• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật khi dùng Symbian

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi nút edit trong n gage qd là nút nào vậy . thank

Bạn hỏi mà không có quote bạn đọc bài nào nên mình cũng không biết trả lời bạn sao cả :-?

Có phải bạn đang nói tới nút viết chì k?

9dragon

Các bác ah , đang dùng con N70. Em đã cài Nokiasui để sys giữa ĐT và PC. Em kết nối bằng bluetooth. EM đã cài cái bluetooth Dongle vào PC. Nhưng không thể kết nối 2 cái với nhau được. Các bác hướng dẫn giúp em với nhé
Thanks

thietvtec

Sorry các bác, em là lính mới tò te, mới lấy con N72, muốn cài themes nhưng cài vào máy rồi, nhưng kô thấy thay đổi gì cả???
Bác nào bít chỉ cho em với.

Cám ơn các bác.

leosanxin

cho mình hỏi: điện thoại SE P910i khi chọn contact SIM thi máy cứ hiện "readin SIM card" mà không đọc được. Khi thử SIm ỏ các máy khác thì vẫn bình thường.

Kojiro

Super V.I.P
Sorry các bác, em là lính mới tò te, mới lấy con N72, muốn cài themes nhưng cài vào máy rồi, nhưng kô thấy thay đổi gì cả???
Bác nào bít chỉ cho em với.

Cám ơn các bác.

Khi cài theme xong bạn phải vào phần Theme trên máy để chọn theme cừa cài để sử dụng thì mới dùng được chứ!

cho mình hỏi: điện thoại SE P910i khi chọn contact SIM thi máy cứ hiện "readin SIM card" mà không đọc được. Khi thử SIm ỏ các máy khác thì vẫn bình thường.

Đây không phải khu vực dành cho UIQ bạn à!

tuanhaanh

cho E hỏi n70 có chức năng ra lệnh bằng giọng nói k?Có thì chỉ dẫn giúp E với.Cám ơn trước nhé.

songthang

những máy không có nút enter có thể làm như thế này để xuống dòng (cho mọi loại máy :D)
bạn vào phần tin nhắn chọn phần cài đặt ---> chọn chữ ký--> để cho chữ ký là 1 ký tự trắng. mỗi lần muốn xuống dòng bạn chọn chèn chữ ký là nó sẽ xuống dòng cho bạn.
sau đó ấn lên trên để xóa 1 ký tự trắng thừa ở cuối dòng vừa xuống (tích kiệm được 1 ký tự :D)

Chỉnh sửa cuối:

lenhutminh

Mình dùng 6681, sau khi up mới thì mất phần log ghi lại các cuộc gọi đến và gọ nhỡ, có ai biết nó ở đâu để lầy ra không?
Còn nữa, lỗi mà hình chờ ở chế độ staby mà up lại hệ diều hành không hết thì do màng hình phải không các bạn, giúp mình với, thank!

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng 6681, sau khi up mới thì mất phần log ghi lại các cuộc gọi đến và gọ nhỡ, có ai biết nó ở đâu để lầy ra không?
Còn nữa, lỗi mà hình chờ ở chế độ staby mà up lại hệ diều hành không hết thì do màng hình phải không các bạn, giúp mình với, thank!

Up fw mới thì ko lấy lại log được nha bạn :D

Còn lỗi kia bạn không nói rõ là gì, nên không thể trả lời được.

thienttnguyen

N70 bị lỗi " No Network Converage"

hix hix, chào các bạn mình đang xài N70 ko hiểu sao máy của mình đang sử dụng tự nhiên bị mất sóng, biểu tượng của cột thu sóng ko có tín hiệu gì cả. Không biết đây là lỗi gì mong các bạn giúp đỡ .Thanks

belunhugo

hix hix, chào các bạn mình đang xài N70 ko hiểu sao máy của mình đang sử dụng tự nhiên bị mất sóng, biểu tượng của cột thu sóng ko có tín hiệu gì cả. Không biết đây là lỗi gì mong các bạn giúp đỡ .Thanks

Bạn thử tắt nguồn rồi mở máy lên lại xem còn hiện tượng này ko. Có thể là do chỗ của bạn bắt sóng kém, nên cột sóng bị tụt thôi..

Zenki

Super V.I.P
Máy bạn xài lâu chưa ? Hiện tượng này xảy ra khi bạn ở những nơi không có phủ sóng, hoặc dzo máy va chạm làm ăng-ten bên trong bị hư. Bạn thử so sánh với những đt khác xem dzo sóng nơi bạn bị yếu hay thế nào, nếu những đt khác vẫn có sóng đầy mà đt bạn cột sóng ko hiển thị thì có thể dzo ăng-ten bên trong bị hỏng :)

su30mk2

hik..kon n70 của em *#7370# xong nó vẫn nguyên cả chương trình lẫn danh bạ.....hik...hok đỡ đc

Kojiro

Super V.I.P
hik..kon n70 của em *#7370# xong nó vẫn nguyên cả chương trình lẫn danh bạ.....hik...hok đỡ đc

Chắc là do bạn có dùng font tiếng việt rồi :) Remove font đi là ok ngay nhé. Không thì mình 4mat 4 ngón, đãm bảo sạch sành sanh :D

Jehell

Mấy bác giúp em cài driver với ! Hix

Đây là vấn đề của em ! :(( ! Em xài N90 ! Điện thoại vẫn bình thường ! Và bản PC Suite 7.0.9.2 ! :(:)((

habaolinh

Super V.I.P
Bạn remove bản nokiaconetivity cable hiện tại đi, setup bản 6.85 vào rồi restart lại PC là ok.