• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi trên HTC HD MINI và cách khắc phục?

dungneohp

ko bik sao máy em rơi xuống nước em để khô hẳn mới dám bật lên nhưng bật lên thì máy bị đơ em hardreset thì nó cứ dừng ở cái màn hình đỏ :|
chạy hết thanh màu vàng rồi ko chạy tiếp , để lâu máy rất nóng T.T cầm ra ngoài hàng nó đòi 3tr em cầm về thui . ai bik bị sao chỉ giùm em . Máy em xách tay từ đức về , em up rom ROM-Upgrade für das HTC HD mini (1.36.407.1) này vô cũng o được máy cứ up xong lại hiện về màn hình đỏ ai giúp em với

Chỉnh sửa cuối:
ko bik sao máy em rơi xuống nước em để khô hẳn mới dám bật lên nhưng bật lên thì máy bị đơ em hardreset thì nó cứ dừng ở cái màn hình đỏ :|
chạy hết thanh màu vàng rồi ko chạy tiếp , để lâu máy rất nóng T.T cầm ra ngoài hàng nó đòi 3tr em cầm về thui . ai bik bị sao chỉ giùm em . Máy em xách tay từ đức về , em up rom ROM-Upgrade für das HTC HD mini (1.36.407.1) này vô cũng o được máy cứ up xong lại hiện về màn hình đỏ ai giúp em với
Nếu còn đưa được về Bootloader mà PC còn nhận khi cắm cáp kết nối (hiển thị USB) thì úp lại Ship Rom cho máy. Các bản Ship Rom tiếng Đức (GER) thì mình đã đưa bên topic kia. Bạn tải về úp thử xem sao nhé.

dungneohp

a ơi em up cái rom thứ 2 anh ghi thì máy báo 100% rồi h thì bật lại nó cứ hiện lên chữ HTC rồi tắt đi rồi lại bật lại , o cắm sác thi o bật mà cắm sạc máy o bật nó cứ tự bật lên rồi tắt đi @@ nan y rồi

Chỉnh sửa cuối:

mieomieosh

hic hic có bác nào giúp em với~ngày xưa thì em chả biết mò đâu ma tắt đc cái 3g mà em reset lại máy mà k biết tắt 3g ở đâu nữa :(((((((((((((((((((((((((( có ai giúp em với ạhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

hic hic có bác nào giúp em với~ngày xưa thì em chả biết mò đâu ma tắt đc cái 3g mà em reset lại máy mà k biết tắt 3g ở đâu nữa :(((((((((((((((((((((((((( có ai giúp em với ạhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
Bạn vào CommManager mà tắt Data Connection đi là được mà.

ớ vợi k có cái nào mà tắt mỗi 3g nhưng mà gprs vẫn mở được ạ?ngày xưa em làm đc thế mà T^T
Trước tiên bạn vào Settings/Wireless Controls/Phone chọn Band rồi chọn GSM Only. Sau đó bạn vào Connections(trong All Settings)/Advance rồi chọn Disable, vậy là máy bạn từ nay chỉ nhận sóng 2G mà thôi.

Ngoài ra nếu bạn up rom cook cũng có 1 số cooker tích hợp chức năng On/Off 3G trong CommManager vậy bạn chỉ việc tích vô là có thể chuyển từ 2G sang 3G và ngược lại.

trungth0ng

ai giúp em với đthoại của em cứ gửi tin nhắn dài dài tầm 2 trang trở đi là toàn bị lỗi "unable to sent messenge". Có ai biết cách khắc phục không giúp em với !!!

Các bác cho em hỏi
con HTC mini của em khi quay video xong mở lên thấy những chấm xanh xanh trên màn hình trong đoạn video (khi copy ra máy tính để xem thì vẫn có các đốm xanh), mà chất lượng thì không tốt, em đã Up lên rom Ship Asia (bản gốc ở châu âu)
Có cách nào khắc phục giúp em, thanks
Bạn xem ống kính Camera xem có bị bẩn không, dùng tăm bông tẩm ít cồn lau qua nó đi. Nếu vẫn còn lỗi này khi bạn đã úp Ship Rom thì có thể phần cứng Camera có vấn đề rồi.

Taki7610

Unlock_GSM
TÌNH HÌNH LÀ MÁY EM HÔM NAY NỐ BỊ ĐƠ RA, bấm mấy lần mới ăn cảm ứng , đã reset lại rồi mà không hết, đôi lúc người ta gọi đến mình bấm trả lời không được do không ăn cảm ứng

Các bác chỉ giúp cách khắc phục, cảm ơn !

Thay thử miếng cảm ứng khác đi bạn.