• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO BLACKSTONE

nick_name558

Sau khi chạy thử nghiệm các phiên bản cũ Android 0.8, 1.0, 1.6 trên nhiều thiết bị sử dụng Chip Qualcomm qua HaRET thì hiện nay đã có nhân mới Android OS 2.0.1 (Eclair) chạy thành công trên Diamond2, Touch Pro2 và Touch HD. Cách sử dụng hoàn toàn đơn giản, bạn chỉ cần tải về, giải nén và copy toàn bộ các thư mục tệp tin và thư mục gốc của Storage Card, chạy Haret.exe là được.
Những điều cần lưu ý
1- Sao lưu các dữ liệu trên thẻ nhớ của bạn ngoài PC.
2- Thẻ nhớ của bạn phải định dạng FAT32.
3- Tắt chế độ Auto adjust backlight trong Setting.
4- Tắt chế độ PIN.
5- Các ứng dụng hay game có định dạng *.apk phải chép vào trong thư mục AndroidApps. Khi boot vào Android lần đầu tiên sẽ tự động cài tất cả vào thẻ nhớ.
6- Các file multimedia phải chép vào trong thư mục Media
7- Tốt nhất trên thẻ chỉ chứa các file chạy Android. Các file liên quan đến Window Mobile nên chứa trong thư mục con để tránh tình trạng bị lỗi khi bootload

Tôi đã làm theo cách của bạn tải cả file cab để cài cũng như dùng file giải nén và copy toàn bộ các thư mục tệp tin và thư mục gốc của Storage Card, chạy Haret.exe nhưng toàn bị waiting for SD card, format FAT 32, đổi card khác cũng không được. Máy tôi chưa chạy hard-SPL.
Vậy phải làm sao để dùng được hệ điều hành Android cho Touch HD được.

tanmeo87

Bạn format thẻ bằng định dạng Fat32. TẢi bản mới nhất bây giờ là XDAndroid 2.2 (rel 1.6) mình đac đưa link ở trên. Bỏ vào thẻ nhớ và chạy thôi. Sau đó chạy Haret or Icon Androi. Chúc bạn thành công.

TaQuangDuc

chả biết do thẻ hay không, mình dùng thử bằng mini sd 1GB (không phải loại HCSD nhé) format chuẩn FAT32, để các kiểu định dạng primary; logical; active hoặc no. Kết quả cuối cùng vẫn là waiting for SD card. Chắc phải kiếm cái HC test lại xem thế nào!

thẻ 4GB HCSD SanDisk cũng không chạy?!

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
chả biết do thẻ hay không, mình dùng thử bằng mini sd 1GB (không phải loại HCSD nhé) format chuẩn FAT32, để các kiểu định dạng primary; logical; active hoặc no. Kết quả cuối cùng vẫn là waiting for SD card. Chắc phải kiếm cái HC test lại xem thế nào!

Có lẽ do chất lượng thẻ đó (nó giống như hồi xưa up rom cho Atom từ thẻ ấy) ko nói đến thương hiệu nhé, có người dùng Transcend, KingMax vẫn ko loading!!?? Đức nên thử với 1 thẻ khác! Mình vẫn đang dùng các bản XDAndroid 2.2 (rel 1.x) thấy cũng khá ổn (thẻ theo máy 8Gb), nhưng Android phát triển trên các dòng cũ chậm quá (ko như cho Leo), bug vẫn còn nhiều: camera, reset chưa chạy, còn gallery tới bản này đã chạy nhưng còn chập chờn quá... Riết cũng nản!:p

tanmeo87

Không hiểu các bác dùng thẻ xịn quá. Em toan dùng thẻ đểu mà bỏ vào thẻ nào cũng chạy ngon lành ::D

nilt02

thẻ 4GB HCSD SanDisk cũng không chạy?!

Mình cũng bị lỗi giống như bạn này, thử mãi cũng nản nên thôi ko thử còn hơn ^^

TaQuangDuc

dùng thẻ 2GB Nó Kìa, thì lại được, chẳng hiểu thế nào, đang boot ầm ầm, nhưng chắc chỉ nghịch thế này thồi, chứ không lâu dài được!
Theo mình nghĩ thì driver hỗ trợ của bản Android này không hỗ trợ nhiều định dạng thẻ, chỉ có 1 vài dòng phổ biến, với tốc độ trung bình thì sẽ được driver nhận dạng!

