• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

rnr

Em làm rồi Bác ạ, vẫn lỗi, màn hình rất dễ bị treo cứng, cứ vào setup APN là treo. em cũng dùng Mobifone. nhưng nếu cắm SIM Vinaphone là vào luôn, ko cần setup gì cả

HopANZ

Mình đã chạy mượt bản Mattc 1.6b, test Benmark lên gần 1500, thấy bản này chạy ngốn pin cũng khá, thi thoảng đơ màn hình phải bấm phím khóa/end call rồi mở lại thì được.
Chụp hình xong không mở được hình để xem, phải vào menu Home, mở Gallery mới xem được.
Chạy TasKiller là treo cứng ngắc.

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

Vẫn đang hài lòng với shucraft 1.4d, chạy từ hôm qua đến bây giờ chưa treo, chưa lag, chưa hết pin. Dùng cái sence bên WinMo mãi cũng nhàm rồi, bây giờ xài bản này giao diện mặc định hóa ra lại thấy hay ^^

chauho

Các bạn biết cách set nhạc chuông thì chỉ mình với, chỉ set được chuông mặc định thôi, mình muốn set nhạc chuông theo file nhạc của mình không được

dat_knight

Vẫn đang hài lòng với shucraft 1.4d, chạy từ hôm qua đến bây giờ chưa treo, chưa lag, chưa hết pin. Dùng cái sence bên WinMo mãi cũng nhàm rồi, bây giờ xài bản này giao diện mặc định hóa ra lại thấy hay ^^

Bạn ơi,bạn có bị lỗi không chạy flash không.mình cũng dùng shubcraft 1.4d mà duyệt web không chạy được flash mặc dù mình đã cài rồi.???? có ai bị trường hợp tương tự ko?

DukePham

Các bạn biết cách set nhạc chuông thì chỉ mình với, chỉ set được chuông mặc định thôi, mình muốn set nhạc chuông theo file nhạc của mình không được
Lên Market cài Ringdroid là xong

edmundo2203

Mình dùng Matt 1.6b + R8 cũng bị lỗi 3G,ngoài ra khi bắt đầu boot xong bị F.C lúc cài đặt,phải tháo pin cài lại mấy phát mới được,chụp ảnh xong ko mở được Gallery.Chạy cảm giác cũng ko nuột lắm,thôi lại quay về Matt 1.5b + R5 vậy.Hix đợi hàng mới xem sao.

Chuẩn luôn Bác,e cũng bị lỗi 3G tương tự khi nâng cấp lên mấy phiên bản gần đây,chẳng biết khắc phục ra sao,giờ quay lại với 1.4c Mod Ancola + Kernel R8 chạy vèo vèo.:))

HopANZ

Mình có một thắc mắc nhỏ: Phần danh bạ sau khi sync từ Gmail về, mục Information/Notes nó xuất hiện rất nhiều ký tự 0x3c,0x00,0x73...... Phần này có nghĩa gì vậy các bác?
Làm thế nào để bỏ nó đi. Hiện tại, danh bạ của mình có đến hơn 1000, hầu như contact nào cũng có phần Notes này.

maiyeuemnn

Bạn ơi,bạn có bị lỗi không chạy flash không.mình cũng dùng shubcraft 1.4d mà duyệt web không chạy được flash mặc dù mình đã cài rồi.???? có ai bị trường hợp tương tự ko?

Mình vẫn xem phim online bình thường mà bạn, nếu cần thì vào market tải adobe flash player 10.1 về cài thử xem có được không nhé!

maiyeuemnn

Khi nào cả mattc và shucraft đều có bản final thì lúc đó bác An sẽ mod bản Rom cho chọn 1 trong 3 HDH khi khởi động nha!
em thanks bác cả 2 tay trước nè ^^

caothanhhai

Khi nào cả mattc và shucraft đều có bản final thì lúc đó bác An sẽ mod bản Rom cho chọn 1 trong 3 HDH khi khởi động nha!
em thanks bác cả 2 tay trước nè ^^

Cứ đòi được Voi đi đã rồi sẽ có Hai Ba Trưng

dat_knight

Mình vẫn xem phim online bình thường mà bạn, nếu cần thì vào market tải adobe flash player 10.1 về cài thử xem có được không nhé!

Vậy à,ko hiểu máy mình lỗi gì nữa.Mình đã vào market cài đi cài lại mấy lần rùi.khởi động lại rồi mà vẫn ko được.chỉ còn thiếu việc xóa sạch cài lại.Nhưng đang dùng ổn định ngại cài lại quá.Hic.điên quá!

myGenio

@Ancola bác Mod cho ea một bản Mtt thật là ngon dể dùng tiếng việt , giống như SC 1.4c Mod by Ancola.

Status
Không mở trả lời sau này.