• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

trantrungkienvt

chịu hết nổi ạ... tắt sạch widget đi mà nó cứ chơi cái trò treo màn hình lia lịa.... ko làm đc gì... hicccccc chắc sd card của em chuối. mà em có tiếc tiền đâu, mỗi tội hỏi mua sd xịn class 6 hông thấy ai bán

chắc em về lại với 1.5b + R8 thui, mai em đi chơi VT 2 ngày liền mà nó cứ tậm tịt thế thì em chết. em về với 1.5b rồi trong 2 ngày đó các bác cứ test 1.6c nhá, em về em lại đu theo...
bác thử dùng launcher pro hay awd launcher thay cho sense xem sao, em xài androi toàn xài 1 in 2 thằng đó
còn về vấn đề thẻ nhớ bác đừng tưởng cứ class 6 là xịn, thẻ em class 2 thôi nhưng tốc độ ghi là 17mb/s rồi (cái này chép 1 file 1gb vào thẻ bằng tera copy nó thông báo thế), trong khi cũng file đó chép trên thẻ class 6 samsung, kingston tốc độ chỉ là 10 - 12mb/s. bác ở hcm có thể ra 337 Nguyễn Thiện Thuật P1, Q3 Tp HCM nơi đó chuyên bán thẻ kingston chính hãng, còn ở hn thì có Phú Thái 46 Đại La, Quận Hai Bà Trưng, TP Hà Nội

caothanhhai

chịu hết nổi ạ... tắt sạch widget đi mà nó cứ chơi cái trò treo màn hình lia lịa.... ko làm đc gì... hicccccc chắc sd card của em chuối. mà em có tiếc tiền đâu, mỗi tội hỏi mua sd xịn class 6 hông thấy ai bán

chắc em về lại với 1.5b + R8 thui, mai em đi chơi VT 2 ngày liền mà nó cứ tậm tịt thế thì em chết. em về với 1.5b rồi trong 2 ngày đó các bác cứ test 1.6c nhá, em về em lại đu theo...

Chẳng hiểu các bạn thế nào chứ mình dùng từ hôm qua không có lỗi gì với 1.6c cài các loại, dùng các kiểu ...

chucuoihp

chào các Pro. có ai biết cách cài đặt mạng cho Andriod trên HD2 thì chỉ cho em với, am loay hoay máy ngày nay với em nó mà vãn không kết nối GPRS được, GPS & WIFI thì lúc được lúc mất,thế có đau không chứ ? rất thích vọc cái giao diện của Andriod mà không vào được mạng thì chán......... ngán bực bội quá !

Bạn không chịu khó đọc hướng dẫn thì còn bực nhiều

Setting > wifi & network > mobile network > APN ( set như WM )

1 số bản android bị hiện tượng set APN vào được xong enable wifi vào lại 3G không được có bài hướng dẫn của bác thanhhai cách đây tầm 6 7 trang gì đó

vettau

chào các Pro. có ai biết cách cài đặt mạng cho Andriod trên HD2 thì chỉ cho em với, am loay hoay máy ngày nay với em nó mà vãn không kết nối GPRS được, GPS & WIFI thì lúc được lúc mất,thế có đau không chứ ? rất thích vọc cái giao diện của Andriod mà không vào được mạng thì chán......... ngán bực bội quá !

Bạn phải nói là đang dùng bản WM và Android nào thì các Mod mới có thông tin cho bạn được chứ, dúng là dùng máy mà không có Internet thì bực mình thật nhỉ

neversad999

Chẳng hiểu các bạn thế nào chứ mình dùng từ hôm qua không có lỗi gì với 1.6c cài các loại, dùng các kiểu ...

cho mình hỏi. đang sài 1.6b >>> 1.6C, copy file DATA 1GB qua để còn dữ liệu có ảnh hưởng gì ko.

Tks caothanhhai

neversad999

bro có bán pin cho HD2 phải ko ạ, liên lạc thế nào đấy ạ, có ở Hn ko ạ, em đang cần mua 2 viên. bác add em bên YM nha: tolian_hoang

mình ko bán PIN. cty của mình là TKweb. quen anh bạn bán, chất lượng + giá tốt nên mua ủng hộ và có nhã ý tặng vài anh MOd rất nice của mình thôi.

mình ở TP, ai muốn mua PM, mình cho cái giới thiệu giá sẽ tốt hơn nữa.
thân.

stevenztruong

các bác cho em hỏi, em đã up room mattc 1.6c, máy chạy mượt mà, chỉ kẹt mỗi tội là ko turn on bluetooth dc, bác nào biết cách chỉnh chỉ em với, Thanks

phamnhuphongvt

các bác cho em hỏi, em đã up room mattc 1.6c, máy chạy mượt mà, chỉ kẹt mỗi tội là ko turn on bluetooth dc, bác nào biết cách chỉnh chỉ em với, Thanks

Mình dùng 1.6C cũng không có vấn đề gì, bản này chạy khá nhanh.
Nhưng không quay phim duoc, chụp ảnh hình như 5M
Và đúng là ko BLutooth duoc
lâu lâu vẫn hay đơ màn hình

vettau

Sao mình không cài được DroidExplorer trên PC nhỉ, nó toàn báo lỗi thôi (down từ trang Mod đưa lên)
@@@@ Bluetooth của mìnhTuneron tốt nhưng khi Pairing voi máy khác không nhận được

Chỉnh sửa cuối:

turkgen

@ancola66;
*mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c (1G data)_Mod by ancola66 27/8/2010 véion not connect HTC Sync ? .... please help !!

DukePham

Sao mình không cài được DroidExplorer trên PC nhỉ, nó toàn báo lỗi thôi (down từ trang Mod đưa lên)
@@@@ Bluetooth của mìnhTuneron tốt nhưng khi Pairing voi máy khác không nhận được
Dùng cách bác Ancola đã chỉ bên này nhé bác (dùng cosole ngay trên HD2)

songviet

Vừa cài 16c hôm nay, 3g, wifi khá ổn định hơn so với bản trước. Bác nào vào 3g ko dc vô chỉnh apn type thành defaul là ok

ghone1990

Cho e hỏi bản này có Fix Location hiển thị chi tiết hơn như bản trước không ạ.Thay vì hiển thị chung chung là hà nội thì thành hoàn kiếm hoặc Ba đình. Rom A66+ Mattc 1.3 lần trước có fix cái này mà.
Bác ÂN share cho em file cài font tiếng việt cho Android được không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

neversad999

chính xác là vậy:
-Nhưng không quay phim duoc ....
- Và đúng là ko BLutooth duoc.... nên ko sài tai nghe bluetooth đc NÊn đang chạy XE phải "móc" ẻm ra nghe
- lâu lâu vẫn hay đơ màn hình > cái này chưa bị

Vì zậy:
*mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6C >>>>> *mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6B ;)

trantrungkienvt

hình như bác ở vũng tàu nhỉ :D, em cũng ở vt đang làm việc trên hcm :D

Status
Không mở trả lời sau này.