• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

troyheroduy

MẤY CÁI LINK BAN CHI DIE HET ROI MÌNH KÔ VÔ ĐƯỢC

Không phải mình có ý chỉ trích gì bạn nhưng tại thấy bài trả lời #3 của bạn có phần không lịch sự lắm nên mới giở giọng này để trả lời. Đúng là bài chú ý của bác congvoi chưa cập nhật đầy đủ về các cách hack phone, có lẽ bác congvoi nên cập nhật lại để các bạn mới vào dễ tìm. Dù sao cũng thank bạn một phát :D

BẠN VUI LÒNG CHO MÌNH LẠI MẤY CÁI LINK KHÁC ĐI, MÌNH CŨNG MỚI SẮM CON 990 NÊN CŨNG GÀ MỜ QUÁ AH, MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO THÊM:p MÌNH CHẲNG BÍT GÌ VỀ HACK C HAY SIGN GÌ CẢ

Caohieu88

Tất cả các Link đều sống cả bạn ah!! Nếu bạn ko download được file gì thì cứ Post bài, anh em sẽ giúp. Bạn muốn hiểu thêm nhiều về Hack hay Mod thì nên đọc bài CHUYÊN ĐỀ TỔNG HỢP HACK VÀ MOD PHONE UIQ 3.0 nhé! Làm đến đâu ko hiểu thì anh em lại giúp tiếp... Thân, chào mừng bạn cùng tham gia gia đình UIQ!!!

lamquangtu

ặc, lù lù ra đó mà ko thấy, chán bro quá, còn đưa cả lick vào,cái này là tìm thanks kiếm điểm nè chứ ko có ý giúp anh em đâu, bào làm cẩu thả bà thím, níu thế bố thằng mem mới nào hiểu được

Mình không hiểu bạn nghĩ gì mà viết như vậy. Nếu bạn đã thấy cách Hack mà bác Vietduck tổng hợp ở đâu rồi thì bạn nên xem lại ngày so với ngày mà bác Vietduck post bài nhé. Theo mình biết thì có rất nhiều bài về hack phone nhưng bài của bác Vietduck tổng hợp về Hack phone nhanh là bài đầu tiên đầy đủ nhất về cách "Hack phone nhanh". Bạn nên xem lại cách nhận xét của mình về người khác nhé. Đừng biến lòng tốt và sự giúp đỡ của người khác thành điều xấu như vậy. Nếu đã đọc ở đâu rồi, đã biết rồi thì cũng có cần phải nhận xét về người ta như vậy không???

khoa123

Ông là thằng chuyên gia nói mỉa :D post ở đâu Tôi không thấy Tôi mầy mò từng phần 1 Sao vẫn thấy có người kêu hack thế nào ? Sign thế nào ? Tôi không cần biết dongxanh post hay chưa Nhưng dẫu sao vẫn dễ tìm hơn bài của nó :))

ê đừng post lên meadia nữa down cóa đc đâu

lamquangtu

Mình up lại để các bạn dễ down.
- Cài CapsSwitch, chạy và chuyển sang OFF
- Cài Xplore 1.22 full
- Dùng Xplore 1.22 để copy file Installserver.exe vào C\Sys\bin.

Thế là xong.

P/s: Bác nào có bản Swiss Manager Pro 1.6 full đã sign mà còn hiệu lực thì post lên nhé. Bản 1.6 full của em sign đã hết hạn mất rồi.

Chỉnh sửa cuối:

uthoiemve

Install với Swiss Manager Pro 1.6

Mình up lại để các bạn dễ down.
- Cài CapsSwitch, chạy và chuyển sang OFF
- Cài Xplore 1.22 full
- Dùng Xplore 1.22 để copy file Installserver.exe vào C\Sys\bin.

Thế là xong.

P/s: Bác nào có bản Swiss Manager Pro 1.6 full đã sign mà còn hiệu lực thì post lên nhé. Bản 1.6 full của em sign đã hết hạn mất rồi.

Để cài bản 1.6 thì bác lùi lại ngày khoảng 1 năm, hình như nó có thời hạn 1 năm từ tháng 7/2007 thì phải.

nguyenque1111

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D
Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào thẳng máy C hay D thì tùy )
http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt
Bước 2 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss 1.7 ( 60266 cho phần mềm ) + LCG X-plore UIQ3 1.22 ( có key kèm theo chép IMel rồi OK lấy nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
http://www.mediafire.com/download.php?yyemudbui8t
Bước 3 : cho ai muốn sign Anh em chép file này theo đường dẫn Thế là từ bây h chả phải sing gì hết ( chép vào ổ C\sys\bin nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?6bg3jr95spi
Hướng dẫn anh em thêm 1 chút Cài CapsSwitch xong anh em khởi động chương trình này Tắt cái khóa đi >> OFF Rồi mới mở ứng dụng quản lý phần mềm
Nếu dùng X-plore thì thôi không phải mở CapsSwitch Vào thẳng >Tool > Configuration > đánh dấu vào 3 cái ô đầu ( nhưng mình vẫn khoái dùng Swiss hơn vì giao diện đẹp dễ nhìn thêm cái quét RAM cũng hay )
Chúp anh em thành công b-)b-)b-)

Bạn chỉ cho mình với,có nghe nói là khi cài Installserver và CapsSwitch=off rồi thì mình sử dụng PM không cần phải sin nũa phải không bạn,vậy cách làm làm sao vậy bạn,hướng dẫn cho mình với.

haro

Bạn Hacks xong rồi thì vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35936 .Cài cái này nữa là có thể cài thoải mái!!!

