• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

trinh12345

Các bác cho hỏi là các bác ko bị đơ màn hình là do tắt cái auto rotate hay là bản thân bản Android 1.6 mod by bác ÂN nó ko bị đơ màn hình?

vettau

Sang voc Andriod này mới thấy WM 6.5 bảo thủ quá, bố cục không hợp lý, không phát huy hết sức mạnh của màn hình đa chạm này, Đẹp thật, long lanh! cảm ơn các Mod!
các Bác chi hỏi là sao trong phần Contac nó không hiển thị được các contac có chữ cái là Đ, chỉ D là có thôi! chưa biết tại sao

chauo2

thấy các bác nhanh chân thi nhau test ma e sốt ruột quá!hix hix....
Mạng chỗ e rùa quá, đến giờ này vẫn chưa xong, down gần 3h rùi!

C

chiphoi2005

Guest
Híc, từ lúc tải đến giờ đã gần 3 tiếng đồng hồ rồi mà chỉ được có 64% thôi. Đau lòng quá, mà bác Ân cũng ác ghê quăng đâu không quăng quăng ngay cái megaupload này thì tải tới bao giờ xong. Tốc độ chỉ được từ 5Kb/sec cho tới 15Kb/sec là max mà đa số là 5Kb/sec không à. May là tải bằng IDM 6beta và đường truyền cáp quang đó, nếu tải thường chắc phải chờ lâu nữa huhu Híc

vatdnvn

Híc, từ lúc tải đến giờ đã gần 3 tiếng đồng hồ rồi mà chỉ được có 64% thôi. Đau lòng quá, mà bác Ân cũng ác ghê quăng đâu không quăng quăng ngay cái megaupload này thì tải tới bao giờ xong. Tốc độ chỉ được từ 5Kb/sec cho tới 15Kb/sec là max mà đa số là 5Kb/sec không à. May là tải bằng IDM 6beta và đường truyền cáp quang đó, nếu tải thường chắc phải chờ lâu nữa huhu Híc
Bác dùng cáp quang gì mà kì vậy. Mình dùng gói ADSL easy thấy tải bình thường từ 140Kb/s -->200 ko mà

vatdnvn

Ặc, sao hôm nay kì vậy ta. Bình thường down trên megaupload cũng đâu tệ như hnay, hay là do nhiều người down quá nhỉ

DukePham

Các bác cho hỏi là các bác ko bị đơ màn hình là do tắt cái auto rotate hay là bản thân bản Android 1.6 mod by bác ÂN nó ko bị đơ màn hình?

Em cũng tắt rồi mà vẫn đơ hoài... Kỳ quá... ko biết bác Ân và bác Hải có bị vậy ko? Cái bản gốc Mattc 1.5b + R8 thì ko bị.

caothanhhai

thấy các bác nhanh chân thi nhau test ma e sốt ruột quá!hix hix....
Mạng chỗ e rùa quá, đến giờ này vẫn chưa xong, down gần 3h rùi!

Ặc, sao hôm nay kì vậy ta. Bình thường down trên megaupload cũng đâu tệ như hnay, hay là do nhiều người down quá nhỉ

Ha Ha Ha, mình dùng từ chiều rồi =D>=D>=D>
Các bác phải đến nhà, xếp hàng ....
Nhìn thấy AdvMod một mắt ngủ, một mắt thức để canh Upload .... ngoài Di văng ( chắc Cook Rom nhiều quá nên vợ phạt không cho vào giường ) mới thấy thương cái nghiệp Vọc =))=))=))

caothanhhai

Em cũng tắt rồi mà vẫn đơ hoài... Kỳ quá... ko biết bác Ân và bác Hải có bị vậy ko? Cái bản gốc Mattc 1.5b + R8 thì ko bị.

Đơ thì có đơ, nhưng ít hơn các bản khác đấy - Tiếng khoảng 1 lần
Chắc hết hẳn thì phải tháng nữa bạn ạ

caothanhhai

Thead cũng đã 120 trang rồi, để tiện cho anh em tham khảo đề nghi bác Ân tách thành một Thead mới : Tại đó giới thiệu chuyên các Build của Nhà Ta và các yêu cầu thảo luận của các Mem PV

Các bạn thấy thế nào ?

caothanhhai

Bac ơi, thế có hơn cái Blue sea v12 ko ạ?

