• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

Cho mình hỏi 1 chút, thẻ nhớ mình bị virut nên phải format nhưng mình không format phone. Có mấy cái theme trước đây cài trên thẻ, sau khi format thì tất nhiên mất hết, mình muốn cài lại nhưng đều báo lỗi "Unnabe install" dù chọn cài vào máy hay thẻ. Vì vậy mình muốn hỏi không biết trên phone có thư mục nào chứa file của những theme đã cài trên thẻ (ngoài thư mục 10207114 nhé) để vào đó xóa đi xem có cài lại được không? Mình tìm mãi không ra, có thể đã bỏ sót chỗ nào đó mà không biết. Bạn nào biết giúp mình nhé. Mình cám ơn trước.

hackphone là cài đc à. còn không thì chỉnh ngày về 1-1-2008 là cài đc

hackphone là cài đc à. còn không thì chỉnh ngày về 1-1-2008 là cài đc

Format phone thì format thẻ luôn cho sách chứ virus nó nằm phần nhiều trên thẻ mà.

Ai bảo bác hack phone là cài được??? Theme đại đa số ko cần sign vẫn cài ngon. Bác chú ý nhá:|

Còn bác LIENHUONG thì mời bác format cả thẻ nhớ đi là xong:)

vodang05

Đây là cách cài game Ngage 2.0 trên các máy không được hỗ trợ.

Các máy phải được hack bằng CapsOn/CapsOff nhé. Và dành cho các máy có màn hình 240x320.

Mình chưa test vì máy mình là N95 có hỗ trợ cái này :D

Thực hiện như sau:

1. Install file cài đặt Ngage tại đây cùng với file autostart (file đính kèm)
Nó sẽ báo Symbian OS PIPS không được tìm thấy hay cái gì đó. Cứ nhấn để install đến Finish.

2. Install file pips_s60_1_2_SS (file đính kèm)

3. Bây giờ qua đây down 1 game nào đó về.

4. Copy file 20001079.txt vào c:\private\10202be9\ (file đính kèm)

5. Bật Caps on!!!

6. Install game bất kỳ rồi bắt đầu chơi nhé.

Tác giả đã test trên e65 , 5700xm, n73, n71, e51, 6110, 6210c

Chú ý: Với các máy cũng s60v3 nhưng màn hình khác 240x320 thì thử edit file 20001079.txt như bên dưới nhé, thay đổi các số màu đỏ theo màn hình máy bạn:

Mã:
0x00090002 string "nativewidth" 0
0x00090003 int [COLOR="Red"]240[/COLOR] 0
0x00090004 string "nativeheight" 0
0x00090005 int [COLOR="Red"]320[/COLOR] 0

Chúc các bạn may mắn! ;;)

File nGate.sisx co van de oi,fix lại link đi bác!

LIENHUONG

- tiny1990: hackphone là cài đc à. còn không thì chỉnh ngày về 1-1-2008 là cài đc.
- giot_tinh_cay_dang: Format phone thì format thẻ luôn cho sách chứ virus nó nằm phần nhiều trên thẻ mà.
Hình như 2 cậu không đọc xem mình hỏi cái gì thì phải, cứ thấp thoáng bảo không cài được cái gì là khuyên hack phone. Mình bảo format thẻ chứ không format phone nhé.

Kieu_Phong

- tiny1990: hackphone là cài đc à. còn không thì chỉnh ngày về 1-1-2008 là cài đc.
- giot_tinh_cay_dang: Format phone thì format thẻ luôn cho sách chứ virus nó nằm phần nhiều trên thẻ mà.
Hình như 2 cậu không đọc xem mình hỏi cái gì thì phải, cứ thấp thoáng bảo không cài được cái gì là khuyên hack phone. Mình bảo format thẻ chứ không format phone nhé.

Tình hình của cậu là sau khi Fomat thẻ rồi cài Themes ( cũ ) không được phải không . Thế này nhé , thử vào phần Applications -> App.manager chú ý nhìn xem tên chủ đề mình cài trước đây còn không, nếu còn thì remove đi .

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình của cậu là sau khi Fomat thẻ rồi cài Themes ( cũ ) không được phải không . Thế này nhé , thử vào phần Applications -> App.manager chú ý nhìn xem tên chủ đề mình cài trước đây còn không, nếu còn thì remove đi .

Không phải đa số theme đều nằm đó đâu nha đồng chí :D

@LIENHUONG: chỉ còn cách, 1 4mat máy, 2 tìm vào E:\Private\10207114\import xóa các theme không thích. Mà cách 2 bạn làm k dc thì mình nghĩ 4mat.

Kieu_Phong

Không cần Fomart đâu, thực tế themes đâu như ứng dụng phải cài vào mới chạy được . Với themes nếu không cài được thì có thể UnSiS rồi dùng đầu đọc thẻ , nếu hack rồi thì dùng X-plore Copy vào thẻ hay máy thì vẫn chạy ngon
Mình không bao giờ cài đặt Themes , toàn dùng cách trên :D . Bởi vì cài nhiều thì dễ dẫn đến Out Of Memory

Tiện đây thì nói luôn nhé : trong thư mục chứa Themes thường có 4 file dạng : *ini *mbm *aif & *skn Trong số đó thì file *ini chiếm dung lượng khá lớn nhưng chẳng được tích sự gì có thể xóa 'toẹt' đi chủ đề vẫn chạy ngon ( tets My N82 )
File *mbm là chứa hình ảnh nếu bạn biết dùng MBMTool có thể chỉnh sửa
File *aif chứa Icon
File *skn là tên chủ đề bạn có thể sửa dạng Hex để đổi tên

tal0v3t

ko cài mà làm như Kiều Phong ..thì nó có khai báo với registry của máy ko nhỉ

LIENHUONG

@LIENHUONG: chỉ còn cách, 1 4mat máy, 2 tìm vào E:\Private\10207114\import xóa các theme không thích. Mà cách 2 bạn làm k dc thì mình nghĩ 4mat.
Đúng là chẳng ai đọc xem mình hỏi cái gì, y như kiểu "Vua Lia" trong vở kịch "Sếch pia" ý. Tại mình ngại đi cài lại những cái vào máy nên... Mình bảo format thẻ thì còn đâu mà vào E:\Private\10207114\import nào nữa. Mà thôi, mình format máy luôn cho xong từ đêm qua rồi. Dú sao cũng cám ơn bạn Kojiro đã cho 1 ý kiến đúng: Format phone.

