• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO BLACKSTONE

XiaoGui

Em đã cài thử và chạy ngon lành trên Touch HD, wifi,bluetooth,âm thanh đều có cả, mỗi tội không chụp được ảnh. Nhưng hiện nay em nó đã hi sinh.hixx. Em bây giờ không thể khởi động nó được nữa rồi. Có ai giúp em vs không?

ntt2006

Em đã cài thử và chạy ngon lành trên Touch HD, wifi,bluetooth,âm thanh đều có cả, mỗi tội không chụp được ảnh. Nhưng hiện nay em nó đã hi sinh.hixx. Em bây giờ không thể khởi động nó được nữa rồi. Có ai giúp em vs không?

Bạn Hard reset máy lại xem.

hunter_tht

Hấp dẫn quá đang down về cài thử. Thank bạn bhiều

Mình đang tính mở topic để thảo luận về Android trên HD thì bạn đã mở,thanks.

2) Down file cab (theo link bên dưới ) về và chép vào thẻ nhớ.
Mình down về copy vào thẻ nhớ cài toàn bị lỗi ko dc sao thế nhỉ bạn??:-?

Last edited by a moderator:

huydong0164

Hiện nay Android chạy trên Touch HD đã có nhiều bản. 1 số bản có luôn giao diện Sence UI đ5p nhưng rất chậm và còn nhiều lỗi. Mình đã thử nhiều bản và thấy bản Android 2.1 (Eclair) chạy nhanh và ổn nhất hiện nay.
Các bạn có thể Dơnload file .CAB về sau đó cài đặt vào thẻ nhớ. sau đó chạy Haret.exe là xong (Chú ý chọn cho đúng loại máy của bản khi cài đặt để thiết lập startup.txt)
DOWNLOAD

huydong0164

Mình đang tính mở topic để thảo luận về Android trên HD thì bạn đã mở,thanks.

2) Down file cab (theo link bên dưới ) về và chép vào thẻ nhớ.
Mình down về copy vào thẻ nhớ cài toàn bị lỗi ko dc sao thế nhỉ bạn??:-?

Khi sử dụng Android bạn nhớ phải format thẻ nhớ bằng FAT32. Có lẽ thẻ của bạn không đúng FAT32. Bạn kiểm tra lại xem

NguyenDucDung

mình đã cài thành công trên blackstone :), chưa quen lăm, chạy thấy khá nhanh, mà mình kiếm app ở đâu nhỉ? có ai bít ko?

thx much

huydong0164

mình đã cài thành công trên blackstone :), chưa quen lăm, chạy thấy khá nhanh, mà mình kiếm app ở đâu nhỉ? có ai bít ko?

thx much

Để cài app bạn có thể: Download chương trình về chép vào thẻ nhớ sau đó cài bình thường. 1 cách khác bạn tìm chỗ nào kết nối được với WIFI ra internet hoặc sử dụng 3G, đăng ký 1 tài khoản Email miễn phí trên Gmail. Dùng chương trình Market ngay trong điện thoại đăng nhập với tài khoản khởi tạo, trong đó có nhiều soft miễn phí khá hay để bạn làm quen.

doquangduc

Well-Known Member
Hiện nay Android chạy trên Touch HD đã có nhiều bản. 1 số bản có luôn giao diện Sence UI đ5p nhưng rất chậm và còn nhiều lỗi. Mình đã thử nhiều bản và thấy bản Android 2.1 (Eclair) chạy nhanh và ổn nhất hiện nay.
Các bạn có thể Dơnload file .CAB về sau đó cài đặt vào thẻ nhớ. sau đó chạy Haret.exe là xong (Chú ý chọn cho đúng loại máy của bản khi cài đặt để thiết lập startup.txt)
DOWNLOAD

Link này đã Die, Mong Bác Fix lại dùm. Thank

hunter_tht

Link này đã Die, Mong Bác Fix lại dùm. Thank

Ko an thua đâu vì nó vẫn chạy qua Window vì khi khởi động lại lại quay về Win. Mặt khác một số tính năng ko hoạt động như camera, GPRS, GPS

huydong0164

Các tính năng 3G và GPS hoạt động bình thường mà. 3G phải khai báo APN nó mới chạy được. Còn Blackstone chạy WIN là đúng, nếu thch xài Android thì chạy như vậy có vẻ hợp lý hơn là thay thế hẳn cho WM. Các bản này vẫn chưa thực sự hoàn thiện. Camera chưa hoạt động.

