• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HD2 T-Mobile up nhầm ROM của HD2 thường?

chuotlon

Member
Bạn tháo pin ra để tầm 5-10 phút sau đó lắp pin lại. Máy của bạn đã HSPL chưa vậy? Nếu đã HSPL rồi thì bạn có thể úp rom bằng thẻ nhớ, bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, sau đó bạni copy file rom RUU_signed.nbh của bản rom muốn úp vào thẻ nhớ và đổi tên thành LEOIMG.nbh, cho thẻ vào máy và đưa máy về Bootloader (nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power) rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Máy này là của mình mua lại trước đã cài andoiid nan rồi chạy âm ầm. hôm nay ap bản rom khác vào mới bị chác tại mình thao tác nhầm cái gì. trước nó vẫn có MAGLDR113 vẫn vào menu đc mà.

Máy này là của mình mua lại trước đã cài andoiid nan rồi chạy âm ầm. hôm nay ap bản rom khác vào mới bị chác tại mình thao tác nhầm cái gì. trước nó vẫn có MAGLDR113 vẫn vào menu đc mà.
Vậy thì máy bạn đã HSPL (2.08.HSPL) rồi. Giờ bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, chọn mục 8 AD Recovery để vào Recovery (bạn chú ý xem phiên bản Recovery là bao nhiêu nhé, nếu là v4.0.0.0 hay v4.0.1.4 thì bạn nên flash lại bản Recovery v3.2.0.2 nó sẽ ổn định hơn) rồi cài lại bản rom Android cũ xem sao. Nếu cài bản Android mới thì bạn xem thông số CWM là bao nhiêu để flash lại Recovery nhé.

chuotlon

Member
Vậy thì máy bạn đã HSPL (2.08.HSPL) rồi. Giờ bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, chọn mục 8 AD Recovery để vào Recovery (bạn chú ý xem phiên bản Recovery là bao nhiêu nhé, nếu là v4.0.0.0 hay v4.0.1.4 thì bạn nên flash lại bản Recovery v3.2.0.2 nó sẽ ổn định hơn) rồi cài lại bản rom Android cũ xem sao. Nếu cài bản Android mới thì bạn xem thông số CWM là bao nhiêu để flash lại Recovery nhé.
Bây giờ k vào đc nữa rồi MAGLDR k lên nữa nó chỉ dừng lại ở chữ HTC.

K bạn ạ Bootloader nó chạy qua màn hình 3 màu rất nhanh và vào thẳng dòng chữ trên của bạn View attachment 346005
Bạn vào thử Bootloader bằng cách tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bât nguồn khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra.

chuotlon

Member
Nó vẫn thế làm như bạn nó nhưng k đc vì cái màn hinh 3 mầu diễn ra rất nhanh.

chuotlon

Member
Mình cảm ơn nhiều. bac có thể cho mình biết một số cửa hàng ở HN sửa loại này k.

setuploves

bạn đến 88 trần hưng đạo ở đó chữa bách bệnh mình toàn sửa ở đó yên tâm lắm

jenemy888

Mới sắm em hd2 T-mobile vào đọc bài này thấy choáng quá :-ss :-ss
Bác nào có nhiều kinh nghiệp up room cho e xin cái yahoo em hỏi vài thứ với ạ. Tránh spam trên này :( :(

Mới sắm em hd2 T-mobile vào đọc bài này thấy choáng quá :-ss :-ss
Bác nào có nhiều kinh nghiệp up room cho e xin cái yahoo em hỏi vài thứ với ạ. Tránh spam trên này :( :(
Tham khảo hết các topic trong Box HD2 này thì ngon ngay mà, nói vậy nếu thực hiện đúng quy trình và đúng cách thì không dễ toi đâu bạn. Máy mình là HD2 TMOUS úp rom suốt nhưng chưa thấy toi...:p

minhyb

cho mình hỏi với. máy mình HD2 - Tmobile, hiện đang sử dụng android nhưng cách đây 2 hôm tự nhiên em nó lăn ra mất rung (vibrate), đầu tiên là ở thằng wiget lock, rồi sau đấy 1 ngày là mất rung khi có cuộc gọi đến (tức là chỉ có chuông không thôi ý), bác nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này chia sẻ cho em cách sửa chữa với

randoms

cho mình hỏi với. máy mình HD2 - Tmobile, hiện đang sử dụng android nhưng cách đây 2 hôm tự nhiên em nó lăn ra mất rung (vibrate), đầu tiên là ở thằng wiget lock, rồi sau đấy 1 ngày là mất rung khi có cuộc gọi đến (tức là chỉ có chuông không thôi ý), bác nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này chia sẻ cho em cách sửa chữa với

Yên bái à bạn, qua chỗ mình giao lưu đi. Mất rung mà chạy android thì có thể do lỗi rom gây ra khá nhiều. Đã thử úp lại rom khác chưa, không thì chạy lại Rom của WM. Nếu chạy lại mà ko được thì lỗi phần cứng roài. PM yahoo khoai_luoc_9

minhyb

Uh, Hiện tại mình đang làm việc ở Việt Trì. mình khôi phục nó về windows mobile rồi mà vẫn không được, nhưng mình nghĩ phần cứng thì có lẽ không phải, vì nó bị mất rung ở phần wiget trước, rồi 1 ngày sau mới bị mất rung của cuộc gọi. vẫn nghĩ là do room nhưng .... chưa biết cách giải quyết :(