• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

keymaxter

Link vẫn tốt Bạn kiểm tra lại PC của mình nhé Chúc may mắn ;)

Swiss mỉnh ko down được cứ đợi mãi ở Processing dơnload request

và file sys.rar cũng vậy..bạn có thể upload trang khác được ko...

Cám ơn bạn rất nhiều...

XiaoGui

Cám ơn bạn rất nhiều...

Mình up lên cho bạn.

hoanghuyelcom

-Mình đã cài CapsSwitch 1.1 27 của bạn vietDuck, đã off rồi khởi động lại máy, vào CapsSwitch lại báo ON => như vậy máy mình đã hack được chưa bạn.
- Còn cái Swiss 1.7 thì chịu, bản nào cũng ko cài được ko hiếu sao.
-Mình mới dùng DT có HĐH, mua được cái w960i hàng xách tay, ko biết có phải hàng lởm ko mà phần mền nào cài cũng ko được, chán
(mà bạn vietDuck ơi con máy này ko có thẻ nhớ thì vẫn hack bình thường chứ)
ThankS!!!!!!!!!!

shadow141206

-Mình đã cài CapsSwitch 1.1 27 của bạn vietDuck, đã off rồi khởi động lại máy, vào CapsSwitch lại báo ON => như vậy máy mình đã hack được chưa bạn.
-Mình mới dùng DT có HĐH, mua được cái w960i hàng xách tay, ko biết có phải hàng lởm ko mà phần mền nào cài cũng ko được, chán
ThankS!!!!!!!!!!

-- Caps, mỗi lần bạn tắt máy mở lại, sẽ tự động chuyển về on ngay !!! Lúc đó bạn phải chuyển sang off (Caps off mới hack đc C)

-- Còn về Swiss, trước khi bấm install, bạn bấm details rồi xem ở dòng expired day, sau đó lùi ngày giờ hệ thống về trước ngày đó là đc !

-- Còn về các phần mềm, bạn phải hack sign trước, sau đó mới cài đc nhiều nhé bạn :D

PS: W960i tuy không có thẻ nhớ nhưng vẫn hack đc bình thường nhé bạn :D

sonsbv

ThankS!!!!!!!!!!

Bạn thử dùng E-plore xem sao. Ngoài ra bạn vào phần cài đặt xem đã chọn mục xem tất cả các file chưa? Nếu chưa chọn thì bạn cũng không xem được.

Caohieu88

mình sài P1i. mình dùng X-plore xem trong ổ C không có thư mục Sys. bác nào chỉ mình đi

Bạn chọn vào X-Plore\Menu\Tools\Configuration và đánh dấu vào 3 ô trên cùng, sau đó ra ngoài sẽ hiện toàn bộ folder, file ẩn và ổ Rom (Z).

hoanghuyelcom

Cảm bạn shadow141206, mìmh đã cài được rồi, bây giớ đang tìm cách làm phím ảo TV và up FIRMWARE, của mình bây giờ là R6F41. KO biết bàn có đang thảo luận vấn đề này ở topics nào thì để mình sang hỏi vài câu.
ThankS!!!!!!!!!!!!!

shadow141206

Cảm bạn shadow141206, mìmh đã cài được rồi, bây giớ đang tìm cách làm phím ảo TV và up FIRMWARE, của mình bây giờ là R6F41. KO biết bàn có đang thảo luận vấn đề này ở topics nào thì để mình sang hỏi vài câu.
ThankS!!!!!!!!!!!!!

bàn phím ảo ở đây (Chọn bản free nhé bạn). Bạn xem thêm bài này để có TV cho bàn phím ảo !!! ;););)

sonsbv

ThankS!!!!!!!!!!!!!

Mình sợ là sau khi up FIRMWARE thì máy của bạn mất hết các phần mềm đã cài, thâm chí cả SMS và contact. Bạn nên back up trước đi.

Son_Do

Well-Known Member
Mình sợ là sau khi up FIRMWARE thì máy của bạn mất hết các phần mềm đã cài, thâm chí cả SMS và contact. Bạn nên back up trước đi.

Không phải là sợ mà là chắc chắn mọi thứ sẽ mất sạch sau khi up FW. Máy sẽ như lúc mới xuất xưởng vậy.

P990i123

Dùng mấy phần mềm này ko phải hack phone nưa hả mấy anh , là dùng được luôn mấy phần mềm thay đổi icon ạ . Em gà quá các anh chj dùm

vuongtrungduong

@p990i123 :làm theo đủ các bước ko phải chỉ có cài pm đâu,phải làm cả 1 số thao tác kèm theo nữa,bạn nhớ chú ý,sau đó nếu đã hack thành công thì bạn có thể làm theo các bài thay đổi icons để có thể thay đổi giao diện mặc định của máy,nhưng khi làm các bài hack mod bao giờ cũng thật cẩn thận đấy!tốt nhất nên đọc kĩ bài hướng dẫn,sau đó bỏ chút thời gian đọc tiếp ít nhất 3-4 trang sau bài chủ đề để biết các trường hợp hay gặp phải khi tiến hành thao tác.

sonyfc

Cám ơn bạn rất nhiều...

