• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G BẢN QUỐC TẾ VÀ BẢN AT&T (LOCK)

Status
Không mở trả lời sau này.

sharkkingi

^^ ko phải .. ý em nói là em hỏi chuyện ngoài tầm một chút thôi .. chứ trêu đùa gi Mod .. y e hỏi là vì e nghe mấy người bên đó xài Ip nói là chỉ cần trả thêm một tiền phí ( khoảng 80 - 120$ AUD ) thì máy Locked sẽ thành Global .. unlocked luôn .. nhưng e thắc mac là nếu là máy e mang sang đó xài thì có được vâỵ không ?? :-??

Ai lại làm chuyện ngược đời như bác này nhỉ??? :O chỉ có xách hàng nước ngoài về unlock và xài chứ ai lại đi làm ngược lại thế :D

haipda

Mình thì là dân mới thoai:p. Nhưng ý kiến của mình là thế này:
*Nếu Cửa hàng khẳng định với bạn đó là bản World thì bạn yêu cầu họ Restore về FW gốc (2.2.1) theo cách Download trực tiếp FW (Chứ không nhấn Shift + Restore để link tới FW có sẵn trên PC).
*Làm kiểu này nếu đó là bản lock thì "Chết nhăn răng"
*Làm kiểu này hơi lâu một tí vì phải tải FW nhưng theo mình là đảm bảo:D
*Sai sót chỗ nào xin anh em chỉ giáo:p

Ở Hà Nội có cửa hàng nào bán iphone uy tín chất lượng không?

Zenki

Super V.I.P
Ở Hà Nội có cửa hàng nào bán iphone uy tín chất lượng không?
Có nhiều chỗ, bạn thử ghé Nhật Cường xem sao! Hôm rồi mình vừa mua con 3G 16G tại NC, tự tay bóc hộp, up lên FW 2.2.1 và Active luôn :D Nhớ mang theo Laptop :p

chanqua111

Chào các bác, cho em hỏi chút

Em cũng mới mua 1 con 8GB ở Nhật Cường, bản QT, tự đập hộp, so các loại số đủ kiểu, đúng cả. FW 2.2.1. Model xem thì là Mb489PL xuất xứ Poland. Về dùng cũng vô tư. Thử nhiều cách trên mạng thì đều đúng là inter cả,nhưng em chưa thử cách restore lại.

Nhưng hôm nay tự nhiên đang dùng thì nó lại báo No sim card installed. tháo sim ra lắp lại thì lại bt. Em mới mua nên cũng ko biết hiện tượng này có thường xuyên ko.
Vậy có chắc con của em là bản inter ko ??. tự nhiên thấy lo we'. em nhỡ phát biểu câu nào ngu thì các bác cứ dạy nhé,

nguyenphong

Máy mình là MB504X , sao tra ko thấy các bác nhỉ? bác nào rành tra hộ mình cái . thank trước nhé

Zenki

Super V.I.P
Chào các bác, cho em hỏi chút

Em cũng mới mua 1 con 8GB ở Nhật Cường, bản QT, tự đập hộp, so các loại số đủ kiểu, đúng cả. FW 2.2.1. Model xem thì là Mb489PL xuất xứ Poland. Về dùng cũng vô tư. Thử nhiều cách trên mạng thì đều đúng là inter cả,nhưng em chưa thử cách restore lại.

Nhưng hôm nay tự nhiên đang dùng thì nó lại báo No sim card installed. tháo sim ra lắp lại thì lại bt. Em mới mua nên cũng ko biết hiện tượng này có thường xuyên ko.
Vậy có chắc con của em là bản inter ko ??. tự nhiên thấy lo we'. em nhỡ phát biểu câu nào ngu thì các bác cứ dạy nhé,

Bạn thử restore lại đi :D

Máy mình là MB504X , sao tra ko thấy các bác nhỉ? bác nào rành tra hộ mình cái . thank trước nhé

Không tra ra, bạn xem lại đi xem có nhập đúng không? Không thì chụp hình post lên đây anh em xem cho :D

nguyenphong

Máy mình thì đúng là MB504X rồi, ko sai được . Có khi nào up fw cái model bị thay đổi ko nhỉ? Có bác nào máy giống mình ko, tra model ko biết là bản gì vì ko có trên site của apple

Zenki

Super V.I.P
Máy mình thì đúng là MB504X rồi, ko sai được . Có khi nào up fw cái model bị thay đổi ko nhỉ? Có bác nào máy giống mình ko, tra model ko biết là bản gì vì ko có trên site của apple
Có khi nào hàng Hồ Cẩm Đào không :|

nguyenphong

Bó tay bác, nếu là hàng đó thì bọn nó quá giỏi vì làm được iphone giống hệt xịn, từ fw, phần mềm đến mọi chức năng khác . Vui thế thôi chứ máy mình là máy xịn nhưng chỉ thắc mắc là cái model hơi lạ thôi . Ko biết có bác nào máy cũng tra model nhưng ko có như mình ko nhỉ??

