• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các loại câu đố

Status
Không mở trả lời sau này.

doananh

Xong rồi!
Bác gửi hết PVD cho em đi!
Câu thứ nhất "BAO DIÊM"
câu thứ hai "Con ốc"
Em và PHUHAIS là bạn thân đó bác à!
Óe óe nhanh thế, gặp phải người bít câu này rùi:(:(:(:(
Mình gửi cho bạn luôn đây.
Vui là chính mà, lại post bài kiếm tiền để đố tiếp.
@Nguyenhoanglan thấy em nghèo mà bác cười ah. Nhớ đấy nhé=))=))

kipkip

Em có câu này mọi người đoán cho vui

Bạn được mời đến 1 vương quốc nọ. Nhà vua kén rể và bạn là người được chọn. Ông ta có 3 cô con gái :
- Chị cả và luôn nói thật
- Cô thứ 2 thì lúc thật lúc dối
- Cô út thì luôn nói dối.
Bạn phải chọn 1 trong 3 cô và bạn chỉ muốn cưới cô cả hoặc cô út ( vì còn phải biết đường đối phó chứ ).
Vấn đề là cả 3 cô cùng xuất hiện và bạn không biết ai là chị, ai là em.
Nhà vua chỉ cho phép bạn được hỏi mối người 1 câu.Vậy bạn phải hỏi câu nào để đảm bảo không phải lấy cô thứ 2?

kmkz

Gặp cô đầu hỏi "Cô là con giữa à?" Gật thì là giữa hoặc út, ko thể là cả; Lắc thì không thể là út.
Gặp cô 2 hỏi "Cô là con giữa à?" Tương tự như thế có thể suy luận cô 2 ko thể là cả hoặc không thể là út.
Gặp cô 3 hỏi nốt "Cô không phải là con giữa à?" Nếu gật thì là cả hoặc giữa, không thể là út; Lắc thì không thể là cả.
Giờ thì kết hợp cô 3 với cô 1 hoặc 2 thôi. Cô 3 mà gật thì không thể là út. Giả sử cô 1 lắc thì cô 1 cũng không thể là út --> Nhặt được cô út ở số 2 rồi.
tương tự vậy nếu cô 3 lắc thì không thể là cả, cô 1 mà gật thì cũng không thể là cả, cô 2 chính là cô cả.
Có tất cả 4 cách kết hợp nhưng kiểu gì cũng nhặt được cô cả hoặc út, tránh được cô 2 :D

ohtt

Hehe! sang đây ăn PVD tiếp đê!
Đặt tên 3 người này là A B C cho dễ gọi nha!
Lôi bừa 1 người ra hỏi. Ví dụ ở đây em lôi cô A ra và hỏi "B có phải là chị của C không?" Nếu A nói "sai" thì lấy B về làm vợ
Nếu A nói đúng lấy C về!

kipkip

Gặp cô đầu hỏi "Cô là con giữa à?" Gật thì là giữa hoặc út, ko thể là cả; Lắc thì không thể là út.
Gặp cô 2 hỏi "Cô là con giữa à?" Tương tự như thế có thể suy luận cô 2 ko thể là cả hoặc không thể là út.
Gặp cô 3 hỏi nốt "Cô không phải là con giữa à?" Nếu gật thì là cả hoặc giữa, không thể là út; Lắc thì không thể là cả.
Giờ thì kết hợp cô 3 với cô 1 hoặc 2 thôi. Cô 3 mà gật thì không thể là út. Giả sử cô 1 lắc thì cô 1 cũng không thể là út --> Nhặt được cô út ở số 2 rồi.
tương tự vậy nếu cô 3 lắc thì không thể là cả, cô 1 mà gật thì cũng không thể là cả, cô 2 chính là cô cả.
Có tất cả 4 cách kết hợp nhưng kiểu gì cũng nhặt được cô cả hoặc út, tránh được cô 2 :D

Khó hiểu quá

Hehe! sang đây ăn PVD tiếp đê!
Đặt tên 3 người này là A B C cho dễ gọi nha!
Lôi bừa 1 người ra hỏi. Ví dụ ở đây em lôi cô A ra và hỏi "B có phải là chị của C không?" Nếu A nói "sai" thì lấy B về làm vợ
Nếu A nói đúng lấy C về!

Hay hay,bác trả lời ở Level cao hơn cả câu hỏi nữa.Bái phục
Vậy bây h nếu như 3 cô này chẳng liên qua j với nhau thì hỏi sao?

kmkz

Giải thích tường tận ra với cách đặt 3 cô là A B C thì sẽ được 1 bài nguyên trang luôn, thực ra nó chỉ đơn giản là dùng nguyên lý loại trừ thôi mà, có 3 người, trong đó 2 người không thỏa mãn là nghiệm X thì X phải là người thứ 3.
Nếu đến đây mà bác vẫn "khó hiểu" thì em cung kính đợi bác lý giải thôi.

hung66000

Giải thích tường tận ra với cách đặt 3 cô là A B C thì sẽ được 1 bài nguyên trang luôn, thực ra nó chỉ đơn giản là dùng nguyên lý loại trừ thôi mà, có 3 người, trong đó 2 người không thỏa mãn là nghiệm X thì X phải là người thứ 3.
Nếu đến đây mà bác vẫn "khó hiểu" thì em cung kính đợi bác lý giải thôi.

