• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi khi cài Games ipa qua iTunes (FW 2.x)

AnhTu

Super V.I.P
Mấy Bác cho em hỏi câu hỏi hơi gà nha.Máy em mới Backup lại nên mất toàn bộ Game và App trong Pc.Giờ muốn copy lại từ Iphone vào Pc thi làm thế nào hở mấy Bác.mỗi lần Syns là mất sạch trong Iphone nên em k dám làm nữa.Có ai bít chỉ em hộ với.
CHép tất cả các Apps có trong Apllications, sau đó đặt riêng 1 thư mục dễ nhớ, khi muốn tạo lại file ipa thì đơn giản thôi mà :D

gaxaobeam

CHép tất cả các Apps có trong Apllications, sau đó đặt riêng 1 thư mục dễ nhớ, khi muốn tạo lại file ipa thì đơn giản thôi mà :D

Bác hok hiểu sao.Pc backup lại hết thì đâu còn file đâu mà chép lại chứ.ý mình muốn nói là làm sao copy game và app từ iPhone vào lại itune trên Pc cơ:(

sonny

Bác hok hiểu sao.Pc backup lại hết thì đâu còn file đâu mà chép lại chứ.ý mình muốn nói là làm sao copy game và app từ iPhone vào lại itune trên Pc cơ:(

ANHTU nói là bạn copy các app trong application của Ip rồi copy ra PC!,
sau đó chuyển từ .app sang ipa ( cái này mình không rành cách chuyển Anhtu hướng dẫn giùm cái )

còn minh thì sau khi restore thì copy lại file .app từ PC sang Ip thôi (Dùng WINSCP, set 755 cho chắc ) là Okie mà
vẫn dùng như thế

hanguyen

mình cũng bị sau đó restore bản custom của vnmagic lại thì cài được vô tư

gaxaobeam

Bác AnhTu hướng dẫn hay cho link cách làm .app sang .ipa để mình nghiên cứu đc hôk Bác:p

hoangbon

sao em sync game hero of sparta no báo could not be verified hoài vậy -,-
máy em ver 2.2 đã có jealbreak và openshh ai giúp với > <

AnhTu

Super V.I.P
Bác AnhTu hướng dẫn hay cho link cách làm .app sang .ipa để mình nghiên cứu đc hôk Bác:p
Nắm cái app, xong kéo quăng vô iTunes, tìm tên app đó, và nhấn chuột phải Show in Explorer, sẽ thấy app đó trở thành file ipa thôi.
sao em sync game hero of sparta no báo could not be verified hoài vậy -,-
máy em ver 2.2 đã có jealbreak và openshh ai giúp với > <
Sau khi update game vào iTunes, bạn cần phải nhấp đôi chuột vào game đó, và verify game bằng chính acc itunes.

AnhTu

Super V.I.P
làm sao để verify game = acc itunes đc bác chỉ giúp em với thanks nhìu !!
Theo hình ảnh hướng dẫn nhé:

civic01

xin loi da danh ko dau

min chi ban phai cai openshh truoc nàm trong cydia sao do addsoure iphone.handheld.com.vn.cydia , sao khi cai xong ban vao thang suore nay cai mobileintallation . sao khi xong het roi ban cu viec load game .ipa vao itune roi sync vao iphone nhé vo tu mà cài .chuc vui nhé

sonny

Nắm cái app, xong kéo quăng vô iTunes, tìm tên app đó, và nhấn chuột phải Show in Explorer, sẽ thấy app đó trở thành file ipa thôi.
QUOTE]

Hi, cảm ơn anh Tú nhiều nhé
Nhưng cho mình hỏi thêm là hình như khi từ .app chuyển vào IP thì trong itunes nó đâu có hiện icon lên như mình làm từ Ipa
do đó thì đâu có click chuột phải để vào folder lôi nó ra đc

Nếu có j nhầm lẫn xin chỉ giáo=D>=D>=D>

timnhacchuong

bác XT ơi hướng dẫn vế rõ file .app dùng em dc k0
bây giờ đã có file bossorefs nhưng khi vào hide icons thi chẳn thấy file game mọi thứ đếu on của em ở đâu cả đã set 0755 voi check rối em bỏ vô applycation app.

sonny

bác XT ơi hướng dẫn vế rõ file .app dùng em dc k0
bây giờ đã có file bossorefs nhưng khi vào hide icons thi chẳn thấy file game mọi thứ đếu on của em ở đâu cả đã set 0755 voi check rối em bỏ vô applycation app.

bạn viết không rõ lắm về yêu cầu của bạn, nên rất khó để anh em giúp bạn chính xác,
tuy nhiên mình cứ chia sẽ với bạn, hy vọng là cái bạn cần ,

Nếu bạn dùng file .app thì bạn phải dùng WinSPC để đưa nó vào Ip ( chi tiết thì bạn đọc các thread ở trên ) , sau đó bạn vào Bosspref, rồi ấn vào fast respring nhe ( ở bên power chứ không phải bên hide icons đâu ) - hoặc tốt nhất là khởi động lại là okie

tượng tự nếu cài bằng ipa mà khôn thấy icon hiện lên cũng thử làm như vậy
thân

IPHONE12

lên dùng sbsettings vừa gọn và đjản hơn Bosfet nhiều.nhưng nếu cài game bằng đuôj app nhiều khi chơi sẽ bị giật

AnhTu

Super V.I.P
lên dùng sbsettings vừa gọn và đjản hơn Bosfet nhiều.nhưng nếu cài game bằng đuôj app nhiều khi chơi sẽ bị giật
Giật hay không kg liên quan đến game bằng đuôi app, vậy nếu iphone chỉ còn 1MB RAM vậy có chơi game cài bằng ipa đc kg?