• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HD2 T-Mobile up nhầm ROM của HD2 thường?

Uh, Hiện tại mình đang làm việc ở Việt Trì. mình khôi phục nó về windows mobile rồi mà vẫn không được, nhưng mình nghĩ phần cứng thì có lẽ không phải, vì nó bị mất rung ở phần wiget trước, rồi 1 ngày sau mới bị mất rung của cuộc gọi. vẫn nghĩ là do room nhưng .... chưa biết cách giải quyết :(
Bạn Task29 rồi úp lại Ship Rom nhé.

congbinh189

Bạn HardReset lại máy hay úp rom khác nhé. Cách HardReset như sau: Bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down, sau đó nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình hiện thông báo thì nhả 2 phím Volume Up & Volume Down ra và làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Bác ơi máy mình bid9o7 nút volume . Nhấn không tác dụng gì hết , nên không thể vào bôtloader đươc , máy mình bị mất am thanh, mất tiếng . vậy có cách nào cứu em nó đươc không bác có cao thủ nào chỉ dùm em , vạn lần đội ơn....

Bác ơi máy mình bid9o7 nút volume . Nhấn không tác dụng gì hết , nên không thể vào bôtloader đươc , máy mình bị mất am thanh, mất tiếng . vậy có cách nào cứu em nó đươc không bác có cao thủ nào chỉ dùm em , vạn lần đội ơn....
Bạn có thể sync hoàn chỉnh với PC (qua ActiveSync hay Mobile Device Center) khi nào quả cầu xanh hết xoay thì bạn tiến hành úp rom, máy sẽ tự về Bootloader nhé.

binlovenhox

Anh em cho em hỏi em đang xài HTC HD2 -Tmobile , hôm qua em formater trong Recovery rùi em RS lại nó đứng màn hình android nó vào không dc . rùi em tháo pin ra đợi 1 chút em gắn vào thì Kết quả nó cũng là Treo Android. em cấm cáp vào PC . Nó hiện ra ổ E của thẻ nhưng em vào SD Card không được dù em xài phần mềm SDF Formatter V3.1 . xin giúp em với ........ :((

tidu2791

Anh em cho em hỏi em đang xài HTC HD2 -Tmobile , hôm qua em formater trong Recovery rùi em RS lại nó đứng màn hình android nó vào không dc . rùi em tháo pin ra đợi 1 chút em gắn vào thì Kết quả nó cũng là Treo Android. em cấm cáp vào PC . Nó hiện ra ổ E của thẻ nhưng em vào SD Card không được dù em xài phần mềm SDF Formatter V3.1 . xin giúp em với ........ :((
Up lại rom là oki thôi bác ak