• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

toichingage

chao ! cho mình hỏi may mình đã làm các bước unlock và nó vẫn:
IPL : 2.20.0001
SPL: 2.15.0001
và bây giờ khởi động nó chỉ vào tới bootloader. như vậy la vẫn chưa unlock fai ko bồ. như vậy giờ ta phải làm j . có thể dùng bản ROM nào để khôi phục lại được.. các bạn cho xin ý kiến

mình bị trường hợp này hoài .sau mỗi lần up rom thất bại. vầy nhé ,bạn kiếm bản rom pv_temp (trên forums có đấy) up lại là ok máy về lại như cũ ! thân

máy bạn như mình thông số spl như vậy là chưa unlock đâu mà cẩn thận đụng chạm thằng spl này là dễ "chia tay hoàng hôn" lắm đấy.mình nói những gì mình biết thôi .nên tham khảo thêm về cái vụ spl nhé

Last edited by a moderator:
jumSPL trong máy hay là bằng PC hay là PPC? cám ơn bạn trả lời nha.hihi
Có 2 tools 1 trên PPC và 1 trên PC...:)

mình bị trường hợp này hoài .sau mỗi lần up rom thất bại. vầy nhé ,bạn kiếm bản rom pv_temp (trên forums có đấy) up lại là ok máy về lại như cũ ! thân

máy bạn như mình thông số spl như vậy là chưa unlock đâu mà cẩn thận đụng chạm thằng spl này là dễ "chia tay hoàng hôn" lắm đấy.mình nói những gì mình biết thôi .nên tham khảo thêm về cái vụ spl nhé
Khi úp rom mà bị bất cứ 1 lỗi gì xảy ra như mất điện, mất kết nối,... thì các bạn úp bản rom PV_Temp để cứu máy, còn máy đã HardSPL rồi thì không cần úp bản nào cũng được... Chíp G4 thì nên cẩn thận với HardSPL nhé kẻo thành cục chặn giấy đấy...:D

duongnk

Ấy đừng, của em cũng như vậy nhưng em đã khắc phục được rồi đấy, Khi màn hình như này mình up lại rom 5.0 lại ngon đấy các bác ạ.
Chính em lúc đầu cũng rất lo sau liều chạy thử lại thấy OK
Mùng quá!

mutsutachi

cho mình hỏi cái lun mấy bro ơi. cái o2 neo của mình đang sài bình thường tự dung giờ nó ra bootload der lun rùi.giờ up rom ship nó cũng ko chịu nữa thế thì có cách nào mà chạy lại cho nó ko các bro. chẳng biết nó bị bịnh gì nữa. hichi. mong hồi âm cảu mấy bác! thân cám cơm các bro

cho mình hỏi cái lun mấy bro ơi. cái o2 neo của mình đang sài bình thường tự dung giờ nó ra bootload der lun rùi.giờ up rom ship nó cũng ko chịu nữa thế thì có cách nào mà chạy lại cho nó ko các bro. chẳng biết nó bị bịnh gì nữa. hichi. mong hồi âm cảu mấy bác! thân cám cơm các bro
Sao lại đang xài bình thường lại vào Bootloader được ??? Bạn úp thử bản Prophet_PV_Temp xem thế nào... Bạn cho mình thông số SPL ở màn hình Bootloader nhé...

mutsutachi

thì mình thay chuyển qua sài cái khác thử rồi sau đó 2ngay sau cần tới lại quay về sài o2 neo thì nó như thế bạn ạ
thông số là IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
mình th72 bản temp của đức nhưng ko đc để mình thử lại bản của bạn send xem sao. thanks bạn rất nhiều.

mutsutachi

con mình bịnh phần cứng mình chữa xg rồi thanks all.giờ chỉ còn bị kẹt cái lỗ tai nghe ko nghe dc chỉ sài tai nghe đc.cái này chắc phải đem ra tiệm thay qua
buồn thiệt
hihi

tatthanh_it

lỗi sau khi uprom
bootloader của em hiện nhu sau
ipl 2.20.0001
spl chỉ hiện 2.20
bây giờ up rom ship hay rom NVID đều ko dc
bro giúp em với
thanks

Bạn úp bản PV_Temp chưa ? Bản rom đó không chứa 2 thành phần IPL và SPL nên có khả năng sẽ úp được...

để em thử nhưng sơk ko ổn vì SPL có vấn đề mà
em thử up rom NVID dc 80% thì báo lỗi
Báo lỗi là đương nhiên vì thực chất bản rom NVID chỉ là bỏ qua (đánh lừa) công đoạn kiểm tra ID của máy thôi, còn trong file nk.nbf vẫn chứa 2 thành phần IPL và SPL đấy. Bạn cứ úp bản PV_Temp chắc chắn sẽ ok ngay...

tatthanh_it

Báo lỗi là đương nhiên vì thực chất bản rom NVID chỉ là bỏ qua (đánh lừa) công đoạn kiểm tra ID của máy thôi, còn trong file nk.nbf vẫn chứa 2 thành phần IPL và SPL đấy. Bạn cứ úp bản PV_Temp chắc chắn sẽ ok ngay...

em thu PV_temp ko dc ah
làm mấy lần đều báo lỗi kiểu tiện ích ko phù hợp cần sử dụng bản cao hơn gì đấy

tatthanh_it

Bạn chụp hình báo lỗi đó xem nào, như này khó đoán quá, nếu nặng là có thể chết DOC đấy...
vâng em đã chụp hình
su dụng rom NVID
khi chạy đc 80% thì nó bao như thế này

khi chay PV_temp thi nó báo

Chỉnh sửa cuối:

rainbowing

Mình mới mua máy chip G4 đã HardSPL rồi đang dùng wm6.5 giờ muốn vọc vạch thay rom khác thì lúc up có cần SPL nữa ko hay cứ down về up tẹt nhỉ :D

Mình mới mua máy chip G4 đã HardSPL rồi đang dùng wm6.5 giờ muốn vọc vạch thay rom khác thì lúc up có cần SPL nữa ko hay cứ down về up tẹt nhỉ :D
Nếu đã HardSPL rồi (chỉ số SPL là 2.G4.4PDA) thì bạn cứ úp rom thỏa mái...

rainbowing

Vậy có nghĩa là chỉ cần down rom cắm máy up bt thôi là đc à bạn. Tại mình lần đầu xài mà lại dùng win vista đâm ra cũng mù tịt, đọc hướng dẫn rồi mà vẫn ong ong - -

Vậy có nghĩa là chỉ cần down rom cắm máy up bt thôi là đc à bạn. Tại mình lần đầu xài mà lại dùng win vista đâm ra cũng mù tịt, đọc hướng dẫn rồi mà vẫn ong ong - -
Úp rom trên Vista & 7 đã có bài hướng dẫn trong BOX này rồi, bạn cứ down rom rồi cho vào tools úp rom và úp, chú ý chạy đúng file dành cho G3 hay G4 nhé...

rainbowing

À thế up xong mình có cần HSPL nữa ko, tại thấy bảo chip G4 HSPL khá nguy hiểm mà thường sau mỗi bài up rom lại thấy có dòng khuyên HSPL để hoạt động cho tốt - -