Bạn nhìn cách mình sửa như trong hình ấy!

chick3ns0up

cho mình thắc mắc câu nữa.chỉnh file ở bên ổ E:\ rồi làm sao để cho lại vào Z:\ để dùng patch C2Z

vuong234

Member
cho mình thắc mắc câu nữa.chỉnh file ở bên ổ E:\ rồi làm sao để cho lại vào Z:\ để dùng patch C2Z

C2z.rmp do c2zmaker tạo ra bạn đưa nó vào e:\patches. Những file đã chỉnh sửa ở E:\ thi bạn dùng x-plore để đưa vào ổ C:\Resource chứ không phải là Z:\ Bạn đọc kỹ hướng dẫn nhé! không là hỏng hết bánh kẹo đấy ;;)

Chỉnh sửa cuối:

chick3ns0up

C2z.rmp do c2zmaker tạo ra bạn đưa nó vào e:\patches. Những file đã chỉnh sửa ở E:\ thi bạn dùng x-plore để đưa vào ổ C:\Resource chứ không phải là Z:\ Bạn đọc kỹ hướng dẫn nhé! không là hỏng hết bánh kẹo đấy ;;)
cám ơn bạn nhiều nhé

hungnguyen07

Chơi chán các loại phần mềm với E 63 chán..Hôm nay tôi thử update firmware lại cho em ấy kết quả rất tốt. Điều hay là E 63 của tôi là RM-437 code 0568939. Tôi lại không thích dùng firmware có tiếng việt, lấy về firmwar của Mỹ RM449 up xong chạy rất ngon lành, và thấy nó đỡ hao pin đi rất nhiều. Có điều mất tiếng việt, hem bị lỗi bàn phím. Trong phần setting nó có 3 ngôn ngữ để lựa chọn, vẫn hack ok...

cuongnho

làm theo cách này là dc nè ko cần 4mat máy đâu
ý mình là nếu có cuộc gọi nhỡ máy mình chỉ hiện ra biểu tượng gọi nhỡ chứ ko có chữ là có cuộc gọi nhỡ ấy :|

vuong234

Member
làm theo cách này là dc nè ko cần 4mat máy đâu
ý mình là nếu có cuộc gọi nhỡ máy mình chỉ hiện ra biểu tượng gọi nhỡ chứ ko có chữ là có cuộc gọi nhỡ ấy :|

Thứ nhất: bắt buộc phải hiển thị cả chữ, không thể chỉ hiển thị biểu tượng. Thứ 2: sẽ không thể chỉnh sửa lại nếu máy hiển thị đúng như những gì mình đã sửa trước đó. Cả 2 vấn đề này mình đã test. Các bạn đừng cố gắng phí công lắm. :(

vuong234

Member
Chơi chán các loại phần mềm với E 63 chán..Hôm nay tôi thử update firmware lại cho em ấy kết quả rất tốt. Điều hay là E 63 của tôi là RM-437 code 0568939. Tôi lại không thích dùng firmware có tiếng việt, lấy về firmwar của Mỹ RM449 up xong chạy rất ngon lành, và thấy nó đỡ hao pin đi rất nhiều. Có điều mất tiếng việt, hem bị lỗi bàn phím. Trong phần setting nó có 3 ngôn ngữ để lựa chọn, vẫn hack ok...
vậy thì có liên quan gì đến topic này đâu bạn ;))

cuongnho

Thứ nhất: bắt buộc phải hiển thị cả chữ, không thể chỉ hiển thị biểu tượng. Thứ 2: sẽ không thể chỉnh sửa lại nếu máy hiển thị đúng như những gì mình đã sửa trước đó. Cả 2 vấn đề này mình đã test. Các bạn đừng cố gắng phí công lắm. :(

đây nè bạn

còn hoàn toàn có thể sửa lại những gì mình đã sửa,mình đã test
Nếu ngôn ngữ đang là tiếng việt chọn file Aknnotpi.r96 để sửa đúng ko.nếu muốn sữa lại bạn chọn ngôn ngữ hiển thị của máy( ko phải ngôn ngữ soạn thảo nha) chuyển sang tiếng anh.lúc này khwoir động lại máy sẽ edit dc file Aknnotpi.r96 edit xong chuyển lại ngôn ngữ sang tiếng Việt là ok :D

vuong234

Member
đây nè bạn

còn hoàn toàn có thể sửa lại những gì mình đã sửa,mình đã test
Nếu ngôn ngữ đang là tiếng việt chọn file Aknnotpi.r96 để sửa đúng ko.nếu muốn sữa lại bạn chọn ngôn ngữ hiển thị của máy( ko phải ngôn ngữ soạn thảo nha) chuyển sang tiếng anh.lúc này khwoir động lại máy sẽ edit dc file Aknnotpi.r96 edit xong chuyển lại ngôn ngữ sang tiếng Việt là ok :D

chỉ có biểu tượng cuộc gọi nhỡ như trong hình của bạn là do bạn để màn hình chủ ở chế độ hoạt động. Bạn thử tắt nó đi xem nó hiển thị ntn khi có cuộc gọi nhỡ ;) Còn việc chỉnh sửa lại mình sẽ test. Nếu đúng như bạn nói thì tuyệt :) Cái mục 176207.01đ như trong hình làm ntn vậy bạn :d

Chỉnh sửa cuối:

phamquocvi

B ơi. Cho mình hỏi là, mình đang dùng patch c2z hiệu ứng ý, thì h mình dùng phần mềm kia tạo pacth c2z thì nó có mất hiệu ứng k?? Tks

vuong234

Member
B ơi. Cho mình hỏi là, mình đang dùng patch c2z hiệu ứng ý, thì h mình dùng phần mềm kia tạo pacth c2z thì nó có mất hiệu ứng k?? Tks

Nếu c2z hiệu ứng của bạn đang dùng mà ổn định thì dùng luôn cũng được mà. :) Nhưng khi copy file *.rxx đã chỉnh sửa vào c:\resource thì bạn nhớ tắt c2z đi nhé.

cuongnho

chỉ có biểu tượng cuộc gọi nhỡ như trong hình của bạn là do bạn để màn hình chủ ở chế độ hoạt động. Bạn thử tắt nó đi xem nó hiển thị ntn khi có cuộc gọi nhỡ ;) Còn việc chỉnh sửa lại mình sẽ test. Nếu đúng như bạn nói thì tuyệt :) Cái mục 176207.01đ như trong hình làm ntn vậy bạn :d

Phần mềm quản lý tài khoản đó bạn
Touch Balance