• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO BLACKSTONE

nguyenhuukhanh

Bó tay rồi bác ơi. Nó cứ báo lổi Waiting for SD card hoài ah. chán ưa đi. em dang dung cái the SD HD 8 GB. có đổi sang thẻ 2Gb được ko anh

huydong0164

Bó tay rồi bác ơi. Nó cứ báo lổi Waiting for SD card hoài ah. chán ưa đi. em dang dung cái the SD HD 8 GB. có đổi sang thẻ 2Gb được ko anh

Trường hợp của bạn cần kiểm tra lại:
Format thẻ FAT32, sửa lại starup.txt trước khi chạy Harret
- 1: Bạn dùng tool này Format lại thẻ nhớ http://www.sdcard.org/consumers/formatter/
- 2:Sửa lại file startup.txt bạn tìm đến sửa các dòng như sau(Chú ý dòng đỏ in nghiêng):
set cmdline "lcd.density=240 msmts_calib=0x395.0x3c9.0x79.0x77 clock-7x00.a11=500 msmvkeyb_toggle=off pmem.extra=1 gsensor_axis=-2,-1,3
msmsdcc_1bit msmsdcc_fmax=14000000 msmsdcc_nopwrsave"
Sau đó chạy lại harret
Thẻ Class 2 để tăn tốc độ đọc thẻ thôi. Thẻ bạn đang dùng cũng sử dụng được

nguyenhuukhanh

vẫn không được bạn ơi, chạy harret no báo msmsdcc not found, rồi nó chạy tiếp vẫn bị lổi, waiting for SD card bạn ơi. khó xơi quá đi. Bác có cách nào giúp em không đang ghiền xài android

máy mình la touch hd nha ban

unknown keyword : msmsdcc_1bit

Last edited by a moderator:

huydong0164

Nếu bạn làm đúng như trên mà không chạy được, bạn nên mượn 1 SD card khác thay vào xài thử. Bình thường nếu bạn đảm bảo SD card được format bằng FAT32. Install xong chạy auto-C.., sau đó chạy harret là ok. Nếu bị Waitting SD Card... thì bổ sung thêm cmd trong Startup.txt là OK

nguyenhuukhanh

đã thay 1 the khác 2Gb nhưng vẫn không được, po tay rồi. Bác co thể cho link cái file starup của ban được không?

huydong0164

Của mình thì hoàn toàn nình thường, cũng cài trên Touch HD, thẻ nhớ 8GB. Bạn thử cài bản này xem sao:
http://www.megaupload.com/?d=706CEK4M
Bạn phải đảm bảo thực hiện đúng như sau:
1. Thẻ nhớ phải Format FAT32
2. Download file .zip này về và xả nén
3. Copy các thư mục và Filles sau khi xả nén vào gốc của thẻ nhớ (Nằm ngoài cùng không trong bất cứ thư mục nào nhé)
4. Chạy file Auto-Setup.exe, chuyển lựa chọn đến Touch HD hoặc Touch HD overclock, chọn OK cho đến khi nó thực hiện xong. Khi đó nó sẽ tạo thêm files starup.txt ở thẻ nhớ
5. Kiểm tra trong trong Windows xem chế độ Auto adjust backlight đã tắt chưa? nếu chưa thì tắt luôn, Kiểm tra chế độ PIN lock (Đặt password cho máy) đã hủy chưa?. Chạy file Haret.exe để khởi động Android.
6. Nếu còn hiện tượng bị waitting SD... thì mở lại file startup thêm như sau:
(Chú ý dòng đỏ in nghiêng):
set cmdline "lcd.density=240 msmts_calib=0x395.0x3c9.0x79.0x77 clock-7x00.a11=500 msmvkeyb_toggle=off pmem.extra=1 gsensor_axis=-2,-1,3
msmsdcc_1bit msmsdcc_fmax=14000000 msmsdcc_nopwrsave"
7. Còn nếu khongđược nữa thì bó tay.com

