• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G BẢN QUỐC TẾ VÀ BẢN AT&T (LOCK)

Status
Không mở trả lời sau này.

vtp9x

Hiện nay trên thị trường xuất hiện loại Iphone 3G mạng AT&T bị Lock. Nên đã unlock bằng phần cứng nhưng được quảng cáo là phiên bản Quốc ...
Sau đây là cách phân biệt iphone 3G AT&T (Lock) và iphone 3G phiên bản Quốc Tế

1. Phân biệt iphone 3G AT&T (Lock) và iphone 3G phiên bản Quốc Tế thông qua vỏ hộp:
+ Là phiên bản quốc tế(global), không bị khóa máy nên không cần giải mã (legally unlocked). Phiên bản đặc biệt này chỉ bán tại Italia và HongKong, đặc điểm là Hộp cao hơn phiên bản 2G 1 cm và cao hơn phiên bản 3G AT&T 2,5 cm. Chiều cao của hộp là 7,9 cm.

Phía dưới hộp không có logo AT&T. Dùng được ngay bất lỳ SIM GSM nào. Đã test với Vinaphone, Viettel, MobiFone. Máy mới 100%, đã Active dùng được ngay.

Phụ kiện theo máy : Tai nghe, cáp ( AT&T và Quốc Tế giống nhau) . Nhưng Adaptor Sạc của phiên bản Quốc Tế to như sạc iphone 2G và có thêm 1 đầu nối 3 chấu…

2. Thử máy: thử với nhiều sim khác nhau và vào setting xem có Carrier không , nếu không là dùng sim ghép. Nếu chắc chắn nữa thì restore lại máy là biết ngay:D
Lưu ý : Trên thị trường hiện nay cũng có 1 nguồn hàng là iphone 3G lock nhưng có đặt điểm giống như bản world tốt nhất là AE nên thử test máy bằng sim (cách2) là tốt nhất

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Bản quốc tế thường $$$ hơn bản AT&T $$ !^^ ! iPhone 3G giá mà hơi rẽ tỉ lệ AT&T hơi cao !
iPhone 3G giá hơi cao thì nguy cơ International cũng càng nhiều ! và cũng ko hẵn vậy !^^

AnhTu

Super V.I.P
Bản quốc tế thường $$$ hơn bản AT&T $$ !^^ ! iPhone 3G giá mà hơi rẽ tỉ lệ AT&T hơi cao !
iPhone 3G giá hơi cao thì nguy cơ International cũng càng nhiều ! và cũng ko hẵn vậy !^^
Chỉ có 1 điều đúng, là iPhone 3G bản lock bán bằng giá với iP Global thôi :)

XuanTruong

Super V.I.P
Không biết sau này còn có bao nhiêu phiên bản nữa đây? Có khi lại có cả Châu Á lẫn Châu Âu chứ chẳng chơi!:))

hacdienthusinh

hehee, thế thì con IP 3g của tớ là hàng International rồi. nhưng tơ mua tại Séc chứ ko fai tại Ý và HK. :D

quyduc84

Hiện nay trên thị trường xuất hiện loại Iphone 3G mạng AT&T bị Lock. Nên đã unlock bằng phần cứng nhưng được quảng cáo là phiên bản Quốc ...
Sau đây là cách phân biệt iphone 3G AT&T (Lock) và iphone 3G phiên bản Quốc Tế

1. Phân biệt iphone 3G AT&T (Lock) và iphone 3G phiên bản Quốc Tế thông qua vỏ hộp:
+ Là phiên bản quốc tế(global), không bị khóa máy nên không cần giải mã (legally unlocked). Phiên bản đặc biệt này chỉ bán tại Italia và HongKong, đặc điểm là Hộp cao hơn phiên bản 2G 1 cm và cao hơn phiên bản 3G AT&T 2,5 cm. Chiều cao của hộp là 7,9 cm.

Phía dưới hộp không có logo AT&T. Dùng được ngay bất lỳ SIM GSM nào. Đã test với Vinaphone, Viettel, MobiFone. Máy mới 100%, đã Active dùng được ngay.

Phụ kiện theo máy : Tai nghe, cáp ( AT&T và Quốc Tế giống nhau) . Nhưng Adaptor Sạc của phiên bản Quốc Tế to như sạc iphone 2G và có thêm 1 đầu nối 3 chấu…

2. Thử máy: thử với nhiều sim khác nhau và vào setting xem có Carrier không , nếu không là dùng sim ghép. Nếu chắc chắn nữa thì restore lại máy là biết ngay:D

AE nào có kinh nghiệm góp ý để nhằm tránh trường hợp " không đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng ":D
Chưa chắc đâu bạn ơi .....
Máy của mình đều giống những yếu tố của bạn đó ,nhưng sao gắn sim VN vào nó ko có sóng , và ko tự active bằng itunes ????

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Máy của mình đều giống những yếu tố của bạn đó ,nhưng sao gắn sim Mobile vào nó ko có sóng , và ko tự active bằng itunes ????
Có tự tháo seal ra không mà chắc cú dữ??? 3G World thì tất nhiên nó sẽ unlocked & active by iTunes ngon lành.

vtp9x

Máy của mình đều giống những yếu tố của bạn đó ,nhưng sao gắn sim VN vào nó ko có sóng , và ko tự active bằng itunes ????

