• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật khi dùng Symbian

killerman911

khi mình mua N70 thì làm sao biết được đâu là N70 và N70 ME, nếu cửa hàng nó thay vỏ giống N70ME và up lên N70 thành N70ME thì làm sao mình kiểm tra được nhỉ?

LEDUY88

em xài K610i,mà sao đăng ký mạng GPRS hoài mà không được,mấy huynh chỉ giáo giùm

Seifer

Các bác ơi cho em hỏi máy em khi bấm phím 0 thì nó nhảy thnahf số 3 là bị gì thế??? Giúp em với em dang dùng con Nokia 7610!!! CHữa nó thế nào hả mấy bác

Hungpdahl

Well-Known Member
Các bác ơi cho em hỏi máy em khi bấm phím 0 thì nó nhảy thnahf số 3 là bị gì thế??? Giúp em với em dang dùng con Nokia 7610!!! CHữa nó thế nào hả mấy bác

Như vậy có khả năng do IC bàn phím bị chập,cách tốt nhất là thay con khác là được.Mang ra cửa hàng uy tín họ làm cho khoảng 50k thui.

Seifer

Cám ơn bác nhiều nhưng em đem ra tiệm họ cũng nói vậy nhưng cuối cùng lại ko sửa được là sao nhẩy???

Hungpdahl

Well-Known Member
Có thể họ không cao tay,ban này thường là như vậy mà.Do IC bàn phím gây ra.Thay rồi mà không được chỉ còn CPU thui.

poorman01

Các bác cho mình hỏi 1 chút:

Trước đây có nghe nói về chức năng của phím hình viết chì của các máy S60, có khỏang 4 chức năng hay nhiều hơn gì đó, đọc các bài viết trước cũng có nghe nói nhưng cũng chỉ hình dung được khoảng 2 hay 3 chức năng gì đó thôi.

Phiền các bác có thể tổng kết lại các chức năng chính của phím đó dùm được không?

Thanks rất nhiều

letoan

chao cac ban, tớ có con N70 thường nhưng kô chạy được WMA, giúp tớ với........!

Taki7610

Unlock_GSM
Các bác cho mình hỏi 1 chút:

Trước đây có nghe nói về chức năng của phím hình viết chì của các máy S60, có khỏang 4 chức năng hay nhiều hơn gì đó, đọc các bài viết trước cũng có nghe nói nhưng cũng chỉ hình dung được khoảng 2 hay 3 chức năng gì đó thôi.

Phiền các bác có thể tổng kết lại các chức năng chính của phím đó dùm được không?

Thanks rất nhiều

Mình thấy chức năng chính của phím bút chì rất hay là có thể "cắt hoặc dán hoặc chọn số trong danh bạ điện thoại để sao chép qua sim.

chao cac ban, tớ có con N70 thường nhưng kô chạy được WMA, giúp tớ với........!

Cài soft vào là chạy thôi bạn.Tham khảo thêm ỡ đây nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=725

Last edited by a moderator:

minhdung78

nhận yahoo mail bằng điện thoại?????

mình đang xài con N3230, không biết có cách nào cài đặt phần email tren máy để check mail yahoo không? Bác nào biết chỉ cho mình với. (mình xài viettel)

Anhtoitb

N3230 chạy Hệ điều hành Symbian OS v7.0s Series 60 UI.
Tin nhắn : SMS/MMS/Email/Instant Messaging

Bạn thử qua bên đó xem có phần mềm nào không?

yeuemnhieu

Cho em xin FIRMWARE của 6600 béo!

Bro nào có bản cũ cũng được post cho em xin. Thanks

Anhtoitb

Down FirmWare cho 6 béo về và Up lại, nhưng phải cẩn thận với việc Unlock Code để có thể sử dụng được ở Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:

yeuemnhieu

Trang link này toàn tiếng Châu Phi thôi em đọc không hiểu. Bro có thể cho em link cụ thể không? Thanks

Chỉnh sửa cuối:

lonelylove

Cho em hỏi cái này nhen !

Mấy bác cho em hỏi cái này nhen ! Em đang xài N90 xài HDH S60 1st hay 2nd gì đó ! Giờ em muốn chuyển nó qua 3rd xài đc hok vậy mấy bác ! Em chưa rành lắm ! Bác nào nói em gà thì em chịu thui ! Hixhix ! Mong mấy bác giúp đỡ em zới !

Anhtoitb

Mấy bác cho em hỏi cái này nhen ! Em đang xài N90 xài HDH S60 1st hay 2nd gì đó ! Giờ em muốn chuyển nó qua 3rd xài đc hok vậy mấy bác ! Em chưa rành lắm ! Bác nào nói em gà thì em chịu thui ! Hixhix ! Mong mấy bác giúp đỡ em zới !

N90 của bạn thuộc dòng S60v2 - Nokia Series 60 2nd edition và hiện N90 chưa hỗ trợ Up FirmWare bạn ạ.
Việc chuyển N90 sang S60v3 thì quả thật là khó quá, cái này chỉ có nhà sản xuất mới có thể trả lời được!

QSNB_online

Cái này chắc các bác dùng S60 cũng đã biết nhưng em xin được nêu ra để nếu ai đó chưa biết thì tham khảo.Để copy 1 số file khi send qua Bluetooth mà không save tự động được vào thẻ nhớ bạn dùng trình quản lý file (FileEx.. , SeleQ..) vào C/system/Mail/chọn mục đàu tiên và tìm theo thứ tự từ 1-9 và a-z đến khi nào thấy thư mục có chưa file thì bạn vào options/edit/copy.=> sau đó quay ra chọn ổ E (thẻ nhớ) và vào options/edit/pase là Ok.

Rose_killer

cho mình hỏi, trước đây mình dùng Ngage QD có Backup Contact thành 1 file .vcf, bây jờ mình chuyển contacts đấy sang PPC thì làm thế nào. Thêm nữa là trước mình có lưu cái thư mục system/mail vào PC rồi, jờ muốn đọc mấy cái tin nhắn trên đấy thì có fần mềm nào đọc đc ko? Thanks mọi người