• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

phucvd

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

cập nhật ngày 12/7: http://gamesquare.co.uk/ các bạn vào đây download về xài, mình đang dùng bản không có sense, màn hình xanh chết chóc đã không xuất hiện, bluetooth, wifi, sóng mạng, 3G, SMS .... đều đã chạy tốt, tuy nhiên không có sound nên đương nhiên không gọi được :D

Trong quá trình chạy thử, chỉ có 1 lỗi duy nhất là thỉnh thoảng boot vào android, màn hình trở nên rất mờ, các thao tác vẫn chạy nhưng rất khó nhìn, phải hard reset máy và chạy lại thì mới hết :(

(Tiếp tục cập nhật trong bài viết này... Các bạn nhớ ấn thanks để mình còn có hứng)

LINK TẢI MỘT SỐ PHIÊN BẢN ANDROID :

*
desirebuild_v5

Phiên bản này các bạn tải về, giải nén, chép các file và Folder vào thư mục gốc của thẻ nhớ

---------------------------------------------

*
mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a

http://hotfile.com/dl/58448911/893ee...c1.3a.zip.html

http://dl.dropbox.com/u/6877146/mattcfroyorc1.3a.zip

*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4

*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5

* mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb, Overcloked, Wifi, BT(RE-BUILD_16.08.2010)

*mattc Leo + Froyo w/Sense RC 1.6b (1Gdata) 25/08/2010

*mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c (1G data)_Mod by ancola66 27/8/2010

---------------------------------------------------

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed RC1.1
(Font Việt 1/8/2010)

*
shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010)

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.3 (1GB) (Font Việt 13/8/2010)

* shubCRAFT_1.4_origfonts_1GB (Font Việt 17/08/2010)

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 (Font Việt 18/8/2010)

Mirror Link MediaFire

* shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi_OK (Font Việt 23/08/2010)

* ShubCRAFT v1.4d Origfont (23/8/2010)

-----------------------------------------------

* FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010)
(SENSE & NO SENSE Version)

* darkstone HD2Froyo V2 kernel: darkstone 2.6.32.9 #35 (16/08/2010)

* darkstone HD2 Froyo V2.1 (18/08/2010)

Các phiên bản ( Mattc, ShubCraft, dakstone ) các bạn tạo một thư mục Android trên thư mục gốc của thẻ nhớ (có phiên bản thì giải nén ra nó đã có sẵn thư mục Android rồi) Chép các file và folder vào thư mục Android

Last edited by a moderator:

tuanquynh8083

Active Member
ạc,tưởng bạn khắc phục được lỗi xanh màn hình rùi chứ?
mình nghiên cứu mấy hôm nay rùi nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi xanh màn hình này đành phải từ bỏ.kekekek

HkDng

Chạy Android có giao diện SENSE không bác? Nếu có thì em cũng thử làm chuột bạch :D

papawin

Cố lên bác ơi, em ủng hộ 2 tay luôn. Sống là phải tìm tòi và khám phá phải không bác. Cho em hỏi nhỏ tí bản build này chay song song với wm6.5 hay 1 mình vậy ?

lungtungbeng

Cố lên bác ơi, em ủng hộ 2 tay luôn. Sống là phải tìm tòi và khám phá phải không bác. Cho em hỏi nhỏ tí bản build này chay song song với wm6.5 hay 1 mình vậy ?
Chạy trên nên Windows bác ạ^^

phucvd

Nếu đã chạy được android thì việc bóc tách sense từ các rom của HTC chạy android khác rồi tích hợp sẵn hoặc cài thêm sau khi android đã chạy chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ :D
Vấn đề chính vẫn là android

NamTuan297

Uh, đúng vậy. Quan trọng nhất là làm sao cho bản Android không bị lỗi đã, rồi sau đó muốn Sense j` thì Sen. Bản này vẫn còn lỗi nhiều quá, chủ yếu cho những ai thích vọc thui ;))

HTC Sense thì tới cả mấy điện thoại khác còn xài được thì đưa nó vô Android có khó gì.
Quan trọng là cái lõi đã :D
Mà tại sao con Nexus One 1Ghz nhưng ko bị treo với HaRET, Leo lại treo nhỉ? :-?

McQueen

Nếu đã chạy được android thì việc bóc tách sense từ các rom của HTC chạy android khác rồi tích hợp sẵn hoặc cài thêm sau khi android đã chạy chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ :D
Vấn đề chính vẫn là android
Chưa có ai dám nói Sense chạy được trên android đâu bạn. Chỉ có bạn mới dám nói là chuyện nhỏ thôi.

xuandung11a2

Well-Known Member
Bài viết và ảnh chụp chuyên nghiệp quá,cố gắng phát huy bác nhé. Thanks a lot....

PingMD

Trên xda nó HSPL 2.10 thì cài thành công, còn mình up rom để HSPL 2.08 ko à, có ảnh hưởng gì ko các bác.

Black_Hands

Treo vì Nexus One nó là Android gốc, còn đây là chạy kiểu máy ảo thôi bạn ơi. Giống kiểu trên Windows bạn cài Linux trên máy ảo í, phải share ram, share bộ nhớ. Ko treo hơi phí.

Tóm lại là vẫn phải chờ tiếp bản Android gốc. Up hộ ku em Phuc-k

Status
Không mở trả lời sau này.