Kojiro

Super V.I.P
Đúng là chẳng ai đọc xem mình hỏi cái gì, y như kiểu "Vua Lia" trong vở kịch "Sếch pia" ý. Tại mình ngại đi cài lại những cái vào máy nên... Mình bảo format thẻ thì còn đâu mà vào E:\Private\10207114\import nào nữa. Mà thôi, mình format máy luôn cho xong từ đêm qua rồi. Dú sao cũng cám ơn bạn Kojiro đã cho 1 ý kiến đúng: Format phone.

Diễn gì thì tùy bạn nhận xét. Nhưng mọi người đã giúp bạn hết sức, đã kêu bạn 4mat máy, bạn không chịu. Mình kết lại thì bạn nói cả nhóm mình đều là "kịch sĩ".

Lần sau bạn hỏi chắc không có "kịch sĩ" nào giúp bạn đâu.

LIENHUONG

Làm gì nóng thế, có mỗi bạn bảo mình format phone thôi mà, với lại mình cũng có nói đúng 1 phần đấy chứ, trong bài hỏi đầu tiên mình đã bảo là format thẻ nhưng không format phone, các bạn rõ ràng "lia" nhanh quá thành ngược lại còn gì.
- Kojiro: 2 tìm vào E:\Private\10207114\import xóa các theme không thích.
Cài gì đúng mình mới nói thôi, nói ra thì mất lòng các bạn, mà không nói thì biết than với ai. Mình chỉ góp ý cho các bạn chứ không có ý châm chọc gì cả. Hay là các bạn thấy mình là con gái, cho là mình không biết gì.

Kojiro

Super V.I.P
Làm gì nóng thế, có mỗi bạn bảo mình format phone thôi mà, với lại mình cũng có nói đúng 1 phần đấy chứ, trong bài hỏi đầu tiên mình đã bảo là format thẻ nhưng không format phone, các bạn rõ ràng "lia" nhanh quá thành ngược lại còn gì.
- Kojiro: 2 tìm vào E:\Private\10207114\import xóa các theme không thích.
Cài gì đúng mình mới nói thôi, nói ra thì mất lòng các bạn, mà không nói thì biết than với ai. Mình chỉ góp ý cho các bạn chứ không có ý châm chọc gì cả. Hay là các bạn thấy mình là con gái, cho là mình không biết gì.

Bạn là trai hay gái không quan trọng (mà ai biết được điều này) Mình chỉ đưa ra các trường hợp cho bạn giải quyết. Bạn không chịu 4mat máy thì chịu thôi chứ sao bây giờ.

Nói chung, dù sao bạn cũng đã khắc phục xong, dừng lại ở đây là được rồi. Vậy nhé!

Cách xem/chỉnh sửa sys/system trên PC

Việc xem, chỉnh sửa các folder, file hệ thống trên PC rất tiện lợi cho việc tiến hành các thủ thuật dành cho hack phone hoặc nghiên cứu sâu hơn về hack phone:) Đây là cách để lấy các folder đó ra PC để tiện lơi cho việc nghiên cứu:)

Yêu cầu: Máy đã hack và đã cài mapdrive. Cái này mình mới post cách đây không lâu trong topic " phán bệnh cho N95 8G".

Tiến hành:

-Mapdrive là phần mềm tạo ổ ảo khi bạn xem bằng Xplore hay các trình quản lý file khác. Cách sử dụng phần mềm này trong topic đó đã nói qua ( nhớ là phải cap off trước). Các bạn tạo một ổ ảo dẫn trực tiếp đến các thư mục cần xem/chỉnh sưả như đã nói ở trên.
- Sau khi làm xong thì kết nối với PC suit, chọn mục file manager. Trong mục đó sẽ xuất hiện tất cả các ổ thực và ổ ảo, việc còn lại chỉ là copy những thư mục cần thiết rồi paste sang PC:)

Dẫn link cho mọi người !

Kojiro

Super V.I.P
Mới nghĩ ra 1 cái dành cho các bạn muốn nhẹ bộ nhớ máy :))

Vào C hay E:/resource/App thấy các file cài đặt ứng dụng trong đó không? giữ các file có đuôi là .r01 (tiếng Anh), .r96 (tiếng Việt) và rsc. Còn các file có .r* khác thì xóa hết. Nhẹ cũng được 1 ít, ví dụ như cái mobireader, game Ngage.

Chú ý là do máy mình đang dùng tiếng Anh nên các file có đuôi .r01 hay rsc, còn máy nào sài ngôn ngữ khác thì phải tìm hiểu kỹ mới xóa à nha. KJR không chịu trách nhiệm đâu.

Chú ý là phải DisableCaps của RomPatcher mới xóa được à.

hungO2nokia

Change Skin N-gage

Download file về giải nén xong các bạn install thẳng vào máy là ok.

hungO2nokia

Change icon N-gage​

Download file đính kèm về,giải nén.Muốn icon màu nào thì chép 2 file có đuôi .mif và .svg vào thư mục C/resorce/apps là xong.
Khởi động lại máy và thưởng thức nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.