Câu trả lời của bạn khó hiểu thật và lằng nhằng nữa mất công hỏi những 3 lần xong lại phải kết hợp các lần hỏi lại với nhau để xác định tránh vớ phải cô 2 . Cách của ohtt chỉ cần hỏi 1 lần là đc rồi bạn sẽ k bao giờ vớ phải cô thứ 2 bất kể 3 cô đấy đổi vị trí cho nhau thế nào đi nữa . . Bạn cứ suy nghĩ kỹ xem M nói có đúng k :-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

kmkz

Câu trả lời của bạn khó hiểu thật và lằng nhằng nữa mất công hỏi những 3 lần xong lại phải kết hợp các lần hỏi lại với nhau để xác định tránh vớ phải cô 2 . Cách của ohtt chỉ cần hỏi 1 lần là đc rồi bạn sẽ k bao giờ vớ phải cô thứ 2 bất kể 3 cô đấy đổi vị trí cho nhau thế nào đi nữa . . Bạn cứ suy nghĩ kỹ xem M nói có đúng k :-?:-?:-?

Cách của bác ohtt chính xác rồi, và rất độc nữa, nhưng cách của em là giải cho trường hợp tổng quát, câu hỏi đặt ra cho mỗi cô chỉ cần là câu trả lời logic đúng hay sai là được chứ không nhất thiết phải là quan hệ giữa các cô với nhau.b-)

ohtt

Hehe! em đố các bác nha! bác nào làm được em xin tặng 200PVD và gọi bác làm đại ca!

Chuyện là như thế này ạ!
Em đoán chắc là trong đây chưa bác nào đủ trình độ hay lòng dũng cảm để làm việc này đâu ạ thế nên em mới đố các bác! Bác nào làm được quả là 1 vị anh hùng. đầu đội trời chân đạp đất! Tính khí hiên ngang bất khuất không sợ gì, chẳng màng chi! Phải nói là 1 vị anh hùng thật sự hay nói cách khác là 1 người vì 1 người!
Đến đây các bác đã háo hức chưa ạ?
Chưa háo hức em chơi tiếp đoạn nữa nha!
Chắc các bác vào đây cũng vì cái phần thưởng khổng lồ 200PVD nữa nhỉ! Em nói thật 200PVD chỉ là cái phần thưởng ban đầu thôi! sau đó em sẽ chu cấp cho các bác 1 khoản là 500PVD nữa cơ ạ! Em cũng không hạn chế các anh hùng đâu! Bác nào làm được em cũng tặng các bác 200 PVD hết! Miễn sao các bác làm được là good rồi!
Công việc này không làm hại đến ai cả, cũng chẳng ảnh hưởng gì đến các bác mà các bác còn được em khen ngợi, gửi PVD nữa mới sướng chứ! Sướng quá các bác nhỉ! Chỉ khổ cho em viết từ nãy đến giờ hơi mỏi tay một chút thôi ạ! Nhưng không sao miễn là tìm được 1 vị anh hùng thật sự, 1 người vì 1 người là good rồi!
Các bác đã sẵn sàng chưa ạ!:D
Câu đố của em bắt đầu đây!
"Em đố bác nào dám gửi 2000PVD cho em ạ!" :D
Chúc các bác thắng cuộc nha!:D

hcqp

Nghệ thuật xì pam của bác quả thật điêu liện!!! Xin bái phục! Bái phục!!!
:)):)):)):)):)):)):))

Badamgiak23

Super V.I.P
Đồng chí này đúng là vui tính nhỉ,chắc đang cần tiền làm gì đó hả,đừng có làm liều đó nhé.
Anh Hùng mà rẻ vậy hả,để mình gửi tặng bạn 2000 PVD nhé.
Chúc sức khỏe và thành đạt !

hung66000

Bác này hay và vui tính thật . K biết khi đc bác phong là anh hùng và đc bác khen ngợi thì k biết có đc vinh dự gì k nhỉ :-?

panrai

Super V.I.P
phải nói chứ mình đọc nảy giờ ko thiểu gì hết,cố công cho thiểu mà chẳng thiểu,phải nói câu nầy quá spam:)):)):))

binhminhmuon

Hex, phải công nhận rằng bác OHTT này "nhiệt tình" đi đâu cũng gặp cơ,từ phòng KT Rom cho đến đây... em rất thắc mắc một điều là ngoài mục tiêu "andy cole" bài để "thăng quan tiến chức" ra thì bác cần xiền để 'nàm' gì nhỉ ?:-/ ;;) làm Anh hùng thì ai cũng ham nhưng mà có nhiều kiểu anh hùng lắm, chỉ sợ làm anh hùng rơm thôi :D
-Phương Anh nói đúng, phiền các MOD gom bài lại và mở 1 box mới mang tên ohtt ^^

kipkip

Không nhất thiết các cô có quan hệ với nhau thì câu trả lời của bác cũng phức tạp quá,vấn đề đơn giản hơn nhìu,mọi người cứ nghĩ 1 cách đơn giản thôi,đừng dùng tới toán học nhiều quá làm gì

Status
Không mở trả lời sau này.