Hình như từ 22h trở đi là trang mediafire chặn IP từ Vn hay sao ý? Không down được?

cho em hỏi em cài swicss mgr thi nó báo lỗi là cannot install A required capability is not signed for. giờ e phải lấmo nữa

XiaoGui

cho em hỏi em cài swicss mgr thi nó báo lỗi là cannot install A required capability is not signed for. giờ e phải lấmo nữa

Đó là do máy bạn chưa được hack nên mới vậy. Bạn vừa mới up lại fw phải không? Mà bác vietduck đã hướng dẫn cực kì rõ ràng ở bài 1 rồi còn gì. Bạn cứ làm theo là được mà.
Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D
Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào thẳng máy C hay D thì tùy )
http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt
Bước 2 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss 1.7 ( Full bởi Gabika có thể xem các file không cần mở CapsSwitch ) + LCG X-plore UIQ3 1.22 ( có key kèm theo chép IMel rồi OK lấy nhé ) Do bản này đã hết hạn Các bạn có thể Up nó lên bản 1.30 hoặc tìm bản này trong diễn đàn dùng tam Chờ các Pro cho ra bản 1.30 Full Còn 1 vấn đề nữa mình cài swiss của Gabika thì phần mềm này bắt sign Các bạn cài bản X-plore 1.22 Full chuyển ngày về 30/12/2008 thì nó sẽ không báo quá hạn hay Update nữa sign xong thì cài Swiss Và chuyển lại ngày h Và lần sau muốn vào X-plore thì lại đổi ngày h như thế nhé :(
X-plore :http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
Swiss :http://www.mediafire.com/download.php?zmwnymxaqux
Bước 3 : cho ai muốn sign Anh em chép file này theo đường dẫn Thế là từ bây h chả phải sing gì hết ( chép vào ổ C\sys\bin nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?6bg3jr95spi
Hướng dẫn anh em thêm 1 chút Cài CapsSwitch xong anh em khởi động chương trình này Tắt cái khóa đi >> OFF Rồi mới mở ứng dụng quản lý phần mềm
Nếu dùng X-plore thì thôi không phải mở CapsSwitch Vào thẳng >Tool > Configuration > đánh dấu vào 3 cái ô đầu ( nhưng mình vẫn khoái dùng Swiss hơn vì giao diện đẹp dễ nhìn thêm cái quét RAM cũng hay )
Chúp anh em thành công b-)b-)b-)

CHÚ Ý: VÌ CÓ MỘT SỐ ANH EM VẪN CÒN THẮC MẮC VÀ KHÔNG THỰC HIỆN ĐƯỢC BƯỚC HACK UNSIGNED NÊN MÌNH XIN PHÉP ĐƯỢC THÊM VÀO BÀI CỦA ANH VIETDUCK PM INSTALLER SERVER (ĐÃ SIGNED), CHỈ CẦN CHẠY PM, CHỌN INSTALL LÀ BẠN ĐÃ THỰC HIỆN THÀNH CÔNG VIỆC HACK UNSIGNED ( THAY VÌ CÁCH TRƯỚC KIA LÀ PHẢI DÙNG SWISSmgrPRO hay X-PLORE CHÉP THỦ CÔNG VÀO C\SYS\BIN). HI VỌNG VỚI VIỆC NÀY CÁC BẠN SẼ DỄ DÀNG HACK MÁY HƠN. (NHỚ CÀI SAU KHI ĐÃ CÀI CAPSSWITCH VÀ CHƯƠNG TRÌNH NÀY CHỈ CHẠY TẠI CHẾ ĐỘ CAPSSWITCH OFF)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.SIS

duongmushi

Các bác cho em hỏi với. Em dùng m600i
Em đã hack ổ C ngon lành
Cài INSTALLSEVER ACTIVATOR rồi
Nhưng sao em open INSTALLSEVER ACTIVATOR nó toàn báo "application can not be started"
Hay là phần mềm này CHẠY NGẦM các bác nhỉ :-??
Số là em cài giống trong topic này hướng dẫn rồi, cài nhiều chương trình ngon lành rồi (walkman2.0, powermovie...). Nhưng tối qua cài thử IPHONELOCK thì nó toàn báo lỗi "a required capability is not signed".
Em mới mò vào tool xem INSTALLSEVER ACTIVATOR thế nào thì nó báo "application can not be started"
Hay là em uninstall INSTALLSEVER ACTIVATOR, rồi chép thủ công file installsever.exe vào C/sys/bin các bác nhỉ
Bác nào biết chỉ dùm em với :((

cmt_bk

Các bác cho em hỏi với. Em dùng m600i
Em đã hack ổ C ngon lành
Cài INSTALLSEVER ACTIVATOR rồi
Nhưng sao em open INSTALLSEVER ACTIVATOR nó toàn báo "application can not be started"
Hay là phần mềm này CHẠY NGẦM các bác nhỉ :-??
Số là em cài giống trong topic này hướng dẫn rồi, cài nhiều chương trình ngon lành rồi (walkman2.0, powermovie...). Nhưng tối qua cài thử IPHONELOCK thì nó toàn báo lỗi "a required capability is not signed".
Em mới mò vào tool xem INSTALLSEVER ACTIVATOR thế nào thì nó báo "application can not be started"
Hay là em uninstall INSTALLSEVER ACTIVATOR, rồi chép thủ công file installsever.exe vào C/sys/bin các bác nhỉ
Bác nào biết chỉ dùm em với :((

đọc kỹ chú ý đi bạn, trước khi cài cái này phải bật capswitch lên rùi chỉnh về off rùi mới cài mà

duongmushi

Đã cài thành công INSTALLSERVER ACTIVATOR
Sau đó em đã chỉnh CAPSWITCH sang OFF
Khởi động INSTALLSERVER ACTIVATOR
Sau đó vào ổ C/sys/bin thấy có file installserver.exe ở trong
Tiến hành cài phần mềm IPHONELOCK ( cũng cài thử cả SMARTLIGHT chương trình điều chỉnh đèn )
Máy báo lỗi " A required capability is not signed for "

Em hỏi cũng 1 bác trên diễn đàn thì bác ấy bảo CDA của em chưa phải bản mới. Nên phải upgrade bản mới hơn
CDA của em là 162011/2 R5B02

Bác nào cho em thêm tư vấn với:(