• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH ĐƯA HTC Blue Angel TỪ WM5.0 XUỐNG WM2003SE

roa80nh

Chào các chú!Mình mới Uproom con O2S lên WM5,nhưng thấy khi có sóng khi không,còn lúc khởi động thì Radio đôi lúc củng NONE,không hiểu thế nào nên củng run run..Bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình up xuống bản WM2003Se nguyên thủy với.Nghe phải chỉnh lại ExtendROM,nhưng trước khi chạy Repart_DOC để chỉnh thì phải chạy XDAUnlocker và Unlock&UnhideExtROM,không hiểu để làm gif,sợ không biết chạy máy chết quá.Mong các bạn hướng dẫn cụ thể cho mình..

smile188

Bạn down bản Rom WM2003SE cho 02s, bản 1.40 hoặc 1.42. Đưa máy về tình trạng BootLoader bằng cách bấm Power + Ghi âm + Camera + Chọc Reset (hơi khó bấm). Sau đó Uprom WM2003SE như bình thường là ổn thôi!

O2xdaIIs

Bạn down bản Rom WM2003SE cho 02s, bản 1.40 hoặc 1.42. Đưa máy về tình trạng BootLoader bằng cách bấm Power + Ghi âm + Camera + Chọc Reset (hơi khó bấm). Sau đó Uprom WM2003SE như bình thường là ổn thôi!

Ủa sao về bôtloader mà phải bấm nhiều nút vậy ? Hình như chỉ bấm
power + ghi âm + chot Reset thôi mà.

Nemmatlanh

Chào các chú!Mình mới Uproom con O2S lên WM5,nhưng thấy khi có sóng khi không,còn lúc khởi động thì Radio đôi lúc củng NONE,không hiểu thế nào nên củng run run..Bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình up xuống bản WM2003Se nguyên thủy với.Nghe phải chỉnh lại ExtendROM,nhưng trước khi chạy Repart_DOC để chỉnh thì phải chạy XDAUnlocker và Unlock&UnhideExtROM,không hiểu để làm gif,sợ không biết chạy máy chết quá.Mong các bạn hướng dẫn cụ thể cho mình..

bạn muốn về 2k3 thì làm như sau:Trước tiên bạn chọn một ROm 2k3 muốn DownGrate về.Rồi bạn về Bootloader bằng cách nhấn tổ hợp Power+record+chọc reset.Rồi chạy File để Down về 2k3 như chạy File lên 2k5.Sau khi về được 2k3 rồi.Bạn cài Repart_doc và unlock Extrom vào PPC.Sau đó Unlock,unhide Extrom ra.Dùng Repart_doc chia lại Extrom là 32768kb.sau đó lại cắm máy vào,đưa về Bootloader để UpRom 2k3 lại lần nữa.Sau khi Up xong lần nữa là ok ngay.Chắc chắn ngon luôn.:)) Chúc thành công!

king_titi149

Bệnh ko có sóng thì bạn phải Clean Storage thì sẽ hết thôi !!! Bạn vẩn sẽ sử dụng WM5 bình thường, ko có vấn đề gì cả !! Khi bạn chạy Repart_Doc có nghĩa là bạn nâng dung lượng Storage cho máy lên,mặc định của máy là Storage : 45Mb , ExtRom : 15Mb , bạn chạy Repart_Doc thì Storage sẽ lên 60Mb,bạn phải Unhide&Unlock để HDH nhận ra ExtRom thì bạn mới nâng Storage lên được !!!:) :D

roa80nh

Hi..!<inh so Die qu'a..Nhieu nguoi Up ROM xuong 2003Se ma Die roi,nghe vay khong biet co that khong..Ban nao co kinh nghiem vui long cho mi`nh biet khi Up ROM xuong WM2003Se,lo may Up sai co co* hoi la`m lai khong.Minh hoi run run(Vi nghe nhieu nguoi DIE may vi Up xuong roi?..A!Vui long chi cho minh tung buoc lam cu the nghe ban..Chao

Gõ tiếng Việt có dấu nhé

utxd

Last edited by a moderator:

smile188

Không sợ đâu, nếu up bị lỗi thì bạn up lại thôi. Nhưng yên tâm là không lo bị chết ROM đâu!

MX31214

hì,mình up lên WM5 rùi down xuống WM3se liên tục mà có thấy die gì đâu,bạn cứ yên tâm đi,nói chung hiện giờ sau khi test các bản rom thì mình thấy WM3se vẫn hay nhất,tuy có hơi khó chịu là hết pin thì mất dữ liệu.
Còn cách làm đơn giản lắm,bạn bấm cùng lúc nút ghi âm + chụp hình + power +reset,tuy nhiều mút cùng bấm 1 lúc nhưng cũng dễ bấm lắm.Sau khi bấm xong thì nó sẽ có dòng chữ UsB v2.1,và bạn cắm cái o2s vào cốc sạc và chạy bản rom WM3se để up rom 1 cách bình thường là xong.

Hoacoi

Theo tôi bạn vào Web dưới tải về
http://www.my-xda.com/xdaIIsSoftware.jsp

Xda IIs ROM - the Xda IIs System Software
The Xda IIs System Software is available for you to download. New and changed in this version 2003se of software, v1.40.242 are:

chạy file Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe khoảng 40mb.
PC up cho 02s không quá 30 phút thi xong.
sau đó khởi động lại 02s.

Tui thử cài 2003se (2004) nên 2003se (2005-v1.40.242 )

mihifa

Ủa sao về bôtloader mà phải bấm nhiều nút vậy ? Hình như chỉ bấm
power + ghi âm + chot Reset thôi mà.