- active bằng itunes không được? Bạn bỏ sim at&t vào thử xem. Khi đã active xong thì ta mới thử sóng. Iphone 3G search mạng rất chậm bạn nên tắt chức năng 3G và. Nếu vẫn chưa nhận sóng hãy reboot máy lại.
- trường hợp bị lock và không có sóng thì mình chắn chắn với bạn rằng máy bạn không phải là phiên bản quốc tế mà nó chỉ được ngụy trang thôi. Biết đâu không chừng trong máy là 1 mảnh sim ghép. Nói chung bạn nên test kỹ khi quyết định mua

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

- Phiên bản quốc tế thì bạn có thể cho bất kỳ Sim GSM nào là dùng được ngay. Bản locked dùng x-sim khi bật máy thường hiện "no service" một lúc mới có sóng Vinaphone, mobiFone...

- Cũng có thể xem model máy: Setting> General> Model nếu là:

Hai ký tự cuối là LL : xxxxxLL thì thường là bản AT&T locked
Hai ký tự cuối là ZP: xxxxxZP thường là bản quốc tế, xuất sứ HKBa ký tự cuối là 96X: xxx96X thường là bản quốc tế, xuất sứ Úc

HocHoi

Mình có 1 con tất cả như các bạn tả của fiên bản quốc tế nhưng mà Model: MB..6X, kí hiệu đầu tiên hàng cuối cùng sau vỏ thường là FC nhưng của mình thì Khung tam giác có dấu chọn bên trong (hình), mình vô tình Restore bản Lock tự build chạy X-sim ok. Nhờ các bạn góp ý và cho xin link FW bản World mình làm lại xem sao nhé. Thank!
(xin lỗi mình chụp hình bằng IP kg có cận cảnh hơi mờ)

vtp9x

Trước khi build bạn có thử máy nhận sim và nghe gọi bình thường chứ. Nếu bị mất sóng thì chỉ cần restore lại FW gốc là ok.Mình đã jaibreak nhiều máy iphone 3G phiên bản quốc tế nhưng không có máy nào mất sóng cả. các FW tự build thì mình chưa test bạn có thể tham khảo trang này nhé http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348

Chỉnh sửa cuối:

kitaro

cách nhận biết cho tới lúc này cũng chưa chắc , mình có một cây không có những đặc điểm của phiên bản quốc tế nhưng khi ghép miếng sim , không rõ sim gì nhưng màu đen và thì báo No service rồi có sóng , có cả mục Carrier ! chọn mục carrier xuất hiện 3 dòng mạng và một dòng Automatic!

Việc phân biệt như vậy chưa chắc đã chính xác ! không biết như thế nào !

AnhTu

Super V.I.P
Có thể bây giờ muốn nhận biết bản Inter hoặc bản lock chỉ dựa trên phần mềm mà thôi. Trên máy Inter khi cắm sim vào, kiểm tra được thông tin sim và chức năng của sim thì nó là bản Inter.

vtp9x

cách nhận biết cho tới lúc này cũng chưa chắc , mình có một cây không có những đặc điểm của phiên bản quốc tế nhưng khi ghép miếng sim , không rõ sim gì nhưng màu đen và thì báo No service rồi có sóng , có cả mục Carrier ! chọn mục carrier xuất hiện 3 dòng mạng và một dòng Automatic!

Việc phân biệt như vậy chưa chắc đã chính xác ! không biết như thế nào !

Vâng! có 1 nguồn hàng iphone cũng dạng hộp cao ( gọi tắt 3G hộp cao ) đặc điểm tương tự iphone inter. như mình và "Anhtu" đã nói mình xin bổ xung thêm :
- 3G inter :khi restore lại iphone bạn bỏ bất kỳ 1 sim nào ( viettell, mobi, vina ...) thì trên itunes sẽ tự động unlock và active iphone ( sẽ bổ xung hình sau)
- 3G at&t: khi restore lại thì máy sẽ lock và bạn bỏ sim at&t vào thì sẽ active được.
- 3G hộp cao: khi restore lại thì máy sẽ bị lock không active được bằng cách trên mà phải dùng phần mềm active
ở đây mình chỉ nói đến vấn đề nguyên bản còn dùng công cụ "QuickPwn" thì như nhau.

Chỉnh sửa cuối:

nhut_sang

cho em hỏi các anh mình nên mua iphone 3G cửa hàng nào là tốt nhất ,mới có phiên bản quốc tế ,HCM có không.

sonpham1102

Vụ này A đồng ý với E!
Có nhiều máy giống nhau như 2 giọt nước!
Cách nhanh nhất là cho nó về Gốc và cắm cái SIM bất kỳ vào xem có Active không là xong!

BomAtom

Cho em hỏi thêm cái: Nếu máy mình là 3G quốc tế mà chưa đc active thì vẫn xem như là bản lock phải ko các bác ?

BomAtom

- active bằng itunes không được? Bạn bỏ sim at&t vào thử xem. Khi đã active xong thì ta mới thử sóng. Iphone 3G search mạng rất chậm bạn nên tắt chức năng 3G và. Nếu vẫn chưa nhận sóng hãy reboot máy lại.
- trường hợp bị lock và không có sóng thì mình chắn chắn với bạn rằng máy bạn không phải là phiên bản quốc tế mà nó chỉ được ngụy trang thôi. Biết đâu không chừng trong máy là 1 mảnh sim ghép. Nói chung bạn nên test kỹ khi quyết định mua

Máy em cũng giống như miên tả nhưng khi em kết nối với itunes thì active ko đc, mà em cũng ko có sim AT&T nên đành pó tay ...:(

Nightmare

Máy mình là bản lock, ko fải của AT&T, cái chỗ logo của AT&T là một dãy mã số. Còn xem trong Model thì đít lại là 29C, ko hiểu móc ở đâu ra. Chắc là móc từ China.

Status
Không mở trả lời sau này.