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

Cập nhật bản mới XDANDROID.2.2.BETA.V2.7z

Cảm nhận ban đầu như sau:
- Khởi động nhanh, cảm ứng mượt hơn.
- Tốc độ nhanh hơn so với ver 2.1
- Pin xài lâu hơn
- 3G và WIFI hoạt động tốt
* Nhược: Chưa hỗ trợ Camera và đôi khi bị treo không xác định được lý do. Phim HD và YouType bị lỗi.
Các bạn có thể lấy về xài thử:
Lưu ý: Với máy Touch HD. Sau khi download về xả nén về gốc của SD card, mở thư mục startup config chọn file startup.txt của Blackstone, thay thế dòng config sau: set cmdline "acpuclock.oc_freq_khz=650000 lcd.density=240 msmts_calib=0x395.0x3c9.0x79.0x77 clock-7x00.a11=528 msmvkeyb_toggle=off pmem.extra=1 gsensor_axis=-2,-1,3" vào dòng gốc của starup có sẵn.

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuukhanh

bản này của touch HD ha ban, ban co ban nao của touch HD ko ban ơi

Mình đang up bản rom cua cloudy 2.2 , với the nho 8G SDHC minh format thẻ fat32, tắt chế độ bin, auto backlight, sửa lai file startup, nhung van waiting for SD hoài vậy

Em đã thử hết mọi cách vẫn thua nó bác ơi. Bac ở dâu em mượn bác cái thẻ up thử

huydong0164

Bản android 2.2 này chạy trên nhiều loại máy. Bạn chỉ cần chép starup.txt trong thư mục startup config tương ứng với máy của bạn ra ngoài gốc của thẻ. Với máy Touch HD (Blackstone) thì bạn thay dòng config như phí trên mình đã hướng dẫn. Mình cũng đang chạy Touch HD thẻ nhớ SDHC 8G FAT 32 bình thường. Đã thử trên 1 máy Touch HD khác + 2 touch pro + Diamond chạy đều tốt. Thực sự là không hiểu tình trang máy của bạn. để mình coi lại rồi trao đổi sau.

huydong0164

Chắc là không cùng chỗ rồi, Mình ở Đà Lạt, của bạn thật sự không xác định được nữa, mình cũng rất muốn thử xem tình trạng này là do lỗi gì. Đã thử trên nhiều loại máy, gặp 1 số trường hợp nhưng chưa gặp lỗi này

Chỉnh sửa cuối:

SH02

máy của em thì vào đc android nhưng ko cảm ứng đc :D chán..

troyvnit

Máy mình vào android 2.2 chạy tốt nhưng wifi dò mãi ko đc. Và dùng với sim mobifone thì nó không nhận luôn. Pro nào bít cách chữa thì giúp mình nhé. Thanks!

huydong0164

Cập nhật mới bản Android 2.2 (FroYo) On HTC V1.1
Phiên bản mới cập nhật ngày 26 July 2010 có sửa 1 số lỗi nhỏ so với bản 1.0. Các bạn có thể Download về dùng thử (Lưu ý: Cài đặt vào thẻ nhớ, sau đó chọn đúng thiết bị để thiết lập thông số cấu hình cho máy

CLICK TO DOWNLOAD

war

Mình dùng cho Touch HD của mình chậm lắm các bác ạ, ấn số dial pad thì ì ạch mãi mới lên số, vừa dùng vài phút báo hết hạn, chờ đếm ngược hơn 1000 giây, reset luôn

TranMinhMan

Super V.I.P
Cập nhật Android 2.2 (FroYo) On HTC [30 July 2010] (V1.2)

Thanks TheBrilliantMistake on xda!

Latest Update: 30 July 2010 (V1.2)
* InitRD - 20100720-5816d27
* Rootfs - 20100723-1b819a7 *new minor tweaks
* System - XDANDROID.2.2.AOSP.29.07.2010 *new minor tweaks
* Kernel - htc-msm-linux @ 20100720_171629
* System now includes Chrome To Phone
* Brought back the media folder for phone ringtones etc
* Camera chưa hoạt động
* Gallery chưa hoạt động, nhưng có thể dùng Astro File Manager để set wallpapers
* Chưa có Boot Animation - Vì vậy màn hình sẽ bị trắng khi khởi động trong ít phút
* và vài chỉnh sửa khác...