nguyenvietcttt

có bản android nào mới chạy nhanh và mượt cho hd1 không giới thiệu cho mình với , dunh2 bản củ máy bị treo hoài .:-??:(

thomastn

Mình đã cài thành cont bàn 2.2 (rel 1.6) nhưng mà khi kích hoạt Android. nó chỉ chạy tới mà mình home có cái icon unlock và cái icon loa. bấm cái gì nó cũng ko được. mà cái màn hình chỉ sáng vài giây rồi tắt... bấm phím nguồn nó cũng sáng lên vài giây rùi lại đen thui... các bạn có biết sao làm ơn chỉ giúp. Cám ơn.

nilt02

của bạn thế là may mắn rồi, còn nhìn ra được biểu tượng :D, của mình cứ lỗi load card j đó, chán lắm

tanmeo87

Mình đã cài thành cont bàn 2.2 (rel 1.6) nhưng mà khi kích hoạt Android. nó chỉ chạy tới mà mình home có cái icon unlock và cái icon loa. bấm cái gì nó cũng ko được. mà cái màn hình chỉ sáng vài giây rồi tắt... bấm phím nguồn nó cũng sáng lên vài giây rùi lại đen thui... các bạn có biết sao làm ơn chỉ giúp. Cám ơn.
Hình như khi chạy gần xong Androi có mấy cái ô nhận cảm ứng bạn phải ấn đúng vào nó chắc bạn ấn lung tung nên khi vào nó không nhận cảm ứng. Bạn thử cài lại từ đầu nhé. Goodluck

ryo112

Mình đang cài thử bản 2.2 cho HD,không biết co ngon không??????????

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

hic,cứ bị lỗi waiting for sd cad,buồn qá,....................................

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình đang cài thử bản 2.2 cho HD,không biết co ngon không??????????

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

hic,cứ bị lỗi waiting for sd cad,buồn qá,....................................

Để vọc android,chỉ nên dùng thẻ 2GB trở lại thôi,đồng thời nếu chạy trên ROM này không được thì phải up ROM khác vào(vì android chạy nhờ trên nền win cho nên bản ROM mà bạn đang dùng là nguyên nhân quan trọng)

hoangtubac

Mình cài bản 2.2 (rel 1.6) trên win mobile 6.1 chạy mượt lắm, pin chỉ dùng nghe gọi cũng phải được hơn 1 ngày.
Cài ứng dụng chạy ngon lành, âm thanh nhạc chuông cũng như call to hơn hẳn, rung mạnh hơn.
Nói chung chạy tạm cũng được.

kenendy

ai cho mình hỏi HD1 cài rom 2.2 chơi game mượt k???mấy game đua xe và angry bird,trả lời giùm mình nhé,thanks ^^!

khanhvvk

bản 2.2 này chạy nhẹ cảm ứng mượt nhưng camera , và GPRS chưa hỗ trợ...vẫn sảy ra nhiều lỗi chạy ứng dụng hay out
mấy games có cái chạy có cái ko chạy nhá,, độ phân giải màn hình của HD lớn nên cài mấy gamer thường có hình bé hơn ko full màn hình
pin báo ko chuẩn,, và ăn pin nhanh.
chạy WM6.5 pin dùng bình thường là 2 ngày mà boot sang dùng Ad này chỉ được ngày là cùng mà nếu dùng nhiều thì tí là sịt
còn lại đều ổn
còn trên HD2 thì quá ngon chạy cả camera lun

kenendy

bạn có thề test giùm mình 2 game angry bird
Asphalt 5 HD ,Hyper Jump
được k???mình chỉ máu mấy game đó.Khả năng mình chỉt tới HD1,HD2 với k tới >"<

khanhvvk

bạn có thề test giùm mình 2 game angry bird
Asphalt 5 HD ,Hyper Jump
được k???mình chỉ máu mấy game đó.Khả năng mình chỉt tới HD1,HD2 với k tới >"<

Asphalt 5 ... mấy games này lúc bộ nhớ RAM rộng thì chạy được còn ko thì chạy lúc là out .. hoặt foceclose/// .. chạy trên HD2 ok hơn bạn HD1 thi thoảng nó cứ lờ đờ ra ấy.. ngay như cài nhiều APP ở HD 1 cũng đờ đờ khi chạy .... mà chơi games chán lắm đụng vào chút là pin sụt ko kịp...

ryo112

oh,thay con thẻ nhớ khác đã cài thành công,nhưng mà dùng chưa quen lắm,TEST thử xem sao....

Hix,hình như lúc chỉnh màn hình em tích nhầm,giờ cảm ứng nó siêu vẹo hết hix,chắc phải gỡ ra cài lại ANdroid mới đc!