• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi trên HTC HD MINI và cách khắc phục?

hungminhthai

Các bác cho em hỏi là con HD Mini của em không hiểu sao font chữ của nó bị nhòe
, có cách nào để khắc phục nó không các bác,em xin cảm ơn.

_By_

Cho em hỏi với, tại sao đt của em sau khi lock screen nhấn nút power để unlock thì nó đen thui lun, phải tháo pin ra khởi động lại thì mới được, có cách nào xử lý không ạh?

Cho em hỏi với, tại sao đt của em sau khi lock screen nhấn nút power để unlock thì nó đen thui lun, phải tháo pin ra khởi động lại thì mới được, có cách nào xử lý không ạh?
Sao lại nhấn nút Power để unlock là sao ????

_By_

Nhấn nút power để nó hiện ra cái màn hình slide to unlock đó ạh, nhưng màh ấn power nhưng đt vẫn đen thui hok lên j hết...:(

trungkhiem86

các bác ơi sau khi e up bản rom mới nhất của bác quang thì giờ mất toi chuông tin nhắn rùi.chuông cuộc gọi vẫn còn chỉ tin nhắn mất thôi,bác nào biết giúp e nha.

các bác ơi sau khi e up bản rom mới nhất của bác quang thì giờ mất toi chuông tin nhắn rùi.chuông cuộc gọi vẫn còn chỉ tin nhắn mất thôi,bác nào biết giúp e nha.
Bạn vào chỉnh chuông tin nhắn trong Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications, ở Event: New text messages nhé...

trungkhiem86

hjx sao máy e tự nhiên kô chạy được nhạc của máy nữa vậy?vào chạy bằng window media thì lại được còn chạy ở giao diên sense thì chỉ nháy loạn lên thôi.không biết có phải do cái game NfS không?hjx các bác giúp e với giờ mà phải xóa game đua xe kia thì tiếc đứt ruột.

hanluongdp

Máy mình cũng hay bị tình trạng đen thui hổng chịu lên! Phải tháo pin lắp vô, khởi động lại mới lên! Hic...

trungkhiem86

hjx máy e dạo này đang nghe nhạc mà nó khóa màn hình là chỉ nghe được tầm gần 10 phút là im bặt không nghe được nữa.mà mở khóa lên thì nhạc vẫn chạy giây.mỗi tiếng không có.bác nào biết nguyên nhân không?

o0oThienSuo0o

hjx máy e dạo này đang nghe nhạc mà nó khóa màn hình là chỉ nghe được tầm gần 10 phút là im bặt không nghe được nữa.mà mở khóa lên thì nhạc vẫn chạy giây.mỗi tiếng không có.bác nào biết nguyên nhân không?

Bạn dùng ROM gốc hay ROM Cook của bác quang? Bạn Reset máy lại xem sao.

Cách Reste: Bấm và giữ đồng thời 2 phím tăng giảm âm lượng sau đó bấm phím nguồn. Màn hình Boot hiện ra bạn bấm phím tăng âm lượng (dấu +). sau đó bấm phím + một lần nữa

duylong187

mình dùng rom vo9 của bác quang.và bị ở v09 và v08.

ROM của bác Quang mình thấy dùng tốt lắm mà, hầu như máy chạy rất nhanh mà ko bị lỗi, nhất là lỗi treo máy đâu. Bạn thử Task29 rồi up lại ROM xem hết không

badman_87

Member
mọi người cho e hỏi là máy e dạo này có rất nhiều pm và game cài vào là nó báo "installation of ***was unsuccessful" và không cài được.có bác nào biết nguyên nhân chỉ e nhé.

mọi người cho e hỏi là máy e dạo này có rất nhiều pm và game cài vào là nó báo "installation of ***was unsuccessful" và không cài được.có bác nào biết nguyên nhân chỉ e nhé.
Nguyên nhân không cài được game có nhiều nhưng chủ yếu là game không hỗ trợ chuẩn màn hình HVGA, không hỗ trợ WM6.5,...:(

badman_87

Member
nhưng trước đó e vẫn cài bình thường cơ mà.nếu mà game không hỗ trợ thì chỉ không chơi được thôi còn cài vào vô tư mà.

rosario6591

Hjx nhưng thực sự cái loa và pin của e thì qúa tệ.loa ko thể chấp nhận được nghe ma bùn mà nếu nghe bằng tai nghe cũng ko hay thua xa mấy e dòng E của N***A.còn pin sao của các pác khủng vậy? E ko nổi 1 ngày.liệu có phải tại bản rom cuả e nhỉ ?

loa em nghe binh thuong mua.

manhck

Các bác cho em hỏi làm thế nào để xóa các shortcut ở menu start khi đã xóa chương trình không? E xóa trong RemoveProgram rùi mà cái short cut đó vẫn còn. Hic

o0oThienSuo0o

Các bác cho em hỏi làm thế nào để xóa các shortcut ở menu start khi đã xóa chương trình không? E xóa trong RemoveProgram rùi mà cái short cut đó vẫn còn. Hic

vào start ->File Explorer->windows->start menu -> program các short cut ở cả đây