• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH ĐƯA HTC Blue Angel TỪ WM5.0 XUỐNG WM2003SE

anhmmoj

ko ngày trước mình xài wm2003 thi no co phan xbackup va luc backup lai no sẽ tạo ra 1 file CompactFlashBackUpPim de khi nao HR thi se restore file nay lại giờ up len wm2005 thi lại không có phần Xbackup đó thì làm sao restore file nay để lấy lại contact mình được, bạn hiểu không?

Mình nghĩ bạn nên đưa máy của bạn về trạng thái như ban đầu và dùng một soft nào đó(như PIM Backup chẳng hạn...) để lấy lại contact cái đã rồi khi đó mới tiến hành backup máy. Vì như thế sẽ an toàn và tiện lợi hơn rất nhiều, contact luôn có thể thay đổi chứ có fix cứng đâu, còn file backup kia chẳng máy mà lỗi thì coi như mình "đi" luôn.

backup contact ra lưu 2-3 chỗ rồi yên tâm chọc ngoáy...

vanhelsing

ko ngày trước mình xài wm2003 thi no co phan xbackup va luc backup lai no sẽ tạo ra 1 file CompactFlashBackUpPim de khi nao HR thi se restore file nay lại giờ up len wm2005 thi lại không có phần Xbackup đó thì làm sao restore file nay để lấy lại contact mình được, bạn hiểu không?

Bạn dùng thử Emulator của 2k3SE xem, back up contact và sync với outlook sau đó kết nối máy ngoài với outlook

tunghnvn

Mình down xuống từ Win2k6 theo cách trên có được không? Mình để màn hình ở bootloader để down xuống nhưng cứ đến đoạn checking information thì không chạy nữa :(,giờ phải làm sao :((

Nemmatlanh

Mình down xuống từ Win2k6 theo cách trên có được không? Mình để màn hình ở bootloader để down xuống nhưng cứ đến đoạn checking information thì không chạy nữa :(,giờ phải làm sao :((

Nếu còn bị thế thì bạn có thể reset lại PC,sau đó tắt hết các Soft FireWall ỏ Antivirus đi,sau đó cắm PPC vào PC cho kết nối AS xong,sau đó đưa về BL và Up về win 2k3 nhu bình thường thôi nhé,nếu mà muốn dùng hẳn lại Win 2k3 thì bạn dùng RepartDOC chia lại thành 16000kb nhé,rồi cố gắng Up lại 2 lần bản Rom 2k3 mà bạn muốn dùng.Cứ yên tâm 02S trâu bò lắm,không Die được đâu mà lo.Thân!

Tuan1412

vì nó tốn pin bạn ạ, ai mà dùng nhiều thì phát điên lên được

Làm gì mà tốn pin lắm vậy bạn,tốn pin hay o còn do pm bạn cài lên máy nữa đó.Máy mình nghịch suốt ngày đây nè đâu tốn pin đến mức như bạn nói đâu:D

huandesign

mình lỡ úp lên WM2006 mà chưa nâng stogr lên 60M, nghe nói phải dow xuống 2003 mới làm được. Giờ mình ngại xuống lại 2003 lắm, sợ bị lỗi hay die thì toi. không biết có cách gì để nâng stogre lên 60M ở UM6 ko? mem nào biết chỉ dùm. có thể mình pot không đúng chỗ, các mem thông cảm

minhanhtran

Well-Known Member
mình lỡ úp lên WM2006 mà chưa nâng stogr lên 60M, nghe nói phải dow xuống 2003 mới làm được. Giờ mình ngại xuống lại 2003 lắm, sợ bị lỗi hay die thì toi. không biết có cách gì để nâng stogre lên 60M ở UM6 ko? mem nào biết chỉ dùm. có thể mình pot không đúng chỗ, các mem thông cảm

Cách down xuống WM2003 thì có bài viết riêng rồi, bạn đọc lại cho hiểu kỹ nhé, nhưng theo mình là bạn copy cái nk.nbf trong ROM 2003 vào WM6 (xóa cái nk.nbf trong WM6 trước). Cách tăng Storage thì bạn nên chạy trên môi trường WM2003 là an toàn nhất, lần lượt các bước: 1.Unhide; 2.Unlock; 3.FormatDOc (128k để nguyên nhấn Format); 4.Lock; 5.Hide.

Sau khi tất cả các bước này thành công thì bạn Up lên WM6. Chúc bạn thành công, hãy làm và tận hưởng cảm giác mạo hiểm nha!!:p=))

huandesign

Cách down xuống WM2003 thì có bài viết riêng rồi, bạn đọc lại cho hiểu kỹ nhé, nhưng theo mình là bạn copy cái nk.nbf trong ROM 2003 vào WM6 (xóa cái nk.nbf trong WM6 trước). Cách tăng Storage thì bạn nên chạy trên môi trường WM2003 là an toàn nhất, lần lượt các bước: 1.Unhide; 2.Unlock; 3.FormatDOc (128k để nguyên nhấn Format); 4.Lock; 5.Hide.

Sau khi tất cả các bước này thành công thì bạn Up lên WM6. Chúc bạn thành công, hãy làm và tận hưởng cảm giác mạo hiểm nha!!:p=))
mình ko hiểu là copy nk.nbf trong rom 2003 vào WM2006 để làm gì hả minhanhtran.

minhanhtran

Well-Known Member
mình ko hiểu là copy nk.nbf trong rom 2003 vào WM2006 để làm gì hả minhanhtran.

Trong Win WM6 có Tool MaUpgrade_noID cái này giúp bạn quay về WM2003 mà không bị lỗi. Nếu bạn dùng Tool BaUpgrade để quay về thì chắc chắn sẽ bị lỗi ID, hoặc không thành công. Nhớ là chỉ cần copy nk.nbf thui nhé, Up như với WM6 bình thường (đưa máy về BootLoader).

H

hoppy_ppc

Guest
Máy mình dùng Win05 có vẻ tốn pin vì đc 1 ngày thôi . Hnay mình quyết định dơn xuống bản Rom 2003 đây . Và mình vào đây tham khảo , cho mình hỏi mình đã down bản Rom 140242 về rồi . Thế còn radio là cái j vậy ? có cần down về ko ?hihi , ai có lòng hảo tâm hướng dẫn lại cụ thể thì tốt quá . Như mình phải ấn vào file 140242 hay là Maupgrade.. để up rom 2003 . Ai biết chỉ mình nha!

Tuan1412

Máy mình dùng Win05 có vẻ tốn pin vì đc 1 ngày thôi . Hnay mình quyết định dơn xuống bản Rom 2003 đây . Và mình vào đây tham khảo , cho mình hỏi mình đã down bản Rom 140242 về rồi . Thế còn radio là cái j vậy ? có cần down về ko ?hihi , ai có lòng hảo tâm hướng dẫn lại cụ thể thì tốt quá . Như mình phải ấn vào file 140242 hay là Maupgrade.. để up rom 2003 . Ai biết chỉ mình nha!
Radio là bản radio của máy bạn à,nó quyết định đến sóng và chất lượng cuộc gọi nên bạn 0 gặp vấn đề với 2 thứ trên thì 0 cần phải up radio làm gì đâu.Bạn đưa máy về BL,chạy file Maupgrade.exe là đc

H

hoppy_ppc

Guest
ah cho mình dg link down bản radio 1.15 nhé ! và cách cài nữa !

