• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cá nhân hoá điện thoại S60v3!

phamquocvi

Nếu c2z hiệu ứng của bạn đang dùng mà ổn định thì dùng luôn cũng được mà. :) Nhưng khi copy file *.rxx đã chỉnh sửa vào c:\resource thì bạn nhớ tắt c2z đi nhé.

Ừm. Okie, để mình test

vuong234

Member
đây nè bạn

còn hoàn toàn có thể sửa lại những gì mình đã sửa,mình đã test
Nếu ngôn ngữ đang là tiếng việt chọn file Aknnotpi.r96 để sửa đúng ko.nếu muốn sữa lại bạn chọn ngôn ngữ hiển thị của máy( ko phải ngôn ngữ soạn thảo nha) chuyển sang tiếng anh.lúc này khwoir động lại máy sẽ edit dc file Aknnotpi.r96 edit xong chuyển lại ngôn ngữ sang tiếng Việt là ok :D
Đã test cách làm của bạn! =D>

phamquocvi

B ơi, mình đã sửa xong, nhưng mà lúc patch nó k thấy gì cả, hiệu ứng of mình vẫn bt, nhưng cái kia lại k đc. Hx

vuong234

Member
B ơi, mình đã sửa xong, nhưng mà lúc patch nó k thấy gì cả, hiệu ứng of mình vẫn bt, nhưng cái kia lại k đc. Hx
Bạn nhớ apply c2z xong mới khởi động lại máy nhé. Mà bạn đang dùng máy gì?

phamquocvi

Bạn nhớ apply c2z xong mới khởi động lại máy nhé. Mà bạn đang dùng máy gì?

Mình patch rùi khởi động lại máy cũng vẫn chỉ đc hiệu ứng thôi. Mình add vào auto r. Mình đang dùng C5 5mp

vuong234

Member
Mình patch rùi khởi động lại máy cũng vẫn chỉ đc hiệu ứng thôi. Mình add vào auto r. Mình đang dùng C5 5mp

Bạn đổi ngôn ngữ của máy sang ngôn ngữ khác rùi chép đè những file *.r96 vào c:\resource 1 lần nữa rùi đổi lại ngôn về tiếng Việt.

phamquocvi

Bạn đổi ngôn ngữ của máy sang ngôn ngữ khác rùi chép đè những file *.r96 vào c:\resource 1 lần nữa rùi đổi lại ngôn về tiếng Việt.

Oác. Chép tất cả các file trong z có dạng *.r96 hả b?? Thế thì nhiều lắm. K có cách nào khác hả b

phamquocvi

Mà mình thấy cái này hầu như nhỉ có máy 320x240 làm đc, mình chưa thấy ai 240x320 làm đc bao h

vuong234

Member
Oác. Chép tất cả các file trong z có dạng *.r96 hả b?? Thế thì nhiều lắm. K có cách nào khác hả b
file *.r96 mình nói là những file bạn chỉnh sửa. Chứ không phải là tất cả các file .r96 trong ổ Z

vuong234

Member
Mà mình thấy cái này hầu như nhỉ có máy 320x240 làm đc, mình chưa thấy ai 240x320 làm đc bao h

bạn test thử lại 1 lần nữa như mình vừa hướng dẫn nhé. Mình k có máy mh 240x320 nên chưa dám kết luận điều gì!

vuong234

Member
cho mình font chữ của bạn nha thanks!

mình biết thế nào cũng có bạn thích theme và font như trong hình nên mình dẫn link sẵn rùi. Lần sau nhớ tìm kỹ nhé. Thế bạn đã test thử bài hướng dẫn cá nhân hoá đt của mình chưa?

phamquocvi

bạn test thử lại 1 lần nữa như mình vừa hướng dẫn nhé. Mình k có máy mh 240x320 nên chưa dám kết luận điều gì!

Mình chỉ sửa mỗi file Aknnotpi.r96 thui. Tại b nói là *.r96 mình tưởng tất tần tật. Hì. Để mình test. Tks

phamquocvi

Vẫn bó tay b à, mình thay đổi ngôn ngữ cóp đè rồi đổi lại vẫn k đc.. Đây là file Aknnotpi.r96 của máy mình http://upwap.ru/1968881 , b thử edit cho mình cái chỗ mở khóa bàn phím như trong hình nhé.
download.php

duc97ltk

Mình tìm thấy file aknnotpi.r96 rồi nhưng khi ấn vào nó ra 1 cái bảng có 3 cột toàn số với kí tự(hình như là bảng mã Hex) chứ nó không ra từng dòng để mình chỉnh sửa.không biết sao nữa

white_3n

Mình tìm thấy file aknnotpi.r96 rồi nhưng khi ấn vào nó ra 1 cái bảng có 3 cột toàn số với kí tự(hình như là bảng mã Hex) chứ nó không ra từng dòng để mình chỉnh sửa.không biết sao nữa

Bấm phím số 5 là chỉnh sửa được đó bạn à! mình test thành công trên n82 của mình rồi:D