• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HD2 T-Mobile up nhầm ROM của HD2 thường?

phuonghl83

Hu hu, tình hình là em úp nhầm bản rom HD2 cho con HD2 Tmobile của em, sau khi hoàn tất 100% máy báo Hoàn tất quá trình úp và tự khởi động lại. Nhưng sau đó máy không lên nữa, bật không lên, cắm máy tính không nhận.

Có ai giúp em được không, chết mất :((.

Em xin cám ơn.

duytnt

Bạn đưa về chế độ Bootloader được không. Nếu không chắc phải nhờ các cao thủ rồi

stadiumtuong

-Bạn vào BootLoader xem dược không, giữ phím volume down + nút đỏ (power)
-Nếu vào được màn hình BootLoader của HSPL thì chỉ cần cắm dây usb thì máy tính nhận ra được rồi up lại rom khác thôi bạn ah

phuonghl83

Máy em không vào được bootloader , ấn power cũng không có phản ứng gì cả :((, như 1 cục gạch đúng nghĩa, làm j nó cũng cứ trơ ra

dale89

Máy em không vào được bootloader , ấn power cũng không có phản ứng gì cả :((, như 1 cục gạch đúng nghĩa, làm j nó cũng cứ trơ ra

bạn đã bấm chính xác nút power + down volume cùng 1 lúc chưa.bạn giữ thật lâu xem

trinh12345

Bác nên bấm thế này, nhiều khả năng được.
Bác bấm và giữ nút volum up, trong lúc đang giữ nút đó thì bác ấn 1 nhát vào nút màu đỏ (nút giập máy đó bác) rồi thả tay ra luôn (ko được giữ nút đỏ nha, chỉ ấn 1 nhát là bỏ ra luôn). Chờ 1 tý là hiện ra màn hình bootloader thôi.
lưu ý là trong toàn bộ quá trình thao tác, bác tuyệt đối ko được bỏ nút volum up ra nhé, chỉ khi nào thấy màn hình 3 màu hiện lên thì bác mới được nhả nút volum up ra.

PhamQuang

Manager
Hu hu, tình hình là em úp nhầm bản rom HD2 cho con HD2 Tmobile của em, sau khi hoàn tất 100% máy báo Hoàn tất quá trình úp và tự khởi động lại. Nhưng sau đó máy không lên nữa, bật không lên, cắm máy tính không nhận.

Em xin cám ơn.

Bạn nên mô tả lại các bước bạn đã làm khiến máy HD2 T-Mobile của bạn thành "đen ngòm" như vậy đi.
Mình nghi là bạn còn làm gì khác nữa kia, chứ nếu máy HD2 T-Mobile tuân thủ bước đầu là cài HSPL, sau đó Up ROM thì có Up ROM của HD2 thường cũng chẳng đến nỗi như máy bạn nêu trên.
Còn nếu máy của bạn chưa chạy HSPL, đơn giản là sẽ Up bị lỗi, không thể Up được vì ID không phù hợp....
Hãy nói rõ quá trình bạn "phá" máy, may ra có cách cứu, chứ kêu như bạn là không đúng sự thật.
Chỉ có Up ROM bằng thẻ nhớ mới có thể có hiện tượng trên vì làm chết SPL...

HopANZ

Bạn nên mô tả lại các bước bạn đã làm khiến máy HD2 T-Mobile của bạn thành "đen ngòm" như vậy đi.
Mình nghi là bạn còn làm gì khác nữa kia, chứ nếu máy HD2 T-Mobile tuân thủ bước đầu là cài HSPL, sau đó Up ROM thì có Up ROM của HD2 thường cũng chẳng đến nỗi như máy bạn nêu trên.
Còn nếu máy của bạn chưa chạy HSPL, đơn giản là sẽ Up bị lỗi, không thể Up được vì ID không phù hợp....
Hãy nói rõ quá trình bạn "phá" máy, may ra có cách cứu, chứ kêu như bạn là không đúng sự thật.