Chào bạn,mình là mem mới,mình đã làm theo các bước hướng dẫn của bạn,mình đã cài CapsSwitch (đã để off),đã copy installserver.exe vào C:\sys\bin,đã truy cập được các thư mục ẩn trong máy.Nhưng khi cài 1 số chương trình (vd:skyforce...) thì toàn báo "Checking if software certificate is revoked" và tự thoát ra không cài nữa (một số chương trình khác cài bình thường).Bạn có thể hướng dẫn mình cách giải quyết được không?Mình dùng P990i. Thank.

lamquangtu

Chào bạn,mình là mem mới,mình đã làm theo các bước hướng dẫn của bạn,mình đã cài CapsSwitch (đã để off),đã copy installserver.exe vào C:\sys\bin,đã truy cập được các thư mục ẩn trong máy.Nhưng khi cài 1 số chương trình (vd:skyforce...) thì toàn báo "Checking if software certificate is revoked" và tự thoát ra không cài nữa (một số chương trình khác cài bình thường).Bạn có thể hướng dẫn mình cách giải quyết được không?Mình dùng P990i. Thank.

P990i của bạn mua lâu chưa? là hàng xách tay hay công ty. Nếu đã làm theo cách trên rồi mà không được thì bạn nên xem CDA trong máy bạn là khu vực nào rồi update lại firmware xem.

tranngocle

các ban ơi giup mình với minh cai capswitch ko dc,minh xai motoZ8,máy mình báo lỗi component failed security check la sao vậy,cám on các bạn rất nhiều

haro

P990i của bạn mua lâu chưa? là hàng xách tay hay công ty. Nếu đã làm theo cách trên rồi mà không được thì bạn nên xem CDA trong máy bạn là khu vực nào rồi update lại firmware xem.

Máy minh hàng công ty CDA 162007/2 R6E28 .Rất cảm ơn bạn đã quan tâm.

lamquangtu

Vậy là máy bạn FW mới nhất của GW rồi, giống máy mình sau khi up FW. Bạn cài tất cả các chương trình (chưa sign) đều bị như vậy hay một số chương trình thôi? Bạn thử cài một số Soft chưa sign như Torch, Iphone lock.. xem có được không? Nếu bị với tất cả các chương trình thì bạn thử Format ổ C đi rồi làm lại thử xem.

P/S: để xem và can thiệp vào các file hệ thông trong ổ C thì chỉ cần CapsSwitch thôi (chuyển về OFF) và 1 chương trình quản lý file như Xplore hoặc Swiss Mgr.
Còn file Installserver.exe là file giúp mình hack sign.

kdv2108

Active Member
Tôi chưa có cáp để kết nối với máy tính, xin hỏi tôi chép vào thẻ nhớ rồi cài thì có hack đc ko? Thanks

lamquangtu

Tôi chưa có cáp để kết nối với máy tính, xin hỏi tôi chép vào thẻ nhớ rồi cài thì có hack đc ko? Thanks

Không cần cáp đâu bạn, miễn làm sao bạn cho được mấy cái công cụ để Hack vào được thẻ nhớ là được. Copy được vào thẻ rồi bạn cứ làm theo hướng dẫn trong topic này là được.

Chúc thành công!

P/S: cũng nên tìm cửa hàng bán linh/phụ kiện điện thoại nào đó mua cái cáp (rẻ không ah) để khi nào máy nó có tẻo thì up lại firmware :D (đấy là với ai nghịch nhiều thôi nhé, còn vụ hack này thi vô tư đi mình làm nhiều lần lắm rồi mà chưa bao giờ bị seo)

kdv2108

Active Member
Không cần cáp đâu bạn, miễn làm sao bạn cho được mấy cái công cụ để Hack vào được thẻ nhớ là được. Copy được vào thẻ rồi bạn cứ làm theo hướng dẫn trong topic này là được.

Chúc thành công!

P/S: cũng nên tìm cửa hàng bán linh/phụ kiện điện thoại nào đó mua cái cáp (rẻ không ah) để khi nào máy nó có tẻo thì up lại firmware :D (đấy là với ai nghịch nhiều thôi nhé, còn vụ hack này thi vô tư đi mình làm nhiều lần lắm rồi mà chưa bao giờ bị seo)

Thanks pro nha,tiện thể cho mình hỏi FW như thế này có thấp ko, FW mới nhất là bao nhiêu?
Phone: CXC 162037 R9G007
CDA : CDA162007/2 R6D23

lamquangtu

Thanks pro nha,tiện thể cho mình hỏi FW như thế này có thấp ko, FW mới nhất là bao nhiêu?
Phone: CXC 162037 R9G007
CDA : CDA162007/2 R6D23

Firmware của bạn như vậy cũng không cũ lắm (giống máy mình khi mới mua đầu năm nay).
Firmware mới nhất bây giờ cho CDA của bạn là R6E28. Bạn nên up lên firmware mới này (cách up có trong diễn đàn này đấy, dễ lắm) sau khi up lên sẽ có một số lợi ích sau:
- Lượng RAM trống sẽ nhiều hơn (khoảng 1-2 MB gì đó, với P990i như thế là quý lắm rồi)
- Khắc phục được một số lỗi của FW R6D23 (ví dụ như bấm phím Space để bật Call)

Khi up nếu đường ADSL tốt thì chỉ mất khoảng 30 đến 45 phút thôi.