Blue Sea vưỡn là Blue Sea chứ - mình đang dùng v15 ngày khoảng ...... 10 phút =))=))=))
Với cá nhân mình Rom Windows chưa có bản nào vượt qua BlueSea (cá nhân thôi nhá) nên vẫn toàn tâm toàn ý bên Android

mình dang chạy bản * shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi_OK (Font Việt 23/08/2010) giờ muốn chạy bản này thì làm thế nào, có phải Format lại thẻ nhớ nhớ ! mình chưa hiểu vụ nâng cấp Android này, các Bác cho vài kinh nghiệm nhé

Bác chỉ cần thay thế Forder Android thôi - các folder do các chương trình của android sinh ra không cần phải xóa =D>=D>=D>
Chỉ Format thẻ khi có sự cố gì đó thôi

Chỉnh sửa cuối:

quan1984

Mình đã down về up rom cảm nhận của mình là nhanh, mượt tiếng to hơn các bản khác kết nối đều tốt.Nhưng khi vào quay camera thi báo lỗi thỉnh thoảng máy vẫn bị treo màn hình den xì ko biết có phải do mình sử dụng radio 2.11.50.20 nữa mong bác ân chỉnh sửa lại. 1 lần nữa cảm ơn bác rất nhiều

C

chiphoi2005

Guest
Chắc vậy quá, cáp quang ngoài tiệm net của ông anh đó mà. Chán thiệt, tiệm net mà sao tải chuối thế không biết nữa. Nghe nói là cáp quang 10MB của FPT, chắc con số này là giả quá. Híc

papawin

bản 16c này chạy nóng dữ không vậy mấy anh, em chạy bản matt 16 nóng quá chuyển sang shub 14c rồi, cho em xin vày ý kiến đi, cám ơn mấy huynh

vatdnvn

Theo thiển ý của em, mọi người chờ thêm vài hôm nữa, lúc đó chắc sẽ có bản mới fix một số lỗi hiện giờ. Lúc đó test luôn.
Còn hiện giờ em vẫn đang hài lòng với sub 1.4d + r8. Không có gì phàn nàn. Vụ 3G thì em ko để ý vì chẳng sài nó

vatdnvn

Best Radio for Android (test Darkstone froyo v1, v2.1, Mattcleo 1.6b, Shub's)

Hey guys, I didnt see any thread like this before so I think no one has taken the time to do this (hope to be right.) The thing is I tested the title listed Android Roms with different .50 radios raging from 2.08 to 2.12. I tested all this using MichyP R8, manusfreedom 11aug, and the used builds default kernels

I found specific radio irregularities that might be useful for the users out there who are still experiencing difficulties with their android builds and use this as a way to get a better result.

**Always remember that I have HSPL and therefore I can test other Radios. If you dont have HSPL, then you shoudnt do this.

All roms gave me the exact same response on both HD2s I own

R 2.08 - Robotic voice, overheating

R 2.10...26 - BSOD, constant screen freezes (more than usual)

R 2.11 - System freezed the first two boots on fresh install, some screen freezes afterwards but generally a improvement over all other.(BEST Result)

R 2.12 - Extreme battery discharge, overheats easily, low sound, signal takes longer to recover, signal constantly shuts down for over 10, 30 secs.

I will keep working on this. as far as I can tell, Radio 2.11.50.20 was the best of all. Im using SetCPU with Conservative 768mhz max/ 245 min. screen off 245/245 and I get around 15 hours of battery, almost no Screen freezes. I will be testing more Kernels and builds as they come out with good improvements in their respective readmes. Hope this was as helpful for you as it was for me.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=766451
Đại khái là tác giả muốn refer cho bản radio 2.11.50.20 là dùng tốt cho các phiên bản android hiện giờ

HopANZ

Từ chiều đến giờ em bị đơ màn hình đen thui, mấy phím cứng chỉ sáng đèn, màn hình không lên. Em bỏ 1.6c rồi, quay lại 1.5b, chờ bác ancolla66 mod tiếp bản khác hoành hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.