• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật khi dùng Symbian

BatKid

Super V.I.P
máy 7610 của vợ tớ bị rơi giờ màn hình cứ nháy mãi là sao hả các mod?thank

Có 2 vấn đề:
- lỏng tiếp xúc
- màn hình do va chạm dẫn đến bị hỏng

cả 2 đều phải can thiệp vào phần cứng và phải bung máy, nếu máy còn bh cứ đem cho người ta kiểm tra, còn ngược lại phải sửa thôi khung giá có thể từ 100K - 500K :D

Nokialover

máy 7610 của vợ tớ bị rơi giờ màn hình cứ nháy mãi là sao hả các mod?thank

lật vỏ trươc của máy ra ,lấy đầu bút bi chọc vào lỗ cao su phía trên màn hình xem có đỡ ko . nếu ko đươc thì ra thợ người ta xem cho

Hungnokia3300

Well-Known Member
Minh đã thử 4mat như bạn nói rồi (N-Gage), lần đầu thì dữ liệu hay tất cả mất hết máy trở về trang thái ban đầu.Nhưng đến lần thứ 2,3....thi khi 4mat chỉ có là làm cho nó trở về như cũ (nghĩa là Orig) thôi.Mong ban sớm tra lời,máy mình bị gì

Bạn nói rõ một chút. Trở về như cũ là như thế nào? Nghĩa là các soft được cài trên máy vẫn còn nguyên chứ gì? Vậy có thể máy bạn đã từng được cài font tiếng Việt mà chưa gỡ nó ra khỏi máy rồi. Kiểm tra lại xem có không nhé bạn. Nếu có thì phải gỡ nó ra trước rồi mới format được.

N-gage thì chỉ có thể format bằng lệnh *#7370# mà thôi (format một cách triệt để), không dùng được quy tắc 3 ngón đâu. Còn lệnh *#7780# là lệnh khôi phục cài đặt mặc định của máy khi xuất xưởng nhưng mà không loại bỏ những thiết lập thêm vào máy sau đó.

Còn nếu vẫn không được nữa thì có lẽ máy bạn phải mang ra bác sỹ rồi :D

grafkakalot

Lúc trước xài Ngage QD, mỗi lần chơi game hay nghe nhạc hay chạy bất cứ chương trình gì thì mình có thể pause bằng cách ấn nút đỏ để thoát ra menu chính để làm việc khác, rất tiện vì sau đó mình có thể quay lại tiếp tục bằng cách ấn Menu vài giây.
Bi giờ xài N70, không thể làm được như vậy, ấn nút đỏ là thoát ra luôn, có cách nào để thoát tạm như Ngage không vậy các anh em.

PhamHoangVu

Theo mình chỉ có cách ấn vào nút menu là tiện nhất để thoát ra ngoài mà vừa kô tắt những soft đang chạy đi.

side_effect

Đúng là phục các bác ,em thuộc dạng ma nghịch điện thoại mà không phát hiện ra :))

grafkakalot

Khi sử dụng N70, khi vào Gallery, nó sẽ thể hiện tất cả các hình kể cả hình cool mà mình muốn dấu, kể cả khi đã đổi đuôi. Có cách nào để không hiện lên đưoc không, mình không muốn use pasword, phức tạp lắm. Anh em giúp với.

luckystar

Mình có 1 mẹo nhỏ về những file hình ảnh cũng như video không cho người khác xem (test trên Ngage) : dùng chương trình Seleq vào Properties của file đó chọn mục Hide : On thì khi đó khi vào các chương trình xem ảnh hay xem phim sẽ không hiển thị các file đó.
À có 1 lưu ý là : khi muốn xem thì bạn phải vào ngay file đó (dùng Seleq) chọn Open. Sau khi xem xong muốn giấu lại bạn phải nhớ Scan file lại trong chương trình xem phim đó (ví dụ như Smart Movie) thì khi đó file vừa mới xem sẽ biến mất trong danh sách)

Chỉnh sửa cuối:

lqcuong

sao máy của mình 6680, khi bấm *#92702689# chỉ hiện Dòng chữ Life timer và 00029:11 vậy? có ai giúp mình không?

hungrom

cac bro oi, có cách nào để remove font kô, do lúc em cài kpd 2.1, bay giờ muốn trở lại font bình thường, thì phải làm sao.

BinladenVN

XIn hỏi Nokia N70 đời đầu (ko phải cái muíc edition) là symbian 6.0 version nao vậy ??
Mình hỏi để biết cách down chuong trinh thich hợp.
Thx các bạn.

BinladenVN

N70 symbian s60 vesion 8.0 đó bạn.

Vậy là mình có thể dùng soft của S.60 1st và 2nd cài binh thuong phải ko bạn (tại mình thấy trong 4 rum thì phần mềm s.60 chỉ chia chia theo dạng 1st+2nd và 3rd thui)
nguyenpa:OK

Last edited by a moderator:

hugobosss

N70 mình lấy mấy file của 7610 cài vẫn bình thường mà, nhưng mấy file của N73 thì cài vô không được đâu.

NguyenDucDung

7610 là OS 7.0 cho nên dùng ̣đc cho N70 là phải
Còn N73 là 3rd rồi, ko thể dùng đc đâu, hiện tại đã có thêm OS 9.2, hình như software cũng như nhau - cṹng dùng dạng 3rd