Để có cái nhìn tổng quan cho các bạn mới mình xin giới thiệu lại cách cài đặt và chạy Android.

Cách cài đặt:
* Trước tiên bạn nên sao lưu dữ liệu trên thẻ nhớ lại.
* Format thẻ nhớ theo chuẩn FAT32
Vì Android có thể chạy từ WM bạn đang dùng nên bạn có thể chọn 1 trong 2 cách cài đặt sau:

1/ Cài từ file cab:
* Vào thư mục chính (Root) của thẻ nhớ.
* Sau khi cài xong bạn sẽ thấy 1 Icon Android ngoài StartMenu.

2/ Cài từ file zip:
* Sau khi tải file zip về bạn giải nén toàn bộ các file vào thư mục vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Dùng ctr quản lý file trên WM (vd File Explorer), vào thư mục vừa copy vào thẻ nhớ, chạy file Auto-Setup.exe
* Chọn loại máy bạn đang dùng (ở đây là HD, vì phiên bản này cũng viết cho Diamond2 và Pro2..) => Run => nó sẽ tạo file Startup.txt cho máy bạn và Icon Android trên StartMenu.

Chạy Android:
* Kích vào Icon Android từ StartMenu trên WM, màn hình sẽ trắng và rung 2 lần.
* Các lênh Linux sẽ loading để boot và màn hình sẽ trắng khoảng 1-2 phút.
* Sau đó bạn sẽ vào được HDH Android và vọc thoải mái, nhưng khuyến cáo các bạn nên khởi động lại máy (lúc này chẳng cách nào khác hơn là mở nắp pin và chọc..:D) và vào lại Android sẽ hoạt động trơn tru hơn so với first boot.
* Các bạn có thể chép dữ liệu lên thẻ trở lại để dùng song song cho WM, nhưng khuyến cáo nên bỏ tất cả vào thư mục con. Việc này giúp cho mỗi lần khởi động Adroid sẽ ổn định hơn, ko bị lỗi.

Sau 1 thời gian vọc vạch thì theo chủ quan của mình phiên bản Android của TheBrilliantMistake trên HD là khá ổn định, được cập nhật liên tục và dễ cài đặt nhất nên giới thiệu đến các bạn. Tuy đây chỉ là các bản thử nghiệm, nhưng tới thời điểm này thì Android đáng để chúng ta trãi nghiệm vì những cảm giác mới mẻ của nó trên e HD cũ kỹ của mình.
Chúc các bạn vui vẻ!;;)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuukhanh

Mình chạy được rồi , đã thay cai thẻ scandisk moi chạy được. Nhưng sao thấy chậm quá, khôg mở khóa được.màn hình cứ tắt hoài ah. không biết có bị lổi gi không

huydong0164

Mình chạy được rồi , đã thay cai thẻ scandisk moi chạy được. Nhưng sao thấy chậm quá, khôg mở khóa được.màn hình cứ tắt hoài ah. không biết có bị lổi gi không

Đã chạy được rồi hả? Bạn nên cài bản 2.1, bản này chạy nhanh và ổn định nhất, Bản 2.2 còn nhiều lỗi và chạy chậm. Bạn có thể DOWNLOAD ANDROID 2.1

thanhson1411

sao mà mình cứ để nó chạy như 30phut vẫn k xong cứ hiện thị màn hình đen
mình chạy bản 2.2

wayanfas1

sau khi setup android thành công xong, mình cho chạy thử, vô linux nó báo 1 hàng waiting for SD card, cho nó chạy 20' vẫn ko có zì, mình dùng thẻ nhớ 1g trắng tinh chỉ chứa file chạy android thôi.
Ai biết help dùm
Thanks