• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

nhathuy007

hay wa.minh cung đang mong chờ android này.tai thấy WM ho tro game it wa.ganh ti voi Iphone ghê

quanthien84

bạn cứ run file ấy trước dù có vẻ nó không work. âm thanh sẽ có sau đó.

files CLRCAD.exe đâu chạy được bạn, nói chung chạy cũng tạm tạm, không có âm thanh, nghe gọi được chỉ có cái pim 95% mà nó báo hết po tay luôn

Chỉnh sửa cuối:

buihieupda

lang thang trên mạng chộp được video HD2 chạy Android 2.1 Eclair trên HTC HD2:
[video=youtube;dQgs1OVeWcs]http://www.youtube.com/watch?v=dQgs1OVeWcs&feature=related[/video]

và Android 2.1 chạy mượt trên HTC HD2:
[video=youtube;JW3YFFTk6xs]http://www.youtube.com/watch?v=JW3YFFTk6xs&feature=player_embedded#![/video]

các bác cố gắng vọc song chia sẻ cho ACE pdaviet hoc tập nhé!

pokechampion

đã làm chuột bạch, chạy khá trơn và mượt, mỗi tội vào các app thì giật và vào web thì treo máy, chưa thấy màn hình xanh

1051985

Bác ơi. Mình ko hiểu làm sao chạy được android. Có phải vào trang http://gamesquare.co.uk/ rồi tải về HTC sense (Desire rom). Rồi extract nó. Sau đó copy vào thẻ nhớ của máy HTC HD 2. Sau đó từ htc hd2 vào file explore chạy haret phải ko. Làm ơn chỉ dùm với.

ducanh_106cz

Bác ơi. Mình ko hiểu làm sao chạy được android. Có phải vào trang http://gamesquare.co.uk/ rồi tải về HTC sense (Desire rom). Rồi extract nó. Sau đó copy vào thẻ nhớ của máy HTC HD 2. Sau đó từ htc hd2 vào file explore chạy haret phải ko. Làm ơn chỉ dùm với.

Đúng là như thế nhưng anh phải copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ tất cả các file sau đó chạy là ok.
Cái này mình nghĩ chỉ dùng để trải nghiệm androin thôi, nó không hoạt động tất cả và trơn tru như máy chạy Androin đâu.

chamcham737877

Đúng là như thế nhưng anh phải copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ tất cả các file sau đó chạy là ok.
Cái này mình nghĩ chỉ dùng để trải nghiệm androin thôi, nó không hoạt động tất cả và trơn tru như máy chạy Androin đâu.
thanks chay kha on dinh, tuy ko muot lam

crest07

sao máy em up lên, chạy android được mà hông có đèn màn hình là sao đây???

kenpham

hiện tại android cho hd2 mới phát triển dc 1 tgian ngắn, vẫn còn nhiều việc phải làm lắm. nhung tu khi boot wa dc với cpu snapdragon thì tốc độ phát triển rất nhanh

jimbo

máy của mình chạy ở màn hình boot đc 1 lúc là đen xì luôn mặc dù đã tắt auto blacklight.Vẫn chưa vào được màn hình android :(

Chỉnh sửa cuối:

ichirumama

Thử chạy qua bản ROM của Desire, treo rồi reset lại ko vào Win đc nữa. Đành Hard Reset =.=

reset dc mà, mình shutdown bằng icon trong bản ROM đó lun, hoặc chọt SR. Nhưng thời gian trong bản ROM đó lung tung wá, chỉnh xong wa Window lại sai, chỉnh tiếp.

Đang thử chạy bản Froyo xem thế lào :D

Màn hình treo cứng bấm ko có tác dụng. Phím cứng cũng thế, soft reset thì đứng mãi ở màn hình boot màu trắng HTC với thông số Radio, rom bên góc trái :|
Hard reset thì mới dùng đc...

chamcham737877

Màn hình treo cứng bấm ko có tác dụng. Phím cứng cũng thế, soft reset thì đứng mãi ở màn hình boot màu trắng HTC với thông số Radio, rom bên góc trái :|
Hard reset thì mới dùng đc...
coi chừng bị thẻ nhớ đấy, hôm qua mình cài Android cho thằng bạn boot đi boot lại mãi vẫn treo ở màn hình HTC, cuối cùng format thẻ copy Android lại mới chạy đc

chamcham737877

reset dc mà, mình shutdown bằng icon trong bản ROM đó lun, hoặc chọt SR. Nhưng thời gian trong bản ROM đó lung tung wá, chỉnh xong wa Window lại sai, chỉnh tiếp.

Đang thử chạy bản Froyo xem thế lào :D
vào Market mà download mấy cái soft reset / Task manager về, bản Desire chạy 2 ngày rồi chưa bị gì ( chơi game thì có tiếng mà cuộc gọi thì vẫn chưa có ;)

jimbo

MÌnh up lại room ship roi chay thử cả 2 bản desire và 2.2 đều ngon mỗi tội quá tốn pin.Cuối cùng thì cũng chỉ để nghịch thôi :(

nguyenducthang

cách cài froyo thế nào? các bro chỉ em với. em xem trên sohoa.net chạy thấy mượt phết.

doquocanh

Không ăn thua, treo liên tục, mỗi lần rút pin ra là chạy lại từ đâu, quá lởm quá lởm...

Status
Không mở trả lời sau này.