• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

Đã xuất hiện lỗi.E dùng N95 thường.Chuyển cái này sang E thì máy lập tức bị lỗi các phần mềm liên quan đến Python và Mega.Vào manager thì thấy Python được cài vào E trong khi đó e cài vào C.Cop 102072c4 về chỗ cũ, khởi động lại cũng không được.phải gỡ cả bộ Python,Mega,Keypress thì lại ok.không cần cop lại 102072c4.Bác chủ topic up lên dùm để a e khác khỏi bị dính nhé:p

Chỉ dành cho máy đời thấp như N73 thôi. Còn N95 để trên C xài tốt chán bạn à

Mr_Tommy

Đây là cách cài game Ngage 2.0 trên các máy không được hỗ trợ.

Các máy phải được hack bằng CapsOn/CapsOff nhé. Và dành cho các máy có màn hình 240x320.

Mình chưa test vì máy mình là N95 có hỗ trợ cái này :D

Thực hiện như sau:

1. Install file cài đặt Ngage tại đây cùng với file autostart (file đính kèm)
Nó sẽ báo Symbian OS PIPS không được tìm thấy hay cái gì đó. Cứ nhấn để install đến Finish.

2. Install file pips_s60_1_2_SS (file đính kèm)

3. Bây giờ qua đây down 1 game nào đó về.

4. Copy file 20001079.txt vào c:\private\10202be9\ (file đính kèm)

5. Bật Caps on!!!

6. Install game bất kỳ rồi bắt đầu chơi nhé.

Tác giả đã test trên e65 , 5700xm, n73, n71, e51, 6110, 6210c

Chú ý: Với các máy cũng s60v3 nhưng màn hình khác 240x320 thì thử edit file 20001079.txt như bên dưới nhé, thay đổi các số màu đỏ theo màn hình máy bạn:

Mã:
0x00090002 string "nativewidth" 0
0x00090003 int [COLOR="Red"]240[/COLOR] 0
0x00090004 string "nativeheight" 0
0x00090005 int [COLOR="Red"]320[/COLOR] 0

Chúc các bạn may mắn! ;;)

mình cài ko đc bạn ah. Ko cài đc ngay từ bước đầu. Nó cứ quanh đi quẩn lại 1 chỗ ko tài nào tiếp tục đc. Đến lúc chọn bộ nhớ phone hay memory là nó quay lại như ban đầu bạn ah

Kojiro

Super V.I.P
mình cài ko đc bạn ah. Ko cài đc ngay từ bước đầu. Nó cứ quanh đi quẩn lại 1 chỗ ko tài nào tiếp tục đc. Đến lúc chọn bộ nhớ phone hay memory là nó quay lại như ban đầu bạn ah

Bạn test trên máy gì thế?

q630666

Cái này làm theo yêu cầu nha. FW mới của N95, N82 có thêm cái search ngoài Standby nhảy 2 dòng nhìn phát chán mà không biết làm cách nào bỏ. Đây là cách bỏ cái search nhé, có thể làm thêm mấy cái kia. Cách này dựa trên UID của các PM đó.

Cái này hồi đó cũng có up rồi (dùng RomPatcher) nhưng lần này hướng dẫn tỉ mỉ hơn.

..........

Anh em nào thấy khó khăn trong việc thự hiện thì có cách này đơn giản hơn nè: Down file bên dưới về. File 1 thì chỉ còn 2 dòng: shortcut và calendar. Nếu muốn hiện thêm WLAn thì down file thứ 2 nha. Chép vào đường dẫn của ổ C đã ướng được hướng dẫn bên trên.

Cho em cái mã hex của Calendar được không ?E không biết xóa cái Calendar ơ chỗ nào :(

anhtu_1990

Ok, tắt được rùi. Mà nó có cả quản lý bộ nhớ và ứng dụng nữa. Cũng hay !!!
Tắt được trình chơi nhạc mặc định rồi, nhưng phím Right Select vẫn là phím tắt vào trình nghe nhạc mặc định của máy, nên đôi khi bấm nhầm, lại phải mở Handy Task ra để kill. Có chương trình nào thay đổi nút này thành phím tắt vào 1 ứng dụng khác được không (trình nghe nhạc TTPOD chẳng hạn)? Mình thử dùng chương trình Smart Setting rồi, nhưng không được, nó chỉ tạo phím tắt bằng các phím số và phím * thôi, không cho phép thay đổi phím Right Select. Có cách khác không nhỉ ?

cái này trong chế độ chờ đó bạn . tự nhiên phím tắt mà nó lại để trong chế độ chờ :-??:-??:-??