huydong0164

Bản mới cập nhật Android 2.1 - Eclair (V2.5a). Bản này có 1 số cải tiến hơn, chỉnh sửa 1 số lỗi bản trước. Hỗ trợ kết nối với PC bằng USB.
Có thể Download về dùng thử tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

cảm ơn bác nhiều.

trước khi cài android em đã copy hết tất cả những gì trong thẻ nhớ ra pc sau đó format thẻ nhớ rồi copy tất cả những file down về vào thư mục gốc của thẻ nhớ luôn, ko nắm trong 1 thư mục nào khác. còn chế độ pin thì em tắt rồi, hóa ra bỏ chọn phần auto adjust backlight là bỏ chế độ pin... vậy nguyên nhân do đâu mà nó cứ load mãi ko được thẻ nhớ thế hả bác, em đã làm đúng theo hướng dẫn rồi mà, còn nữa em cũng down bản có file .cab mà bác ở trang trước up đó và chạy file đó đúng như hướng dẫn của bác đấy mà cũng vẫn bị như vậy.
bác giúp em với thèm chạy android quá hic

ps à quên còn 1 điều nữa là lúc nó đang bootload ấy chỗ con chim cánh cụt nó có chữ là diamon&ferafel gì gì gì đó, tại sao nó lại hiện 2 chữ đó ạ chả lẽ em chọn nhầm bản cho máy diamon và máy kia. nhưng rõ rang trong phần statups là file text của blackston mà

Trường hợp của bạn là do bạn sử dụng sai file startup.txt của Diamond. Bạn phại lấy lại file Starup.txt của Touch HD thay thế nó ngay trong Root của thẻ nhớ.

hcqp

Cho em hỏi... nếu mình thử cài Android trên HD ... mà lỡ có chuyện gì up ROM WM lại bình thường được không?! Có rủi ro về phần cứng không?!
Cảm ơn các bác đã đọc tin.

lycucu

Cho em hỏi... nếu mình thử cài Android trên HD ... mà lỡ có chuyện gì up ROM WM lại bình thường được không?! Có rủi ro về phần cứng không?!
Cảm ơn các bác đã đọc tin.

không sao đâu bác! ko có ảnh hưởng gì đến win cả! khi bạn ko thích xài Android nữa thì bạn chỉ việc xóa những file của android nằm trong thẻ và khởi động lại máy là trở về WM bình thường ! vì android này chạy trong thẻ mà , đâu có liên quan tới Rom!

NguyenDucDung

chạy khá hay,nhưng.....tốn pin quá...ko thể dùng được, pin lúc nào cũng thấy nóng....

nguyenhuukhanh

Làm cái vip cho anh mau ra bản chính thức nào. Niềm đam mê là ở đây.

KO chayk được bạn ơi. tới dòng Waiting for SD card la sao ta.hic

NguyenDucDung

Làm cái vip cho anh mau ra bản chính thức nào. Niềm đam mê là ở đây.

KO chayk được bạn ơi. tới dòng Waiting for SD card la sao ta.hic

hướng dẫn đây
My SD Card doesn't seem to work, why?
Most SD Cards are working, but if you the 'waiting for SDCard' message, you should try one of these fixes (and please let us know if it works)
Fix 1: Format your card with this tool http://www.sdcard.org/consumers/formatter/
Fix 2: Edit your startup.txt file and add these red entries to your cmdline:
set cmdline "lcd.density=240 msmts_calib=0x395.0x3c9.0x79.0x77 clock-7x00.a11=500 msmvkeyb_toggle=off pmem.extra=1 gsensor_axis=-2,-1,3
msmsdcc_1bit msmsdcc_fmax=14000000 msmsdcc_nopwrsave"
máy mình cũng bị̣ tương tự và làm theo hướng dẫn là chạy ok
Hy vọng sau này tích hợp hẳn trong ROM thì hay

software for android
htcandroid.xland.cz

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuukhanh

thank bac de em lam thu coi sao.

van ko duoc bac oi, bac co the fix cai file startups.exe voi

T2M: lần sau post TV có dấu bạn nhé, nếu ko mình sẽ xóa bài đấy!

huydong0164

Có bản mới cập nhật Android 2.2 [Froyo] . Bản này khởi động nhanh cảm ứng mượt hơn nhiều, tự thiết lập 3G, không bị một số lỗi có trên bản 2.1 trước như insert contact trong gửi SMS... Tuy nhiên đây chỉ là bản thử ban đầu. Các bạn Test thử nhé. Download về, chép vào root của thẻ nhớ, chạy file Auto-setup, chọn loại máy của bạn đang dùng để thiết lập thông số và tạo file Startup. Chay haret.exe để dùng thử.

DOWLOAD

Chỉnh sửa cuối: