• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

neversad999

Thế này là hối lộ và nhận hối lộ đó nghen:p. Nếu có thể bạn gửi cho mình quả Yoobao, hết bao nhiêu mình sẽ trả chứ nhận không ngại chết:p .

bác thật là pro, biết chọn đồ chơi wá :D , chi phí ko đáng kể so với những gì bác đã cống hiến. tiếc là pin YOOBAO đó anh bạn lấy hàng mẫu tặng nên hiện tại ko có. em sẽ cố gắng book 1 quả tặng bác.

Sẵn tiện cho em xin cái link khác của "*mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c", thì megaupload down đc 15 > 50k ..... đến khi down xong chắc có bản 2.0 luôn wá

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Tổng kết bản 1.6c :
_ Chạy nhanh và mượt
_ Nghe gọi rõ
_ Kết nối OK
_ Lỗi camera : Tạm thời sẽ quay lại camera cũ
_ Lỗi màn hình Freeze và đen màn hình : Bệnh này tới thời điểm này thì bản Android nào cũng bị theo mình do những nguyên nhân :
+ Chất lượng thẻ nhớ
+ Tốc độ thẻ nhớ
+ Cài nhiều Widget ( Các Widget khi load rất nặng, nhất là các Widget liên quan đến hệ thống) >>> Load không kịp vì chạy trên thẻ nhớ>>> Freeze.

*** Tiếp tục nghiên cứu để tối ưu:p

PS Mình dùng Radio 2.12, thẻ nhớ 8G, Class 6 format Fat 32 - 64 kilobytes dùng từ tối qua đến giờ chưa Freeze phát nào :p

C

chiphoi2005

Guest
Bác nào không thích tải bằng megaupload thì qua đây tải bản của mediafire nha. Tải xong hết 3h đồng giờ và Up lên Host khác cho anh em tải đây
mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c của Bác Ân
http://www.mediafire.com/?k80kpkxgr571dxt

vettau

Cái vụ SetCPU này như thế nào nhỉ , nên để Max_Min bao nhiêu thì có lợi (hại) , nhất là trong mấy phần Profile…, mình nghĩ nếu để Max sẽ máy sẽ chạy nhanh và mượt nhưng tốn Pin đúng không các Bác, tóm lại Recomment là bao nhiêu cho Max và bao nhiêu cho Min! cảm ơn các Bác,
@@@Mình dùng Radio không được, FM tuner on xong là đứng im luôn không nhúc nhích!

Chỉnh sửa cuối:

chauo2

hik, e up rom v56 com5 cho winmo,và chạy bản 1.6c bị đơ liên tục,có lúc reset lại may còn k boot được vào android.

vettau

hik, e up rom v56 com5 cho winmo,và chạy bản 1.6c bị đơ liên tục,có lúc reset lại may còn k boot được vào android.
Dùng bản V57CO5 đi bạn, hoặc thử với bản WM khác xem mình thấy V57CO5 ngon ghê ta, âm thanh ngọt ngào như WM lại không đơ tí nào hết,

daica

ko down đc bản 1.6c từ megaupload chỉ 2-3kb, bạn cho xin mirror khác với
thanks

hpkhchgngh

bác thật tốt quá. link kia em donw nó báo tới mười tiếng... chắc chết..
cho hỏi camera bị lỗi j thế nhể

DukePham

Em phải vào Application tắt Force Close cái HTC Scene đi thì hình như nó mới đỡ treo màn hình :(

afriend

Các bạn cho mình hỏi , mình cài *mattc Leo + FRoyo w/Sense RC 1.6c (1G data)_Mod by ancola66 27/8/2010 Của phucvd .

_ có 1 số thắc mắc là , Mình không thể nào kết nối Android (HTC HD2) Kết nối với PC và kết nối internet qua cổng giao tiếp USB . Mình đã cài Phần mềm DroidExplorer và USB driver .... Không Biết mình đả chỉnh sai hay thiếu chổ nào để kết nối Android => PC => Internet qua cáp USB như BOT trong WinMo qua Sync ?

myGenio

nếu bác acola66 + phucvd thích thì cho em cái add + tel, em sẽ ship tặng mỗi bác 1cục galililliii hạu tạ cho cái box này và mấy cái ROm :)
ko có cái box này thì em chia tay pé HD2 này lâu lâu lắm rồi, chứ ko thọ hơn 1 tháng đâu :D

Pin Yoobao thì thì rất đẹp

bro có bán pin cho HD2 phải ko ạ, liên lạc thế nào đấy ạ, có ở Hn ko ạ, em đang cần mua 2 viên. bác add em bên YM nha: tolian_hoang

@Ancola không hiểu sao em chuyển từ SC sang Matt của bác mod thì ko boot dc cứ hiện chữ control off job khỉ gió rồi đúng im, có cần chỉnh trong Startup gì ko bác trước em có sửa thì mới hết lỗi trên, nhung trong Matt em ko thấy dòng cần chỉnh nên ko biết ra sao nữa.

Chỉnh sửa cuối:
C

chiphoi2005

Guest
Em phải vào Application tắt Force Close cái HTC Scene đi thì hình như nó mới đỡ treo màn hình :(

Sao mình dùng bản 1.6c này chưa hề thấy bị treo màn hình và đơ máy như các bạn phản ánh nhỉ:-?.
Máy mình dùng là con T-Mobile HTC HD2
Radio : 2.12.50.20_2 UpRom V57CO2 của Bác Quang và mới chép Android của Bác Ân hồi tối nay vì tải lâu quá nên chậm Test và chưa Overlock.
Bản này khi mới khởi động chưa hiệu chỉnh bất cứ gì mà cắm xạc Pin thấy nóng máy lắm nhưng sau khi chỉnh xong tất cả vào sử dụng thì máy mát lạnh như ở trong tủ lạnh>:). Về pin thì chưa biết vì đang xạc, WIFI, 3G chạy rất nhanh tùy theo mạng nha. Mọi cái khác mai Test tiếp, chắc phải sử dụng thằng này vài ngày xem sao đã rồi mới nói tiếp được.
Về thẻ nhớ thì làm đúng theo Bác Ân chỉ :
- Format thẻ theo 64kilobyte
- Radio khi UpRom 2.12

Cho em hỏi có ai bán phụ kiện của HTC HD2 không? Anh em thiệt tình bán hàng tốt, bảo hành, hậu mãi chu đáo và quan trọng nhất là rẻ nữa nha. Thankssssssss:D

DukePham

chịu hết nổi ạ... tắt sạch widget đi mà nó cứ chơi cái trò treo màn hình lia lịa.... ko làm đc gì... hicccccc chắc sd card của em chuối. mà em có tiếc tiền đâu, mỗi tội hỏi mua sd xịn class 6 hông thấy ai bán

chắc em về lại với 1.5b + R8 thui, mai em đi chơi VT 2 ngày liền mà nó cứ tậm tịt thế thì em chết. em về với 1.5b rồi trong 2 ngày đó các bác cứ test 1.6c nhá, em về em lại đu theo...

kidokito

chịu hết nổi ạ... tắt sạch widget đi mà nó cứ chơi cái trò treo màn hình lia lịa.... ko làm đc gì... hicccccc chắc sd card của em chuối. mà em có tiếc tiền đâu, mỗi tội hỏi mua sd xịn class 6 hông thấy ai bán

chắc em về lại với 1.5b + R8 thui, mai em đi chơi VT 2 ngày liền mà nó cứ tậm tịt thế thì em chết. em về với 1.5b rồi trong 2 ngày đó các bác cứ test 1.6c nhá, em về em lại đu theo...
E thấy trong thế giới di động có bán SDHC class 4 8G đó bác. Giá 625k thì phải... Em quên coi mất là hiệu gì...

Chỉnh sửa cuối:

lhoang

Các bác cho e hỏi một câu hơi ngố một tí. E tìm mãi ko thấy phần mềm nào format thẻ mà có thể điều chỉnh đc 64k như các bác nói. Bác nào co có cho e xin với. Phần mềm có sẵn trong Win xp của e ko điều chỉnh đc. Cho e hỏi thêm phần mềm test thẻ nào đáng tin cậy nhất trong androi.

dienluc510

chào các Pro. có ai biết cách cài đặt mạng cho Andriod trên HD2 thì chỉ cho em với, am loay hoay máy ngày nay với em nó mà vãn không kết nối GPRS được, GPS & WIFI thì lúc được lúc mất,thế có đau không chứ ? rất thích vọc cái giao diện của Andriod mà không vào được mạng thì chán......... ngán bực bội quá !

Status
Không mở trả lời sau này.