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi vào setting xem có carrier nếu có là phiên bản qte hay AT&T
Nếu có thì là bản World nhưng bạn phải Restore lại máy sau đó bỏ Sim vào rồi mới vào đó coi, đó cũng chỉ là 1 trong nhiều cách thôi, không thể dựa vào cái này để phân biệt World hay Lock được :D

vuongtrungduong

bà xã em đang bên Sing,thấy bảo sắp có Ip 3GS bả định mua em 1 cái,nhưng ko biết điều kiện mua máy có giá hỗ trợ (199$) là gì?và nếu mua máy mức giá đó bên Sing thì là bản Lock phải ko các bro?và nếu đó là bản lock thì về VN mình unlock bằng pm đc ko hay bắt buộc phải dùng xsim?(có thể bả sẽ mua 3G 8G hoặc 3GS 16G,các bác giải thích dùm em với :()

Germaniteen

bà xã em đang bên Sing,thấy bảo sắp có Ip 3GS bả định mua em 1 cái,nhưng ko biết điều kiện mua máy có giá hỗ trợ (199$) là gì?và nếu mua máy mức giá đó bên Sing thì là bản Lock phải ko các bro?và nếu đó là bản lock thì về VN mình unlock bằng pm đc ko hay bắt buộc phải dùng xsim?(có thể bả sẽ mua 3G 8G hoặc 3GS 16G,các bác giải thích dùm em với :()

hiện thời chưa thấy giá bán iPhone bên Sing! 199$ là giá bên Mĩ và mua phải kí contract 2 năm với ATT đó!
Bên HK có bản World đó bro!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Tại châu Á phải đến ngày 26/6 mới xuất hiện chiếc iPhone 3GS đầu tiên. Người dùng Nhật Bản sẽ sở hữu chiếc di động này sớm nhất, máy chạy trên mạng SoftBank.

Tại Đông Nam Á, Singapore, Malaysia, Philippines sẽ bán iPhone 3GS vào ngày 9/7, sau đó một tháng là Indonesia và Thái Lan. Trong số 11 quốc gia Đông Nam Á, có tới 5 nước người dùng sẽ được sở hữu iPhone 3GS chính thức qua các nhà mạng, tuy nhiên không có Việt Nam.

Danh sách các quốc gia tại châu Á bán iPhone 3GS.

Nhật Bản dùng mạng của SoftBank ra mắt ngày26/6
Singapore dùng mạng của SingTel ra mắt ngày 9/7
Hong Kong dùng mạng của Hutchison ra mắt ngày 9/7
Malaysia dùng mạng của Maxis ra mắt ngày 9/7
Philippines dùng mạng của Globe Telecom ra mắt ngày 9/7
Ấn Độ dùng mạng của Vodafone ra mắt ngày 9/8
Bharti dùng mạng của Airtel ra mắt ngày 9/8
Indonesia dùng mạng của Telkomsel ra mắt ngày 9/8
Đài Loan dùng mạng của Chunghwa Telecom ra mắt ngày 9/8
Thái Lan dùng mạng của True Move ra mắt ngày 9/8

iPhone 3GS sẽ bán ra tại 80 quốc gia và vùng lãnh thổ, model mới vừa được Apple giới thiệu ngày 8/8. Máy không thay đổi về ngoại hình so với iPhone 3G, nhưng được nâng cấp với camera 3 Megapixel, kết nối tốc độ cao và chạy hệ điều hành iPhone 3.0 nhiều tính năng.

pagalo

Bác cho em hỏi là có nước nào chính thức công bố bán bản World ko nhỉ?

vuongtrungduong

hiện thời chưa thấy giá bán iPhone bên Sing! 199$ là giá bên Mĩ và mua phải kí contract 2 năm với ATT đó!
Bên HK có bản World đó bro!

bản Worl thì mình mua giá chiếc 3GS 16G là bi nhiêu hả bro?có mức 199$ ko hay là 499$?nếu bà xã em mua con máy bên HK là bản World luôn đó ạh?hay bên HK có cả bản World và bản Lock?
thanks bro đã quan tâm!

Zenki

Super V.I.P
bản Worl thì mình mua giá chiếc 3GS 16G là bi nhiêu hả bro?có mức 199$ ko hay là 499$?nếu bà xã em mua con máy bên HK là bản World luôn đó ạh?hay bên HK có cả bản World và bản Lock?
thanks bro đã quan tâm!
Cụ thể, người dùng mới sẽ được hưởng mức giá 199 USD (iPhone 3GS 16 GB) và 299 USD (cho phiên bản 32 GB), đổi lại họ phải ký một hợp đồng sử dụng lên tới hai năm. Nếu trước đó đã có hợp đồng với AT&T, mà vẫn muốn nâng cấp iPhone mới, thì mức giá sẽ là 399 và 499 USD (tương đương với hai model mới). Giá mua đứt iPhone 3GS không hợp đồng là 599 USD (16 GB) và 699 USD (32 GB), nhưng vẫn chỉ sử dụng mạng AT&T do máy bị khóa mã.

Hiện trên eBay Việt Nam đang tổ chức đấu giá iPhone 3GS, có người trả giá lên 20 triệu rồi
:D

aiolios

Các bác cho em hỏi khi check hàng inter .Lúc mình restore thì phải đưa máy về chế độ recovery rồi restore hay là làm thẳng luôn khi cắm iphone vào máy.Em cũng mới xài nên không rõ 2 cái này có khác gì nhau không nên muốn hỏi kĩ để check đặng mua thêm 1 cái 3G inter nữa

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi khi check hàng inter .Lúc mình restore thì phải đưa máy về chế độ recovery rồi restore hay là làm thẳng luôn khi cắm iphone vào máy.Em cũng mới xài nên không rõ 2 cái này có khác gì nhau không nên muốn hỏi kĩ để check đặng mua thêm 1 cái 3G inter nữa

Đưa về chế độ Recovery rồi hãy Restore!

Status
Không mở trả lời sau này.