Bác mần như ý của bác PhamQuang nhé. Nhớ lại coi đã HSPL chưa. Trước tôi thấy có người cũng dính đòn này rồi, chưa HSPL mà up rom nhầm là toi. Cần làm theo hướng dẫn của cao thủ chứ làm theo gà...mờ như tui thì tiêu. Thành cục chặn giấy đó.

phuonghl83

Vâng trình tự em làm rất chuẩn theo hướng dẫn trên PDA Việt :
1. Ban đầu máy em đang rom tiếng Đức, chạy 6.5 chuẩn
2. Em down và HSPL như hướng dẫn, sau đó down rom ở đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-★-LINKS-SHIP-ROM-WM6.5-CHO-HTC-HD2-(Leo)-★ (rom Europe - vì em nghĩ hàng Tmobile Europe nên down rom đó)
3. Chạy rom ( chạy hoàn toàn bình thường các bước, về bootloader bình thường, chạy thanh % từ 0-100% đầy đủ)
4. Sau khi chạy hết 100% thì trên PC báo Susscessful và Restart PPC.
5. Từ lúc HD2 restart thì đen xì luôn không lên gì nữa :((

Chính vì vậy nên em lên đây cầu cứu các cao thủ nhờ giúp đỡ :((

0945605567

Con máy mình mới mua 2 tuần, đang dùng HSPL ngon lành ngu người đi up HSPL bản thấp thế là cũng toi như bạn.
Đành fải ra 171 Thái Hà, mất 500k họ chạy lại flash là được . Có điều tiếc máy mới bị vọc ... mà vọc rồi sau này có vấn đề j tiếp theo thì cũng khó nói :(
Theo mình thì jờ vẫn chỉ có cách tháo máy để chạy lại flash thôi bạn à.
PS. Mình thấy ở Thái Hà cũng ổn lắm nhưng chắc số mình đen , sau 2 tuần cái chỉnh volume bên ngoài bị chết ( bảo chập mạch do ngấm hơi nước ), 2 tuần tiếp theo cái wifi jờ ko nhận được mạng nào ( nhưng khi thực hiện rounter để laptop kết nối thì vẫn thấy hiện ra của con HD2 nên chưa biết wifi đã chết hẳn chưa ) Kinh nghiệm đau thương chia sẻ với bạn !

thinhletien

Vâng trình tự em làm rất chuẩn theo hướng dẫn trên PDA Việt :
1. Ban đầu máy em đang rom tiếng Đức, chạy 6.5 chuẩn
2. Em down và HSPL như hướng dẫn, sau đó down rom ở đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-★-LINKS-SHIP-ROM-WM6.5-CHO-HTC-HD2-(Leo)-★ (rom Europe - vì em nghĩ hàng Tmobile Europe nên down rom đó)
3. Chạy rom ( chạy hoàn toàn bình thường các bước, về bootloader bình thường, chạy thanh % từ 0-100% đầy đủ)
4. Sau khi chạy hết 100% thì trên PC báo Susscessful và Restart PPC.
5. Từ lúc HD2 restart thì đen xì luôn không lên gì nữa :((

Chính vì vậy nên em lên đây cầu cứu các cao thủ nhờ giúp đỡ :((

Chạy HSPL xong đã kiểm tra lại trong bootloader chưa bác?
Chạy có đúng HSPL ko?
Nếu down rom ship về up thì thường rất an toàn, nên lỗi trên hơi khó hỉu, mình có 1 cách tếu tếu thế này, chả là lần trước, có làm 1 con HD2 cho đứa bạn, cũng té y chang, mồ hôi ra như tắm, chết ngắc, ko lên gì cả, y như cái chặn giấy, nhưng tháo sim, tháo pin, để vậy, nửa buổi. Về đút pin vào, bấm để đưa máy vào boot loader, lại hiện ra, up lại rom, hết chết @.@
Đến giờ cũng ko hiểu tại sao nữa. Vì nghe ra phản khoa học, nhưng bác cứ làm xem, tháo pin ra, để cái máy chừng hơn nữa ngày, rùi cắm lại, bật vào bootloader, bít đâu.......... ăn may như mình :ar!

DucLong

Super V.I.P

Em xin cám ơn.

Đã có cảnh báo ở đây mà các bạn không chịu đọc: http://www.pdaviet.net/showthread.php?87988-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-HD2-1024-(LEO)/page31
Bây giờ bạn gỡ pin ra để ngoài khoảng 8 h để pin trong của máy cạn sau đó gắn vào rồi thử đưa máy về Bootloader xem có được không, nếu không được thì chỉ có cách chạy lại chip flash.

minhlc1958

Active Member

Em xin cám ơn.

Bạn lấy pin ra sau 15s lắp vào ấn giữ nút giảm âm lượng và ấn giữ nút tắt mở máy nếu màn hình lên 3 màu thì tiến hành up Rom
Làm cầu may đi bạn, chúc may mắn

hoangkhoimobile

Tình trạng của bạn là máy đã mất boot nên gắn vào máy tính không nhận.Bạn ở đâu nếu ở sài gỏn thì có thể contact vớii mình.Sure cứu lên được 100%.
693 Đường 3/2 F6 Quân 10

Chỉnh sửa cuối: