• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

tommynguyen1961

cách này hình như không ổn rồi, sau khi install CAP and run thì nó báo "App TRK not found! Please install "??
giải quyết nó như thế nào đây VietDuck
đường kink chít queo rùi nhé , test hộ cái vietduck ơi

Sở dĩ như vậy là do bạn thiếu file trkdriver.ldd khi cài capswitch .
Bạn dùng Sisspro 1.7 copy file trkdriver.ldd vào c/sys/bin là ok thôi. lúc đó Capswitch của bạn mới on/off được.
Lưu ý là phải cài Capswitch vô trong máy chứ đừng bỏ vào thẻ nhớ nhe.

File download đây:
http://www.mediafire.com/download.php?zkvxhkgngb9

h2dylove

Cái đấy mình biết nhưng phải đọc hết tất cả các trang thì mới có thể tìm hiểu được hết Nhưng ai biết rồi thì không nói làm gì Cái này nó quá bình thường Nhưng với ai mới sử dụng UIQ3 thì gặp khó khăn Mình viết ngay từ đầu là dành cho nhưng bạn mới dùng UIQ3 Mình không nói là post trước hay sau Bạn không cần thì người khác cần Có ai bắt ép phải đọc đâu :-??:-??

cam on ban vietduoc nhieu nha, minh cai la duoc luon, that nhanh va de hieu. minh dochoai may bai cac bac kia po

h2dylove

Cái đấy mình biết nhưng phải đọc hết tất cả các trang thì mới có thể tìm hiểu được hết Nhưng ai biết rồi thì không nói làm gì Cái này nó quá bình thường Nhưng với ai mới sử dụng UIQ3 thì gặp khó khăn Mình viết ngay từ đầu là dành cho nhưng bạn mới dùng UIQ3 Mình không nói là post trước hay sau Bạn không cần thì người khác cần Có ai bắt ép phải đọc đâu :-??:-??

cam on ban vietduoc nhieu nha, minh cai la duoc luon, that nhanh va de hieu. minh dochoai may bai cac bac kia pot ma kho hieu qua. thank bac nha

tommynguyen1961

Hí chả hiểu sao em cứ táng thằng 1.7 vào là xong anh tommy à :D

bác ko hiểu kĩ câu hỏi của người cần hỏi rồi. người ta hỏi tại sao cài capswitch vào mà ko on/off dc mà cứ báo lỗi. nguyên nhân là do thiếu cài file trkdriver.ldd nên bạn phải chỉ cho họ copy thêm file đó vào mới chạy dc chứ.Đúng không nào?;;);;);;)

vietDuck

bác ko hiểu kĩ câu hỏi của người cần hỏi rồi. người ta hỏi tại sao cài capswitch vào mà ko on/off dc mà cứ báo lỗi. nguyên nhân là do thiếu cài file trkdriver.ldd nên bạn phải chỉ cho họ copy thêm file đó vào mới chạy dc chứ.Đúng không nào?;;);;);;)

Không em hiểu chứ Em xin thề luôn em FW lại con P9 rất nhiều nhưng chưa bao h em sài đến cái file anh nói mà Em vẫn on/off bình thường hoạc cũng có thể khi em cài file.sis phần mềm này nó tự có file anh nói và tự copy theo đường dẫn luôn :D

Caohieu88

Đúng rồi, nếu bạn dùng đúng bản Capswitch 1.1.27 thì sẽ không phải dùng python script và MetroTRK nữa. Chỉ khi bạn dùng 1 trong hai bản cũ là 1.0.5 và 1.0.3 thì mới phải Copy file TRK vào C\Sys\bin thôi! Nguyên văn bản gốc của Swmail có khẳng định như vậy mà. Bạn Nguyenhoang thử check lại xem đã đúng bản mới chưa, nguyên văn file Capswitch 1.1.27 gốc các bạn có thể đọc và Dowload tại đây: http://101swmail010.googlepages.com/capsswitch_en

vietDuck

Ha ha Có người thành công rồi Không cần thank giúp anh em là chính Anh em làm được là tớ vui rồi :)):))

nguyenhoang

hic hic hôm qua thấy cách hack mới của vietDuck mừng quá tưởng vớ bở rồi, cuối cùng lại không down được cái capswitch đành lay hoay với cách của bác dongxanh , đổ cà mồ hôi hột cài cả đống soft vào PC với phone cuối cùng cũng xong nhưng cũng chưa hiểu tại sao mình làm được, chắc tại hên quá. Dầu gì thì cũng thank vietDuck 1 phát nhé.

vietDuck

hic hic hôm qua thấy cách hack mới của vietDuck mừng quá tưởng vớ bở rồi, cuối cùng lại không down được cái capswitch đành lay hoay với cách của bác dongxanh , đổ cà mồ hôi hột cài cả đống soft vào PC với phone cuối cùng cũng xong nhưng cũng chưa hiểu tại sao mình làm được, chắc tại hên quá. Dầu gì thì cũng thank vietDuck 1 phát nhé.

Hịc xin chia buồn :( Chắc bạn đen quá ý mà Bởi cái này nó cũng tùy từng con dế Có con nó nhai được Có con lại không Nhưng mình khuyên bạn nên tìm hiểu cách của mình Bởi nó nhanh gọn nhẹ Mình nghĩ dùng máy còn FW nhiều bạn à Mỗi lần hack lại mà mệt thế thì ... chẹp chẹp

sonnguyen_uiq3

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D
Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào thẳng máy C hay D thì tùy )
http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt
Bước 2 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss 1.7 ( 60266 cho phần mềm ) + LCG X-plore UIQ3 1.22 ( có key kèm theo chép IMel rồi OK lấy nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
http://www.mediafire.com/download.php?yyemudbui8t
Bước 3 : cho ai muốn sign Anh em chép file này theo đường dẫn Thế là từ bây h chả phải sing gì hết ( chép vào ổ C\sys\bin nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?6bg3jr95spi
Hướng dẫn anh em thêm 1 chút Cài CapsSwitch xong anh em khởi động chương trình này Tắt cái khóa đi >> OFF Rồi mới mở ứng dụng quản lý phần mềm
Nếu dùng X-plore thì thôi không phải mở CapsSwitch Vào thẳng >Tool > Configuration > đánh dấu vào 3 cái ô đầu ( nhưng mình vẫn khoái dùng Swiss hơn vì giao diện đẹp dễ nhìn thêm cái quét RAM cũng hay )
Chúp anh em thành công b-)b-)b-)

thanks anh một phát to đủng luôn,mục đích tốt thế nảy cỏn chê vảo đâu được nữa

Caohieu88

Spam để đưa bài này lên đầu cho các bạn mới vào học tập nhé! Cảm ơn Vietduck, lâu rồi ko gặp bạn =D>!!!

lamquangtu

Em spam cái nữa, vì dạo này nhiều người nhờ sign và hỏi cách sign quá, trả lời mỏi cả tay. Em đã đọc bài này, tính tìm để up nó lên mà không nhớ ở đâu. Cảm ơn bác Caohieu88.

Caohieu88

Cùng Up cho bài viết có ích đặc biệt ý nghĩa cho các bạn mới! Hi vọng các bạn sẽ không còn lo lắng về vấn đề Hack phone nữa và cùng nhau bàn luận về UIQ 3.0 :p!

shadow141206

sẵn có ng spam rồi ... Spam tới lun. Cho mình hỏi chút, mình xài swiss, nó có chức năng nho nhỏ là quét Ram, mình thường cho một vài CT chạy ẩn (contact, Message, Walkman, camera ...) để khỏi cần phải đợi lâu mỗi khi dùng tới. Thế là tự nhiên cái Swiss nó tự động end hết mấy Ct này (để giải phóng RAM) mà mình không có đụng chạm gì vào chức năng này hết á. Có ai bík cách khắc phục không, giúp mình với (cái này xài ngon wá, bỏ uổng). Mình xài P1i

lamquangtu

sẵn có ng spam rồi ... Spam tới lun. Cho mình hỏi chút, mình xài swiss, nó có chức năng nho nhỏ là quét Ram, mình thường cho một vài CT chạy ẩn (contact, Message, Walkman, camera ...) để khỏi cần phải đợi lâu mỗi khi dùng tới. Thế là tự nhiên cái Swiss nó tự động end hết mấy Ct này (để giải phóng RAM) mà mình không có đụng chạm gì vào chức năng này hết á. Có ai bík cách khắc phục không, giúp mình với (cái này xài ngon wá, bỏ uổng). Mình xài P1i

Dễ thôi, bạn bật Swiss Mgr lên, vào phần Task. Chọn cái mà bạn không muốn nó tắt đi rồi ấn vào cái chữ "i" ở góc dưới bên trái ấy. Rồi bỏ dấu chọn ở "Include in End all" đi. thế là khi ấn end all task nó sẽ không tắt chương trình đó đi nữa.

Ngoài ra bạn nên vào phần setting đặt cái reclaim memory là level 2 thôi nhé.

lamquangtu

Đó là mình nhắc vậy thôi vì có bạn không biết để reclaim level 3 khi reclaim nó tắt hết chỉ để lại mỗi phone và iphone lock (nếu có) thôi.:D

eij_pham

Ông là thằng chuyên gia nói mỉa :D post ở đâu Tôi không thấy Tôi mầy mò từng phần 1 Sao vẫn thấy có người kêu hack thế nào ? Sign thế nào ? Tôi không cần biết dongxanh post hay chưa Nhưng dẫu sao vẫn dễ tìm hơn bài của nó :))
ặc, lù lù ra đó mà ko thấy, chán bro quá, còn đưa cả lick vào,cái này là tìm thanks kiếm điểm nè chứ ko có ý giúp anh em đâu, bào làm cẩu thả bà thím, níu thế bố thằng mem mới nào hiểu được

CongVoi

Super V.I.P
ặc, lù lù ra đó mà ko thấy, chán bro quá, còn đưa cả lick vào,cái này là tìm thanks kiếm điểm nè chứ ko có ý giúp anh em đâu, bào làm cẩu thả bà thím, níu thế bố thằng mem mới nào hiểu được

Yêu cầu bạn phát biểu bình tĩnh.Nhắc nhở lần 1