• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO BLACKSTONE

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
sau khi setup android thành công xong, mình cho chạy thử, vô linux nó báo 1 hàng waiting for SD card, cho nó chạy 20' vẫn ko có zì, mình dùng thẻ nhớ 1g trắng tinh chỉ chứa file chạy android thôi.
Ai biết help dùm
Thanks

Thử format thẻ FAT32 lại xem sao nhé bạn.

wayanfas1

mình đã fomat lại thành FAT32 rồi, nhưng vẫn ko đc.
cho mình hỏi thêm là "Tắt chế độ PIN" là tắt ở đâu vậy

patuana76

mình đã fomat lại thành FAT32 rồi, nhưng vẫn ko đc.
cho mình hỏi thêm là "Tắt chế độ PIN" là tắt ở đâu vậy

Vấn đề phải là thẻ Mirco SD thường (dung lượng tối ưu là 1GB), dùng thẻ Mirco HCSD không được đâu.

l7cool

muốn chạy android thì song song vói nó là wm fai ko hay cahy5 riêng biệt. mình mới được tặng con touch hd đang tập vọc anh em chỉ giáo nhé.

cuongtqg

Vấn đề pin không phải là nhanh hết đâu mà là lỗi hiển thị dung lượng pin thôi. Nếu trước khi chạy Android mà bạn đã sạc đầy thì OK (được khoảng 1 ngày:)) ) , nếu pin bạn trước khi chạy Android mà còn khoảng 70% thì sau chục phút là nó đã báo gần hết nhưng thực tế là vẫn còn.

Vấn đề hiển thị này mình thấy bên forum xda developer cũng nói là đây là lỗi chưa khắc phục được.

huydong0164

Vấn đề pin không phải là nhanh hết đâu mà là lỗi hiển thị dung lượng pin thôi. Nếu trước khi chạy Android mà bạn đã sạc đầy thì OK (được khoảng 1 ngày:)) ) , nếu pin bạn trước khi chạy Android mà còn khoảng 70% thì sau chục phút là nó đã báo gần hết nhưng thực tế là vẫn còn.

Vấn đề hiển thị này mình thấy bên forum xda developer cũng nói là đây là lỗi chưa khắc phục được.

Với bản 2.2 pin là 1 vấn đề đáng quan tâm. nếu sử dụng thì khoảng hơn nửa ngày là hết pin (Sạc đầy), nếu để chờ đừng nghe, gọi thì mới được 1 ngày. Bản 2.1 thì pin khá hơn, nó được gần 2 ngày. Đúng như bạn nói, nó hiển thị pin sai, tuy nhiên nó cũng uống pin như uống bia :D. Nhưng mình thử nghiệm thôi mà, cần gì pin :))

l7cool

Bản 2.1 thì pin khá hơn, nó được gần 2 ngày.
gần hai ngày với dòng máy này là khá tốt rồi. các pác muốn trải nghiêm android thì cứ rom wm 6.1 tìm bản nhẹ và tiết kiệm dung lượng rom ram nhất rồi chạy android mình đã test trên wm6.1 gốc của máy pin 2 ngày còn 34% android bản 2.1 chúc các pác có những trải nghiệm thú vị vói ANDROID & WM

huydong0164

Bản Android 2.2 FroYo On HTC V1.5 mới cập nhật ngày 26/08 chạy khá tốt. Sau khi mới cài xong hệ thống chạy chậm nhưng sau khoảng 5 - 10 phút nó sẽ chạy tương đối nhanh. Các chức năng ổn định, đặc biệt chúng ta có thể tắt máy để trở lại WM mà không phải mở nắp để chọc Soft reset (Giữ nút End call chừng vài giây). Download file .cab về cài vào thẻ nhớ, thiết lập đúng loại máy của mình, sau đó chạy Haret.exe
CLICK TO DOWNLOAD

haicasper

Các bác giúp e với, e chạy vào trong hết rùi nhưng ko ra màn hình chính, nó cứ yêu cầu phải "Add Google Account", e làm rùi mà không được, ko dò được Wifi, kết nối GPRS cũng ko được. Vậy e phải làm thế nào các bác, e thử bản 2.1 thì như vậy, thử bản 2.2 thì phần linux nó chạy suốt gần 20 phút mà vẫn không vào được. Đang muốn thử Android nên các bác giúp e nhé. Thanks nhìu nhìu

htmotor

không biết có bản nào tích hợp cả sense không các pro nhỉ.em tìm mãi ko thấy

haicasper

E chạy lại được bản 2.1 rùi nhưng không dò được wifi, bác nào cho e xin bản tốt và đầy đủ với, thanks các bác

deadjesus

Bản Android 2.2 FroYo On HTC V1.5 mới cập nhật ngày 26/08 chạy khá tốt. Sau khi mới cài xong hệ thống chạy chậm nhưng sau khoảng 5 - 10 phút nó sẽ chạy tương đối nhanh. Các chức năng ổn định, đặc biệt chúng ta có thể tắt máy để trở lại WM mà không phải mở nắp để chọc Soft reset (Giữ nút End call chừng vài giây). Download file .cab về cài vào thẻ nhớ, thiết lập đúng loại máy của mình, sau đó chạy Haret.exe
CLICK TO DOWNLOAD

hjx.e down bản này về.đang khởi động tự nhiên treo máy lun.huhu

loitraitim490

Cứ bị lỗi wailting sd card. Đã thử cả chục thẻ từ 256m đến 16G của mấy hãng mà không đc là sao nhỉ??? Bác nào biết chỉ giùm em với. Đã format đủ kiểu, đủ pm format, sử files start up.......

nguyenhuukhanh

Hic . Mình up bản 2.2 thấy nó uống pin như uống bia. ma sao khi cắm sạc vào thì nó hiện la sạc, sau 1 một thì nó báo 100% , sạc đầy. Khống biết nó có còn sạc nữa không. Nói chung cam ứng tốt, ko có camera cũng tiếc

Bạn nên thử thẻ nhớ của hãng Scandisk