Đúng rồi đó ! Nhưng tớ thấy thực hiện theo cách nào cũng được cả - chỉ là chọt và bấm như thế nào mà thôi. Theo kinh nghiệm thì tớ thấy nên chọt và bấm giữ luôn cho đến khi màn hình chuyển về chế độ bootloader (USB...) - Chứ ta cứ chọt+bấm+nhả thì khó thành công lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Nếu mà phím cũ không nhạy nữa thì các lần Up rom phải thực hiện khi đang Sync với máy pc.Công việc này sẽ rất nguy hiểm có thể dẫn đến chết booloder bất kì lúc nào.Nhưng yên tâm BA là một trong những con khỏe nhất của 02 chưa thấy ai kêu chết Booloder phát nào cả.Chỉ thấy kêu chết IC nguồn :D :D :D

Last edited by a moderator:

mihifa

Cám ơn các Bác nhiều lắm lăm !!. Đây là những góp ý hay.
Nhân tiện xin cảnh báo với các Bác đã từng gặp sự cố về booloder thì nên kiểm tra lại các phiếm cứng của máy mình xem chúng có còn sử dụng tốt không để sử lý kịp thời, nếu không thì rất nguy hiểm.

Utxd

Có phải up_rom là công việc giống như cài hệ điều hành cho PC không hả máy Pác ! Newbie mà !!!!! thông cảm heng

Cũng có thể hiểu vậy nhưng không rắc rối như cài HĐH cho PC, nó giống như Ghost trên PC thì đúng hơn :D

B

B11111111

Guest
<<<==== Làm thế nào để O2 S WM5 xuống WM2003Se?
Chào các chú!Mình mới Uproom con O2S lên WM5,nhưng thấy khi có sóng khi không,còn lúc khởi động thì Radio đôi lúc củng NONE,không hiểu thế nào nên củng run run..Bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình up xuống bản WM2003Se nguyên thủy với.Nghe phải chỉnh lại ExtendROM,nhưng trước khi chạy Repart_DOC để chỉnh thì phải chạy XDAUnlocker và Unlock&UnhideExtROM,không hiểu để làm gif,sợ không biết chạy máy chết quá.Mong các bạn hướng dẫn cụ thể cho mình.. ====>>>
Một lời khuyên chân thành nha: Nếu dùng OIIs thì nên dùng 2005 đi có nhiều rom mới tính năng mới + icon đẹp hơn + giao diện đẹp hơn + dễ thao tác hơn 2003 ( tuy nhiên có nhiều lỗi hơn 2003 và thường là chạy chậm hơn một tí xíu )
Còn nếu muốn xuống 2003 thì đúng như bạn nói
Đầu tiên là bạn cứ đưa về Bootloader (có hướng dẫn rồi mà bạn up dược rom thì chắt biết cái này )
Tải bản rom 2003 ưa thích về ( thường là bản 1.40.242 hay 1.40.923 là ổn nhất )
Cứ cho nó chạy bình thường ( nếu là bản 1.40.242 hình như là không lỗi gì cả )
Khuyên bạn nân đưa về Bootloader để up rom vì sẽ chạy một lèo ( đừng nên để thẳng WIndow mà chạy báo lỗi rồi chạy lại lần 2 tốn giờ mất công )
Sau khi cài xong bạn vảo Storage thấy có một số file giống như một hệ điều hành ( xóa hết nó đi )
Chạy XDAUnlocker để hiện lên các ẩn của máy ( vào thư mục của nó --- trong Program đó --- chọn UnhideExtROM --- hình cái khóa mở đó )cái này để hiện các Hide của ExtROM
sau đó thì khởi động lại máy
Chạy Repart_DOC để nó khôi phục mặc định của ExtROM 2003 thế là xong
Nếu cẩn thận hơn thì HR lại một lần nữa là OK ( không cần phai up lại lần nữa đâu à nha .
Chỉ thì chỉ vậy thôi chứ một lần nữa khuyên bạn nên dùng 2005 đi
Còn cái vụ sóng lúc này lúc kia thì bạn nên up radio 1.15 đi bản đó dược lắm đó + HR máy lại ( nhớ format Storage lại lúc đầu mấy hàn yes và no đó )
Cứ mạnh dạng up rom bạn ơi
Xài OIIs mà không up rom là uổng nó có nhiều rom mới lắm tha hồ chơi
không như các dòng khác hiếm rom chết mồ như OIIi chẳng hạng mạnh hơn mà lại không có 2005
Nên tận dụng ưu thế
người ta chỉ xuống 2003 vì nó chạy chậm hơn ( lỗi này các bản rom mới khắc phục rất tốt khó nhìn thấy chậm hơn lắm ) + game củ có vài cái chơi không được ( không hổ trợ thôi ít lắm ) chứ không ai xuống vì chạy không tốt hơn cả
Hy vọng bài của mình giúp được bạn
nếu đúng vậy thì Thanks! mình cái đi

magiamsat

Ha Ha Ha b111111 viết đúng lắm-hợp ý mình.

mình dùng w2005 rất thích---có sao đâu---nếu lỗi thì lại HR là hết---cài lại toàn sorf mới :) ---bây giờ toàn sorf cho w2005 thôi mà,nên tận dụng đi bạn
chỉ chú ý phần nào không dùng thì tắt nó đi.
có thể bạn up thiếu.
bạn cài thêm mấy cái này---chạy ổn định thôi.
ơ ....ở đây không up file lên đc----mình up sang bên muc:
up rom WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL