• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

cantienwa100

sao swis 1.7 nhập pass xong xuôi vài giây sao bị đẩy ra bắt nhập lại pass nhập lại lại bi đẩy ra lại vào lại nhập lại pass lại bị đẩy ra tiếp cứ thế liên tục 2h :)) ==> pass có vấn đề hay sao thế

minhtattoo

sao swis 1.7 nhập pass xong xuôi vài giây sao bị đẩy ra bắt nhập lại pass nhập lại lại bi đẩy ra lại vào lại nhập lại pass lại bị đẩy ra tiếp cứ thế liên tục 2h :)) ==> pass có vấn đề hay sao thế

ban cài bản 1.6 trước rồi cài đè 1.7 lên là xong thôi. lúc trước mình cũng bị y chang như bạn vậy đó.

hoaphuongdothang5

Bạn Hacks xong rồi thì vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35936 .Cài cái này nữa là có thể cài thoải mái!!!

:(:)(:)((
Tôi cài Installserver và CapsSwitch=off rồi (đã hiện được các file hệ thống của máy) mà sao cài các phần mềm vẫn không được vậy các bác. Bấm vào file sis không thấy hiện tượng gì cả, vào install program lại báo "in use", vậy là sao các bác ????
Máy của tôi là: P990i, CXC 162037 R9EC001; CDA 162008/68 R6A02
Mình mới sài UIQ3 nên còn gà lắm, xin các bác chỉ giáo.
Thanks all !

CongVoi

Super V.I.P
:(:)(:)((
Tôi cài Installserver và CapsSwitch=off rồi (đã hiện được các file hệ thống của máy) mà sao cài các phần mềm vẫn không được vậy các bác. Bấm vào file sis không thấy hiện tượng gì cả, vào install program lại báo "in use", vậy là sao các bác ????
Máy của tôi là: P990i, CXC 162037 R9EC001; CDA 162008/68 R6A02
Mình mới sài UIQ3 nên còn gà lắm, xin các bác chỉ giáo.
Thanks all !

Ừ bạn dùng P990i hả.Bạn thử khởi động lại máy nhé??

Chỉnh sửa cuối:

muatuyet108

cho em hỏi thế khi hack phone xong thì có ảnh hưởng gì tới phần mềm của máy không ? em đang sử dụng con nokia n73 me

lamquangtu

cho em hỏi thế khi hack phone xong thì có ảnh hưởng gì tới phần mềm của máy không ? em đang sử dụng con nokia n73 me

Ax, Đây là UIQ mà bạn

Mà Hack phone và hack sign xong chẳng ảnh hưởng gì đến máy cả, có nhiều cái vui lắm.

vietDuck

Cha mẹ ơi 1 con chiên nhầm đường lạc lối kìa Noel đến nhà thờ bạn à Đừng vào chùa làm j :-/

vietDuck

may minh vao c/sys/ hok co thu muc BIN mà minh tao thu muc bIN CUNG HOK DC HU HU HU

Bạn xem lại đi Hoặc bạn nhầm ổ C với D chăng ( C là ổ trong máy D là ổ ngoài hay thẻ nhớ )
Hoặc bạn chưa hackphone > Không thể thấy thư mục C/sys/bin Nên việc bạn tạo file này chỉ là vô nghĩa
CHÚ Ý GÕ TIẾNG VIỆT NHÉ BẠN:-?

mascehuy

Nhưng bác vietDuck ơi, sau khi cài CapsSwitch 1.1 27 thì mình phải chép file trkdriver.ldd vào đâu hả bác?

Chỉnh sửa cuối:

mascehuy

Giúp tớ Hack C: cái

Bác vietDuck ơi, giúp tớ với. Sa khi cài Capswicth rồi, nhưng không biết copy file *driver.ldd vào đâu cả. Tớ mới bắt đầu vọc thôi, lại dân quê mùa nên không rành món này:(:)(:)(:)((. Bác chỉ rõ hơn hoặc chỉ cho tớ trang nào HD chi tiết hơn được không? Thank Bác nhiều=D>

Chỉnh sửa cuối:

vietDuck

Vứt 2 file đấy đi bạn à :D Các bạn cài bản 1.27 không phải copy thêm file nào nữa đâu Các bạn cài xong Vào chương trình được là OK Đọc kĩ lại bài viết của mình hướng dẫn Chúc 1 cuối tuần vui vẻ

mascehuy

Nhưng sau khi em có thể truy cập vào C:\sys\bin thì vẫn không thể chép file installserver.exe vào thư mục trên là sao hả bác? Dùng cáp USB thì không thấy folder trên, dùng SwissManager thì paste không được. Bác chỉ cho em cách chép file installserver.exe vào c:\sys\bin nhé. Thank bác nhiều

pocketpc1981

mấy anh cho em hỏi hack để làm gì ạ? con p990i của em up lên phiên bản mới rồi nhưng nó cứ chậm làm sao ý, làm thế nào để nó ngon hơn đc không. Thanks các anh nhìu lắm:D

lamquangtu

Nhưng sau khi em có thể truy cập vào C:\sys\bin thì vẫn không thể chép file installserver.exe vào thư mục trên là sao hả bác? Dùng cáp USB thì không thấy folder trên, dùng SwissManager thì paste không được. Bác chỉ cho em cách chép file installserver.exe vào c:\sys\bin nhé. Thank bác nhiều

Khi bạn paste không được nó có thông báo gì không?

lamquangtu

mấy anh cho em hỏi hack để làm gì ạ? con p990i của em up lên phiên bản mới rồi nhưng nó cứ chậm làm sao ý, làm thế nào để nó ngon hơn đc không. Thanks các anh nhìu lắm:D

Hack gồm Hack ổ C và Hack Sign
Hack ổ C để bạn có thể truy cập (copy, xóa) file trong ổ C (bộ nhớ của máy) cái nì để có thể làm các mod sau này mà các mod đó cần can thiệp (thêm hoặc sửa) đến các file trong ổ C và cũng để làm bước tiếp theo của việc Hack là Hack Sign
Hack Sign giúp bạn cài các chương trình chưa được sign (các chương trình dành cho UIQ trước khi cài sẽ phải sign - một hình thức chứng nhận cho hoạt động) sau khi Hack sign xong bạn có thể cài các PM chưa sign thoải mái.

P990i về bản chất RAM ít nên nó cũng hơi chậm thât, bạn có thể dùng SwissManager để kiểm tra RAM còn trống, nếu RAM trống khoảng trên 10MB là được rùi. Để máy chạy nhanh hơn thì cũng nên dùng themes nào nhè nhẹ thôi (cỡ dưới 200KB thì càng tốt)

Bạn nên tìm hiểu thêm trong 4R này về cách sử dụng cũng như các PM tăng tốc....

Chúc bạn vui và có nhiều kinh nghiệm sử dụng hơn với UIQ.PV

sonnguyen_uiq3

Trước khi bạn muốn copy một file nào thì bạn cần vào Capswith để chế độ OFF,bạn mới copy được.bạn kiểm tra lại xem có để OFF cho capswith chưa nhé.

phuong_vietpr

em chả biết hack hiếc gì hết. Em hack thử mấy lần chả được. các pác post bài chả có hình hiài hướng dẫn cụ thể. nhưng dù sao vẫn cảm ơn các duck đã post bài cho anh em tham khảo. nhân tiện cho em hỏi có remote cho thằng P990i chưa ạ.