• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

jennydontcry

Mình thấy ko được khả thi lắm vì máy phải share tài nguyên nên chậm là phải bởi vì đây là PPC.Đơn giản như PC dùng windows giờ lại cài thêm 1 HĐH nữa còn oải huống hồ PPC,hơn nữa nền của Android lại khác hẳn so với WM.
Dù sao cũng cảm ơn vì bác chịu "đi trước thời đại" :))

chauho

e down bản này về chạy nó tối um là sao nhỉ ?

Bạn để màn hình ở chế độ thiết lập tay, đừng để auto. Bản này đã có sénor nhưng giựt lắm

phamnhuphongvt

mình chạy thử bản mới nhưng không được, lúc đầu chạy nó báo không tìm thấy mã LEO!
mình dùng rom v36c2
không biết điền thông tin mã Leo ở chỗ nào.
nó chỉ chạy được một lúc là đen thui, chưa lên được cái gì cả

thinhletien

đã down thử và test với tất cả các bản, chỉ boot dc màn hình đen đầy chữ trong khoảng 30s, sau đó chữ mờ dần, và màn hình tắt ngấm. Không có động tĩnh, cũng không hỉu sao nữa. Vẫn chạy ship room, nhưng đã hspl, tại rom cook ko ổn lắm nên vẫn xài rom ship hix

chauho

Các bạn để màn hình ở chế độ chỉnh tay, đừng để auto, mình đã chỉ ở trên rồi mà

bocapdo11

Các bác đam mê khám phá quá, hic hic...... em thì cũng thích nhưng chưa giám làm vì sợ . hi hi... đành đợi có bản chạy ngọt hơn vậy.

quanthien84

http://gamesquare.co.uk/
vào đây update version mới.
khi cài chú ý delete toàn bộ file của version trước trong trường hợp không thể format được thẻ nhớ.
chú ý tiếp vể radio hiện tại có ảnh hưởng đến việc boot thành công hay không.

one more step to push Leo to original brick ;)) jk :))
happy leo :))

cargo

minh da tai ban sense va dung rat muot ma chi toi khong co sound thoi
nhung dung kha on va khong bi giat nua , man hinh xanh chet choc cung mat luon
hy vong cac ban update tien theo se tot hon

Sẽ có 1 bản hoàn hảo cho Hd2 khi Evo 4G ra mắt phiên bản gsm, khi đó chắc mấy tay óc sỏi sẽ port android sang HD2 ngon:D

Tình hình muốn chạy cả Winmo và android thì hd2 phải gắn con core i7 vào:D

DQMM

HTC Sense (HTC Desire base rom) v3

phiên bản mới nhất v3 (13-07) đã ra lò;;). Phiên bản này đã fix được khá nhiều rùi, chạy khá mượt, G-Sensor đã được fix khá hoàn hảo.....
http://gamesquare.co.uk/desire.html
Notes:
. Tắt chức năng "auto back light off" trước khi boot.
. Để có được âm thanh thì chạy CLRCAD.exe trước HaRet.exe.
. Nếu có hiện tượng màng hình xanh thì cứ reset rùi chạy lại:D

phamnhuphongvt

phiên bản mới nhất v3 (13-07) đã ra lò;;). Phiên bản này đã fix được khá nhiều rùi, chạy khá mượt, G-Sensor đã được fix khá hoàn hảo.....
http://gamesquare.co.uk/desire.html
Notes:
. Tắt chức năng "auto back light off" trước khi boot.
. Để có được âm thanh thì chạy CLRCAD.exe trước HaRet.exe.
. Nếu có hiện tượng màng hình xanh thì cứ reset rùi chạy lại:D

files CLRCAD.exe đâu chạy được bạn, nói chung chạy cũng tạm tạm, không có âm thanh, nghe gọi được chỉ có cái pim 95% mà nó báo hết po tay luôn

Status
Không mở trả lời sau này.