H

hoppy_ppc

Guest
Mình down về bản 2003se nhưng có 1 số lỗi như khi bật camera chụp xong tắt đi . Thì màn hình vẫn sáng lên như vậy phải vào setting giảm nó xuống. Cả tn báo lại nữa mình tích vào nhưng cứ thoát ra là lại ko đc . Vậy cho mình hỏi là tại mình chưa biết use bản này hay tại bản Rom này lỗi (104142 ) .Ai có bản 2003 chuẩn nhất cho mình đc link nha , thanks.:-/

H

hoppy_ppc

Guest
CÁC BƯỚC CỤ THỂ HƯỚNG DẪN DOWNGRADE WM5.0 XUỐNG WM2k3 CHO HTC Blue Angel​

1/ Công cụ chuẩn bị:

Để đưa HTC Blue Angel từ WM5.0 xuống WM2003SE các bạn cần chuẩn bị các công cụ để sử dụng sau:

- ROM WM2003SE, hiện nay có khá nhiều bản có thể tải.
- Tool Unlock & Unhide ExtendedROM
- Tool Repart_DOC cho BA để phân chia lại cho Storage.
- Tool để Up ROM MaUpgradeUt_noID, công cụ để Up ROM ổn nhất.

2/ Bước Up ROM WM2003SE:

- Bạn hãy đưa BA vào chế độ Bootloader, bằng cách giữ Power + Record + chọc giữ chút Reset.
- Kết nối BA với PC qua USB.
- Copy MaUpgradeUt_noID vào ROM SE đã được bung ra.
- Chạy Up ROM bằng MaUpgradeUt_noID, khoản 20-40 phút là xong.

3/ Bước tạo lại ExtROM:

Vì trên WM5.0 không sử dụng ExtROM, nên khi xuống WM2003SE các bạn phải tạo lại ExtROM cho Win, cách làm:

- Copy Tool Unlock & Unhide vào PPC và chạy.
- Copy Tool Repart_DOC vào PPC và chạy, default sẽ là 128Kb. Bạn có thể tạo kích thước Storage tùy ý cho tới 60Mb cũng được. Tuy nhiên kích thước ExtROM khoảng 15-16Mb là hài hòa nhất, do đó lấy kích thước là 16000Kb là hợp lý nhất.
- Khi chạy Tool báo lỗi, bỏ qua, cho máy khởi động lại.
Lúc này BA của bạn đã khá ổn.
- Nếu không ngại và muốn chú BA của bạn chạy thật mượt mà, bạn nên Up lại ROM thêm một lần nữa với đầy đủ các thành phần: nk.nbf, ms_.nbf và Radio_.nbf. Tuy mất thời gian nhưng máy sẽ ngon lành.

Mình đã làm theo cách này . Nhưng mình không hiểu cái gạch sau cùng phải làm thế nào . Up lại 1 lần nữa với đầy đủ các thành phần: nk.nbf, ms_.nbf và Radio_.nbf . Thành phần này lấy ở đâu , up lần đầu thì đã có chưa ? Cho mình hỏi sau khi up 20p xong chạy vào Win rồi có cần HR ko hay chỉ cần SR thôi ? Ai biết dùm mình nha để chiều mình up lại vì up xong cũng còn 1 số lỗi như bài trên mình nói .

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tự tìm hiểu kỹ cách UP ROM ở các topic cũ đi nhé đủ hết chả thiếu cái chi hết. Lần sau đừng post nhiều bài liền tù tì như vậy nhé kẻo mọi người tưởng bạn SPAM mà không trả lời đâu.
Còn link thì ở đây có đầy đủ hết các thành phần trong bản ROM WM2003 này : nk.nbf (HDH), ms_.nbf (Extended_ROM) và Radio_.nbf (Sóng)
Chúc thành công

dinhnn

các bác cho link 2003 toàn là file exe không làm sao up rom được.
với file đó nó toàn báo id sai không hà,

có bác nào giúp cái folder có đầy đủ file giùm em được khôing

cảm ơn nhiều

Tuan1412

các bác cho link 2003 toàn là file exe không làm sao up rom được.
với file đó nó toàn báo id sai không hà,

có bác nào giúp cái folder có đầy đủ file giùm em được khôing

cảm ơn nhiều
Bạn dùng Winrar Extrac nó ra là đc mà,còn lỗi của bạn thì phải dùng tool Update_NoID là dc mà