• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đơn giản để Update và Restore iPhone 2G lên Firmware 2.1

yeuhoa

Thế này nhé, iphone của mình đang ở phiên bản 1.2--> Up lên 1.4--> dùng Ziphone 3.0 unlock ----> up lên phiên bản FW 2.0 For 2G Custom download ở trên---> máy dùng bình thường--> bắt đầu tiến hành bước 2 như ở trên -->Bước 8: Để nguyên cáp vậy đưa máy về DFU --> thấy ở màn hình Dos bắt đầu chạy tiếp---> màn hình iphone hiện ra qua dứ cắn dở rồi hiện vòn tròn chạy va màn hình tối đen--> thỉnh thoảng có vòng tròn hiện ra chạy rội lại dừng và cứ thế thôi, cũng chẳng có táo đâu mà ăn như các bác đâu ạ. Vậy phải làm sao đây các bác.

XuanTruong

Super V.I.P
Thế này nhé, iphone của mình đang ở phiên bản 1.2--> Up lên 1.4--> dùng Ziphone 3.0 unlock ----> up lên phiên bản FW 2.0 For 2G Custom download ở trên---> máy dùng bình thường--> bắt đầu tiến hành bước 2 như ở trên -->Bước 8: Để nguyên cáp vậy đưa máy về DFU --> thấy ở màn hình Dos bắt đầu chạy tiếp---> màn hình iphone hiện ra qua dứ cắn dở rồi hiện vòn tròn chạy va màn hình tối đen--> thỉnh thoảng có vòng tròn hiện ra chạy rội lại dừng và cứ thế thôi, cũng chẳng có táo đâu mà ăn như các bác đâu ạ. Vậy phải làm sao đây các bác.

Ở bước 7 Bạn nhấn GO! để cho nó chạy tý đã, đến khi thấy xuất hiện => Press enter when you have......trên cửa sổ DOS => Gõ Enter rồi mới sang bước 8 là đưa máy về chế độ DFU nhé!;;)

Ở bước 7 khi thấy Press enter when you have.... thì bạn tắt IP đi rồi mới Enter nhé ---> sang bước 8, bắt đầu làm theo hướng dẫn của màn hình dos(chính là đưa về DFU)----> Chúc thành công.

yeuhoa

tấc cả các bước đều làm như hướng dẫn hết, chẳng sai tý gì cả mà vẫn ăn táo hoài. chắc bó tay rồi. buồn quá, tại sao lại thế nhỉ

XuanTruong

Super V.I.P
Đã cập nhật thêm cách Restore lên FW 2.1 ở bài đầu tiên! Giờ thì có thêm nhiều lựa chọn roài!:))

XuanTruong

Super V.I.P
P/s: Anh Trường ơi ! Anh có dùng được cái Snapture không ?:-?

Um ! E dùng cái file ipa ngày trx sync mà mở nó mãi không được ! Chuyển sang cách thủ công thì thấy có hản 2 cái Application liền , Mà ném chúng vào cả 2 set xiếc đũ kủi -> Không thấy icon lun để vào lun =))=))=))

Thằng Snapture cài trên Cydia hay Installer đều không chạy trên FW 2.1 này? Nhấn vào Icon một tý thì đều Out ra cả?:-?

hasitinh

hình như mình cuãng đang gặp trường hợp này :màn hình doc hiên dòng chử ( please wait while your iphone is being jailbroken) còn màn hình ip đang ở dfu mà cứ hiện vòng tròn mại mà o resart máy.

hasitinh

trên diên đàn rầm rộ thi nhau up lên 2,1 nhiều wá !bạn này mình cũng vừa mới lên xongnhình chung thì ok fẹt

khanh75

vừa up lên 2.1 xong, xài mượt mà rất ok :). Anh em nào đang dùng bản 2.x.x custom trở lên thì nên up bằng bản 2.1 Custom của nhóm iPhone Hà Nội (bản này đã fix lỗi và cài 1 số soft rất hay), vì up cách này chỉ cần cài itune 8 > gắn cáp vào iphone > shift+restore > 8 phút sau ngồi vọc 2.1 :)).

hasitinh

có thêm 1 vấn đề nữa là khi mình lên 2.1 thì lưu contact không đc mà add cũng không đc !không biết ai bị cái nỳa không !mình không backup đc trong itune .

XuanTruong

Super V.I.P
có thêm 1 vấn đề nữa là khi mình lên 2.1 thì lưu contact không đc mà add cũng không đc !không biết ai bị cái nỳa không !mình không backup đc trong itune .

Tất cả đều OK hết Bạn coi lại đi! Khi lên FW2.1 này Mình đã Test kỹ roài!:D

TaQuangDuc

2.1 custom không chơi được đá bóng các bác ợ, cài .app vào, set permission 0777 là không hiện lên, hiện lên cũng không thèm chạy, đau quá!

XuanTruong

Super V.I.P
2.1 custom không chơi được đá bóng các bác ợ, cài .app vào, set permission 0777 là không hiện lên, hiện lên cũng không thèm chạy, đau quá!

Có thể Game đó ra cho FW 2.0.2 trở xuống thì sao?:) Có nhiều Soft và Game chạy rất tốt trên FW 2.0.2, nhưng lại không chịu chạy trên FW 2.1 đó!:-?:-?:-?

AnhTu

Super V.I.P
Có thể Game đó ra cho FW 2.0.2 trở xuống thì sao?:) Có nhiều Soft và Game chạy rất tốt trên FW 2.0.2, nhưng lại không chịu chạy trên FW 2.1 đó!:-?:-?:-?
game này em chạy trên FW 2.1 gốc ngon lành đó anh 2 :p)

AnhTu

Super V.I.P
chia sẻ cái coi Tú ơi, chứ, đá bóng và đua xe là đam mê mà lên 2.1 lại khóc thì buồn quá!
Chỉ cần restore bản gốc, và cài game bình thường thì nó chạy tốt thôi mà :D Bản custom làm cho người ta lười hơn trong việc fix lỗi, vô tình hại nhau thế đấy :D