q630666

Cách thay đổi hình báo hiệu ứng dụng đang chạy ẩn

Nhìn hình cho dễ hiểu
q630666
q630666

Để làm đc các bạn làm các bước như sau:
- Máy phải được hack và cài rompatcher bản auto patch đuôi sis, cái này ông Kojiro up trong mục thủ thuật hack phone rồi, các bác tự tìm nhé.
- Down file c2z dưới đây rồi chép vào thư mục E:/ Patches. Thư mục này có sau khi cài rompatcher, ko có thì tạo mới (Bạn phải vào ổ Z của phone theo đường dẫn z:\sys\bin\EFSrv.dll, lấy file EFSrv.dll, chép vào folder có file c2z.exe trên PC rồi nhấn vào file exe này cho nó chạy, nó sẽ tạo ra file c2z.rpm. File này mới là file ta chép vào E:/Patches)
-Dow file menu1.rar và menu2.rar 2 file này là 2 hình khác nhau để các bạn chọn.Sau đó copy 1 trong 2 file menu.mif vào C:/resource/apps/.
-Cuối cùng bạn vào RomPatches Chọn Apply c2z chọn chế độ auto.
Xong.Khởi động lại máy và thử để ẩn 1 chương trình vao chiêm ngưỡng thành quả.
Muốn thay đổi bạn chỉ việc cop đè file Menu kia lên.Hoac không thích thì bạn vào RomPatches Disable và Rem.from auto rồi khởi động lại là Ok.

Một số Icon mới up tại Đây

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

Cái này làm theo yêu cầu nha. FW mới của N95, N82 có thêm cái search ngoài Standby nhảy 2 dòng nhìn phát chán mà không biết làm cách nào bỏ. Đây là cách bỏ cái search nhé, có thể làm thêm mấy cái kia. Cách này dựa trên UID của các PM đó.

Cái này hồi đó cũng có up rồi (dùng RomPatcher) nhưng lần này hướng dẫn tỉ mỉ hơn.

Xem ảnh (trước và sau khi làm nhé)

...........
Anh em nào thấy khó khăn trong việc thự hiện thì có cách này đơn giản hơn nè: Down file bên dưới về. File 1 thì chỉ còn 2 dòng: shortcut và calendar. Nếu muốn hiện thêm WLAn thì down file thứ 2 nha. Chép vào đường dẫn của ổ C đã ướng được hướng dẫn bên trên.

cho e hỏi là e dùng n81 8gb đã hack phone e làm theo đúng hướng dẫn như trên mà luc e active Standby thì nó vẫn y nguyên ko thây đổi gì cả vậy là sao a .mong các bác chỉ gium e với a

Kojiro

Super V.I.P
cho e hỏi là e dùng n81 8gb đã hack phone e làm theo đúng hướng dẫn như trên mà luc e active Standby thì nó vẫn y nguyên ko thây đổi gì cả vậy là sao a .mong các bác chỉ gium e với a

Cách này không biết có dùng được cho n81 không do thấy tác giả nói dùng trên N95, N82 bạn à. Mình test trên N95 thì ok.

q630666

Xóa logo mạng cách đơn giản nhất

Muốn xóa logo mạng bạn chỉ cần dow file bên dưới về giải nén và cop vào thư mục C:\Private\10000850\.. rồi khởi động lại máy là xong

nguyenson_44

Cách dấu các ứng dụng không cần phần mềm.​

Các bạn chỉ việc DisableCaps hay CapsOff, dùng trình quản lý file truy cập vào đường dẫn private> 10003a3f > import > apps>. Muốn dấu ứng dụng nào thì di chuyển file .rsc tên ứng dụng muốn dấu qua thư mục khác (Others chẳng hạn). Ứng dụng đó sẽ biến mất trong giao diện Applications.

Muốn hiện lại thì chép file .rsc đó vào lại đường dẫn trên là ok.

Tôi có cách làm mới đây:
Cũng làm như cách của bạn được, nhung thay vì "di chuyển file .rsc tên ứng dụng muốn dấu qua thư mục khác (Others chẳng hạn)" thì tôi lại sử dụng Xplore vào Menu > File > Attributes và chọn "hidden". Sau đó restart máy lại là xong.
Nếu muốn app hiện ra lại thì ta cũng vào đường dẫn trên bỏ mục hidden cho app đó là OK thôi.
Duy chỉ có điều: VD tôi đang sử dụng Pm Phonepilot (chặn cuộc gọi đa năng) chay thường trực trong máy kể từ khi máy được restart. Sau khi tôi hidden nó đi, khời động lại máy thì PM này không khởi động chạy ẩn như mong muốn được. Vì vậy theo tôi: chỉ nên giấu những Pm nào mình không thường xuyên Sd mà thôi. Mình chưa thử dùng cách như: SD Pm handy task man để restart Pm đã dấu không biết có được không? Việc này để bác nào có hứng thú tìm hiểu them vậy ! ;;)

nouvu2372

Thay Đổi Màn Hình "Shutdown" Trên Máy Của Bạn

Điều kiện:
Máy của các bạn đã Hack
Và đã cài Rompatcher

Hướng Dẫn:
1.Download file ".rmp" về máy
2.Chép file này vào thẻ nhớ ở thư mục "patches" (nếu không có cần tạo thư mục)
3.Download tiếp tục các màn hình cho trước (nó có dạng file ".mif")
4.Copy file "sysap.mif" vào C theo đường dẫn C:/resource/app/sysap.mif
5.Vào Rompatcher chọn áp dụng (Apply)
6.Khởi động lại máy sẽ thấy thành quả :-/ hay hậu...quả
7. Coi minh họa nè http://www.youtube.com/watch?v=qa5P8ZwF-Mc

Cập nhật thêm hình ở trang3

Hình minh họa

Trước khi làm

Sau khi làm

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.