• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật khi dùng Symbian

phuong98a

Tai nghe nào dùng cho N70 me là tốt nhất ?

mình vừa mua lại 1 con n70 me vẫn còn bảo hành đến tháng 8/2009 nhưng ko có tai nghe mình không biết là phải nên mua loại tai nghe nào thì tốt nhất vì mình có dùng thử tai nghe Nokia HS-23 chính hãng nhưng nghe chán lắm. tai nghe tàu cũng chán vậy theo các bạn thì nên dùng loại nào và bao nhiêu tiền vậy :(

anhdong208

mình thấy zai Nokia HS-28 cũng tốt lắm.nghe nhạc cực đã luôn.giá trên thị trường khoảng 150k thui.chúc bạn có những phút giây thư giãn cùng Nokia N70ME nha.

poison071089

Chạy ra hàng điện thoại: Anh ơi bán cho em cái tai nghe của N70ME, trả tiền, đi về.Hì:D. Tai của ME là sợi AD-47 và sợi trên là gì không nhớ nữa.Nói chung là nghe tạm tạm.

skytear

Vấn đề chụp ảnh

Không biết các bạn có để ý không hay chỉ có máy mình bị, khi chụp ảnh bằng điện thoại ấy (của mình là N72) có thể ấn nút ok để chụp hoặc nút camera bên hông máy để chụp. Nhưng khi sử dụng nút camera thì thời gian save ảnh rất lâu, và tự nhiên lại mọc ra thêm phần Saving image trong khi sử dụng nút OK thì ko bị. Có bạn nào bị như trên không? Cái này không hiểu là do lỗi firmware hay Nokia cố tình như vậy??? :-/

lovebaxa107

Vấn đề với máy N70 ME

Em đang dùng con N70 ME. Không hiểu tối qua thằng em nó nghịch ngợm máy thế nào mà các chương trình online (opera và chương trình chat) không thể mở được. Các chương trình khác thì vẫn chạy vô tư. Các bác cho em lời khuyên với. Thanks các bác trước

Eldest

vài vấn đề về N70

ông chú mình mới cho mình chiếc N70 , mình xài không quên nên pos bài này , mong các bạn hướng dẩn mình:(:)(:)((
1: mình không biết cách nào để có 1 hình nền full ngoài màn hình
2: máy không biết cài phần mềm log j , nhưng cứ 5s la tự khóa bàn phím liền , bạn nào biết cách khác phục , hướng dẩn mình
3:cách cài GPRS trên máy N70
4:có cách nào cài font tiếng việt cho N70 không, giống 02 chẵn hạn

mong các bạn giúp đỡ mình , thank nhiều

thanhtungsx

ông chú mình mới cho mình chiếc N70 , mình xài không quên nên pos bài này , mong các bạn hướng dẩn mình:(:)(:)((
1: mình không biết cách nào để có 1 hình nền full ngoài màn hình
2: máy không biết cài phần mềm log j , nhưng cứ 5s la tự khóa bàn phím liền , bạn nào biết cách khác phục , hướng dẩn mình
3:cách cài GPRS trên máy N70
4:có cách nào cài font tiếng việt cho N70 không, giống 02 chẵn hạn

mong các bạn giúp đỡ mình , thank nhiều

Mình xin đóng góp 1 số ý kiến dành cho bạn :
- Thứ 1 : Bạn muốn hình nền full màn hình thì chỉ còn cách dùng theme thôi . Có thể tải theme từ các trang wed hoặc nhờ người khác rành pc để tạo theme dùm bạn .
- Thứ 2 : Bạn xem lại phần mềm khóa phím tự động rồi chỉnh thời gian tự khóa phím lại là được thôi .
- Thứ 3 : Bạn muốn cài GPRS thì làm theo hướng dẫn của tổng đài bạn đang dùng . Nếu bạn xài mạng Mobifone thì cài tự động bằng cách nhắn tin với cú pháp :DK GPRS rồi gửi 994 rồi khởi động lại máy là xong .
- Thứ 4 : Bạn muốn cài font hiển thị 2 thứ tiếng là tiếng Anh và tiếng Việt thì trên diễn đàn có rất nhiều người up rồi ,bạn tìm đi nhé còn cài font tiếng Việt như con O2 thì ko có trên N70 đâu bạn nhé .
Chúc bạn thành công :D

