• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH ĐƯA HTC Blue Angel TỪ WM5.0 XUỐNG WM2003SE

VUHEO

anh em ơi, ai còn bản ROM gốc của BA cho mình xin với, hay chỉ chỗ cho minh down, giờ tìm mãi không thấy.
Xin lỗi vì vô net bằng PPC nên không gõ tiếng Việt được , Mod thông cảm

Last edited by a moderator:

harilama0604

Tui tải về rồi nhung downrom ko duoc!nó báo lỗi tiếng anh là rom này ko sửa dụng cho dòng máy của bạn,lên website để tìm rom phù hợp hơn!là sao?

Tui tải về rồi nhung downrom ko duoc!nó báo lỗi tiếng anh là rom này ko sửa dụng cho dòng máy của bạn,lên website để tìm rom phù hợp hơn!là sao?
lỗi này ko phải là do bạn tải ko đúng rom dành cho máy, mà là do bạ ko dùng MaUpgradeUt_noID để up thôi, bạn lên trên tải file MaUpgradeUt_noID của bạn manhtu về chép vô thư mục chứa rom rồi chạy nó là up ngon lành thôi!

tedien

ban cho minh link version moi nhat de update tu win2003 len WW5 di. May link kia minh tai khong duoc.
Thanks.

ban cho minh link version moi nhat de update tu win2003 len WW5 di. May link kia minh tai khong duoc.
Thanks.
đây là topic down WM5>W2k3, còn bạn muốn làm ngược lại W2k3>WM5 thì phải vào topic WM5 cho BA chứ sao lại post vào đây bạn nhỉ? mà bạn cũng chỉ nói chung chung "mấy link kia mình ko tải được" là mấy link nào? thêm một cái nữa là gõ tiếng Việt ko dấu nữa chứ! rút kinh nghiệm bạn nhé!

kok1984

khi up rom bi loi ID tui chạy file MAupdate cua bac Quang thì nó lại báo sai thiết bị vậy là tại sao.Sao ko thấy ai trả lời.

cachep2006

khi up rom bi loi ID tui chạy file MAupdate cua bac Quang thì nó lại báo sai thiết bị vậy là tại sao.Sao ko thấy ai trả lời.

Chào bạn kok1984 !

Mình nghĩ những điều bạn đang thắc mắc đều nằm trong diễn đàn này, chịu khó tìm tòi và tham khảo đi bạn !

Thân chào !

kok1984

Tui kiếm thấy rôi thì hỏi làm gì.Bạn có ý tốt thì trả lời giùm nếu ko thì đưa link để mình tham khảo.Neu 9dúng thì file đó chữ MA là Magican tức là cho con O2 mini chứ ko phài BA.

Tui kiếm thấy rôi thì hỏi làm gì.Bạn có ý tốt thì trả lời giùm nếu ko thì đưa link để mình tham khảo.Neu 9dúng thì file đó chữ MA là Magican tức là cho con O2 mini chứ ko phài BA.
mình up lại file MaUpgradeUt_noID của bạn manhtu lại cho bạn nhé, tải nó về giải nén rồi copy vào thư mục chứa rom là up thôi!

Huycl2507

Tools MaUpgradeUt_noID là tên chung thôi ( nói là Magicain cũng đúng do khi bạn up cho o2s thì hiện lên hình o2mini).
Chứ nó không phân biệt là up riêng cho HTC magicain mà không cho BA đâu bạn. Mà đa số máy dòng BA toàn up bằng MaUpgradeUt_noID không thôi.

binladen

cho em hỏi nếu down từ 2k5 xuống 2k3 mà ko muốn tạo lại ExtRom mà cứ để nguyên vậy xài thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ ngoài bộ nhớ hạn chế khi cài thêm các ứng dụng?tks all

Tuan1412

cho em hỏi nếu down từ 2k5 xuống 2k3 mà ko muốn tạo lại ExtRom mà cứ để nguyên vậy xài thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ ngoài bộ nhớ hạn chế khi cài thêm các ứng dụng?tks all
tất nhiên là có ảnh hưởng rồi chứ bạn,vì 1 số soft mặc định cài trên extrom o thể chạy lên dc như là camera.exe chẳng hạn o có nó đó bạn chụp ảnh dc đấy
đấy chỉ là 1 ví dụ cho bạn thấy tầm quan trọng của việc này thôi,thân!

thuychip

Lâu lắm rồi không ai còn quan tâm đến việc này nhỉ.

