• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
Cái 5800 của mình nó dính cái bệnh này từ lúc mới mua, ko hiểu vì sao ? Do đó nó ko thể nâng cấp firmware đc.Các bạn để ý cái phiên bản phần sụn nha :
change code lại up.up bằng jaf là hết thôi.thử xem

bosscarrot

Cái 5800 của mình nó dính cái bệnh này từ lúc mới mua, ko hiểu vì sao ? Do đó nó ko thể nâng cấp firmware đc.Các bạn để ý cái phiên bản phần sụn nha :
Sao cái phần phiên bản của bạn nó lạ thế nhỉ. KO up được bằng NSU thì bạn dùng JAF đi

littlecat

Có thể do lúc ấn nút nguồn hay cổng USB của PC, sau mỗi lần FLASH lỗi nên tháo PIN lắp lại và đổi cổng USB.

Nên kết nối ở các cổng USB ở sau máy là tốt nhất.

P.s: đây là theo kinh nghiệm, nếu ko đúng thì botay.com vì lúc trước mình có bị lỗi này 2 lần :D

Dù sao cũng cám ơn bạn nhưng mà mình cũng đã làm như vậy. Hic ! :(( thử nghĩ xem: bị trục trặc lỗi đó, mình tắt J.A.P, tắt P_Key, tháo cổng USB, tháo pin, lắp pin lại, cắm đổi cổng USB (toàn bộ các cổng đã được test nhận driver), khởi động lại P_Key, thực hiện flash lại = J.A.P từ đầu nhưng vẫn bó tay.
làm gần 100 lần trong 1 tuần lễ = 3 máy tính khác nhau, bây giờ bỏ cuộc luôn! :-/

bosscarrot

Nguyên văn bởi littlecat Xem Bài gửi
Các bác ơi!
Có bác nào khi up FW bị lỗi này ko?
Khi up đến Stage 2 thì J.A.P báo "cmd 17 block"
Mình đã thử 3 máy tính, đã cài lại win XP (SP3), cài NSU và PC suit mới nhất, máy đã nhận đầy đủ Driver của N5800.
Pin sạc đầy.
Flash hơn 30 lần (cho mỗi máy tính) mà vẫn bị lỗi này.
Cuối cùng ... stress luôn. Có Bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo với!!!!
Trước đây khi up lên V21 (bản cam) cũng bị vài lần, up khoảng 15 lần thì up được.
Chẳng biết thế nào nữa?!!!
Bạn thử như thế này xem máy tính nó có nhận ROM Driver của 5800 ko nhé.
Bạn tắt nguồn, rồi kết nối 5800 với máy tính. Sau đó mới bật điện thoại lên, cho win nó nhận driver ROM đã rồi sau đó dùng JAF sau. Ko biết winxp nó thế nào chứ win7 mình flash con 6300 thì phải làm như vậy chứ ko là nó ko nhận đc fone.

wavecamtu

Bạn chỉ cần update NSU phiên bản mới nhất là đc, kể cả là bản tiếng anh nhé.

foxcracking

Em vừa Update cho con 5800 của em bằng cách Kết nối wifi, Xem cấu hình *#0000* rồi chọn Updtate. Vẫn lên firmware 30.0.011 nhưng thấy DT vẫn ko có gì cải tiến cả, thậm chí chụp ảnh còn xấu hơn firmware 21.0.025 cũ nữa (ảnh bị hột nhiều hơn lúc chưa update).
Các huynh cho em hỏi: liệu Update như vậy có đầy đủ không hay phải download trọn bộ firmware về rồi flash bằng J.A.F mới có được những cập nhật đầy đủ??
Em rất chuối. Mong các huynh giúp em.

nthanhhaikt

mình đã úp lên FW30, nay máy bị lỗi mình muốn úp xuống FW21 có dc ko? Nghe nói làm thế sẽ die lun cái máy, điều này có đúng ko? Thanks

bosscarrot

mình đã úp lên FW30, nay máy bị lỗi mình muốn úp xuống FW21 có dc ko? Nghe nói làm thế sẽ die lun cái máy, điều này có đúng ko? Thanks
Downgrade là die luôn. Chỉ có mang ra care nó flash mới đc bạn à

Inuyasha1987

Đừng dại dow xuống, khốn khổ luôn đấy. Nếu máy bị lỗi thì plash lại là đc thôi chứ đừng có dow xuống 2.1

hunght1

xin hỏi: mình update lên v30,cài đầy đủ các phần mềm+hack.... Mình vọc nhiều quá nên fm *#7300# để cho máy nó nhẹ đi. Nhưng khi cài lại hack thì ko được nữa và mỗi lần cài như thế khi khởi động lại là máy lại bị đơ đơ, xin 1 lời khuyên của các bro.....thanks!

bosscarrot

xin hỏi: mình update lên v30,cài đầy đủ các phần mềm+hack.... Mình vọc nhiều quá nên fm *#7300# để cho máy nó nhẹ đi. Nhưng khi cài lại hack thì ko được nữa và mỗi lần cài như thế khi khởi động lại là máy lại bị đơ đơ, xin 1 lời khuyên của các bro.....thanks!

Cái này thì mình mới thấy lần đầu á, Bạn hack phone bằng gì thế, nó báo lỗi như thế nào.
Bạn thử format lại xem hoặc flash lại bằng jaf đi

hunght1

Mình hack bằng HelloOX2 2.01, lần đầu hack vẫn thấy bình thường. Sau khi format lại máy thì ko hack được nữa + bị treo máy luôn. Mỗi lần như vậy toàn phải format lại thôi:H.

boss113

Mình hack bằng HelloOX2 2.01, lần đầu hack vẫn thấy bình thường. Sau khi format lại máy thì ko hack được nữa + bị treo máy luôn. Mỗi lần như vậy toàn phải format lại thôi:H.
bạn thử 4mat 4 ngón (Xanh + đỏ + camera + nguồn) xem có hết ko ? nếu ko hết thì bạn flash lại xem

Inuyasha1987

Ấn ra sao bạn? Mình ấn toàn thấy khởi động lại thôi ah:L

Là bạn giữ 3 nút kia trước rồi mới ấn giữ nút nguồn sau nhưng hình như fải để pass mặc định 12345 mới 4mat đc, mình cũng ko chắc lắm vì lần mình hard 4mat là để pass mặc định còn sau này đổi pass 4mat bằng hard 4mat ấn mãi ko đc, cũng ngại cài lại ứng dụng nên ko kiểm chứng. Mà theo mình thấy thì hard 4mat cũng tương đương 4mat với *#7370#, nó đều đưa về tình trạng ban đầu lúc mình mới cài xong fw thôi mà. Nếu bị lỗi từ lúc plash fw thì có 4mat kiểu gì cũng vô ích

hunght1

Như vậy bây giờ mình up lại được ko? Sợ đang dùng v30 bản orange mà up lai v30 bị lỗi:H

boss113

Như vậy bây giờ mình up lại được ko? Sợ đang dùng v30 bản orange mà up lai v30 bị lỗi:H
bạn cứ up thoải mái miễn sao FW bằng hoặc trên FW cũ là đc ròi chứ đừng hạ FW nha vì sẻ chết nguồn

bosscarrot

Format 4 phím thì cũng là hardrest cả thôi. Một là flash lại firmware bằng JAF hoặc NSU đều đc cả. 2 là ra care.

Status
Không mở trả lời sau này.