Eldest

1: phải là theme mới full đc a bạn , hướng dẩn mình làm theme đc hok ,
2:mình đả test rất kĩ , nhưng không thấy phần mềm nào về log hết ,( 2 người kiểm tra lun đấy)
3: khi DK GPRS 994 rồi khởi động lại , mình vào đâu để bật GPRS ,

yeuchihan2015

format máy mình có nên để thẻ nhớ trong máy

format luôn ko hay là tháo thẻ nhớ ra rùi format ...hướng dẫn giùm mình cách

cài phần mềm nhe bạn vì sau khi format song thì mình ko pik làm sao để vô dc

thẻ nhớ nữa

ksomap

Gặp nạn với 5800

XIN CHAO
Mình mới sài con 5800 ExM hang công ty nhưng nó bị lỗi này cung thấy bực lem Pac nào đã sai nó rồi hay gặp rồi thì chỉ dum em với. Khi ai gọi đén cho mình thì nó vẫn chông ngon lành nhưng cầm lên tối thui màn hình, chẳng biết ai gọi cho mình nữa hay mình gọi đi cũng thế vào danh bạ láy số ra ok xong bấm gọi là tối thui à. Pac nào biết chỉ cho em vói em cũng nghich đủ mọi cách rồi. nhưng vẫn ko đc. Xin cam ơn nhiều 0905339665

kazaihappy

cho em hỏi cái này tí em có D720 muốn format hoàn toàn cả máy thì làm cách nào (giống format theo cách bấm goi+3+*+nguồn bên nokia đó)

muamuaha1122

cho em hỏi em có cái video đã ẩn đi rồi như khi em mỡ lên bằng RealPlayer coi xong tắt đi thì lần sau vào Realplayer mở open>mót rêcnt ckips thi vẩn coi dc. như vậy thì dấu dc gì đâu em ko bít xóa nó như thế nào .bác nào giúp em với.

MinhThang

Manager
XIN CHAO
Mình mới sài con 5800 ExM hang công ty nhưng nó bị lỗi này cung thấy bực lem Pac nào đã sai nó rồi hay gặp rồi thì chỉ dum em với. Khi ai gọi đén cho mình thì nó vẫn chông ngon lành nhưng cầm lên tối thui màn hình, chẳng biết ai gọi cho mình nữa hay mình gọi đi cũng thế vào danh bạ láy số ra ok xong bấm gọi là tối thui à. Pac nào biết chỉ cho em vói em cũng nghich đủ mọi cách rồi. nhưng vẫn ko đc. Xin cam ơn nhiều 0905339665

Qua BOX thảo luận V5 bạn nhé!

MinhThang

Manager
cho em hỏi em có cái video đã ẩn đi rồi như khi em mỡ lên bằng RealPlayer coi xong tắt đi thì lần sau vào Realplayer mở open>mót rêcnt ckips thi vẩn coi dc. như vậy thì dấu dc gì đâu em ko bít xóa nó như thế nào .bác nào giúp em với.

Ý của bạn là nói xóa cái gì? mình chưa rõ lắm, Pm ẩn file hay video.

muamuaha1122

là video đó bạn mình đã ẫn rồi nhưng khi vào xem thì bị đưa vào danh sách là xem nhiều nhất.ko biết làm thế nào cho khi mở lại ko có video đó trong RealPlayer.mình xài N70Me. ah bạn giúp mình cái này nửa nha.máy của mình hay tự động vào phần music của máy lắm,mà hễ bị vào là các chương trình dang chạy điều bị out ra hết ah.đặc biệt là đang chat vitalk. bạn coi giúp mình mình 4mat = 4 phím hoài nhưng làm ko dc hihi ko biết sao nửa bó tay rùi

anhhuy3650

minh đang xài 3650 nhưng 4mat bằng *#7370# hay 7780 đều không xóa hết dữ liệu đưa máy về trạng thái ban đầu được vậy mấy pro co cách nào cứu bồ không? thank