Mình đang gặp rắc rối với con PDA III của thằng em
Sau khi đã đưa về dạng chuẩn để Up Zoom chạy Xda_IIs_Upgrade_v140242 nhưng sau đó báo lỗi ID.

đã thử up trên 3 PC khác nhau với Sync 4.5 rồi mà không được không biết có phải tại phần cứng hay không

mình up lại file MaUpgradeUt_noID của bạn manhtu lại cho bạn nhé, tải nó về giải nén rồi copy vào thư mục chứa rom là up thôi!

Lâu lắm rồi không ai còn quan tâm đến việc này nhỉ.

Mình đang gặp rắc rối với con PDA III của thằng em
Sau khi đã đưa về dạng chuẩn để Up Zoom chạy Xda_IIs_Upgrade_v140242 nhưng sau đó báo lỗi ID.

đã thử up trên 3 PC khác nhau với Sync 4.5 rồi mà không được không biết có phải tại phần cứng hay không
Bạn quay lên bài đầu tiên của mình tại trang này tải file đó về rồi copy vào thư mục chứa rom rồi chạy nó bạn nhé!

hovanhua

lúc trước mình up lên WM5 bỏ qua unlock&unhide, bây giờ mình muốn mở rộng ExtRom nhưng khi down chương trình về thì không thấy file exe đâu cả. bác nào có phần mềm có setup thì cho em xin một bản!
hay là phần mềm này sử dụng như thế nào. nhờ các bác chỉ giúp với! thanks!

lúc trước mình up lên WM5 bỏ qua unlock&unhide, bây giờ mình muốn mở rộng ExtRom nhưng khi down chương trình về thì không thấy file exe đâu cả. bác nào có phần mềm có setup thì cho em xin một bản!
hay là phần mềm này sử dụng như thế nào. nhờ các bác chỉ giúp với! thanks!
Bạn theo link dưới đây tham khảo cách làm trên WM5 nhé!
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=123273&postcount=779

nhattuan7483

chạy bản WW5 sao bị mất phần xbakup rồi hix, giờ làm sao để lấy lại contact trong đó đây không lẽ phải down xuống wm2003SE troi, có ai biết khắc phục hay có cách nào để cài thêm giúp mình với

Tuan1412

chạy bản WW5 sao bị mất phần xbakup rồi hix, giờ làm sao để lấy lại contact trong đó đây không lẽ phải down xuống wm2003SE troi, có ai biết khắc phục hay có cách nào để cài thêm giúp mình với
mình o hiểu ý bạn muốn hỏi gì,bạn nên nói rõ hơn để mọi người cùng giúp,nếu bạn muốn sao lưu lại danh bạ của 2005 mà o dùng back up thì đơn giản là làm như sau
dùng file explorer vào device tìm "pom.vol"(đây là tập tin lưu lại contact,task,calendar,call) copy nó sang thẻ nhớ nếu clear store thì chỉ việc vào device đổi tên lại tập tin"pom.vol" thành gì đó cũng dc rồi copy cái pim.vol thừ thẻ sang rồi SR đi,thế là hoàn tất sao lưu danh bạ rồi=))

nhattuan7483

ko ngày trước mình xài wm2003 thi no co phan xbackup va luc backup lai no sẽ tạo ra 1 file CompactFlashBackUpPim de khi nao HR thi se restore file nay lại giờ up len wm2005 thi lại không có phần Xbackup đó thì làm sao restore file nay để lấy lại contact mình được, bạn hiểu không?